ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจากเดกไหม่ค๊าบ  (อ่าน 1587 ครั้ง)

ออฟไลน์ I♥ClAsSiC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามจากเดกไหม่ค๊าบ
« เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 07:50:22 »
 ค๊าบ ถ้า เรา สัก รูบ อื่น ที่ไม่ ไช่ ของ ไป แร๊ว ที่ หลัง เรา จะ สักของ ได้ มั๊ย อะ ค๊าบๆๆๆๆ

ผู้รู้ ตอบ ที นะ ค๊าบๆๆ ผม อยากทราบ จาก จัย

นี่ อะค๊าบ รูบ นี้ อะ

ขอความร่วมมือใช้ภาษาให้ถูกต้องครับ เราคนไทยควรภาคภูมิใจที่มีภาษาเป็นของตนเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2551, 07:58:38 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามจากเดกไหม่ค๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:40:28 »
ไปลงหัวใจ ไปสักยันต์ครอบ หรือเพิ่มก็ได้ครับ ถ้าไม่โชอยากโชว์แต่กราฟิกก็สักน้ำมันซ่อนไว้ได้ครับ ^^ วัดบางพระ ยินดีต้อนรับพี่น้องทุกท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 09:12:19 »
ขอบใจครับ ผม  :093:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 11:17:11 »
 :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 05:12:48 »
ค๊าบ ถ้า เรา สัก รูบ อื่น ที่ไม่ ไช่ ของ ไป แร๊ว ที่ หลัง เรา จะ สักของ ได้ มั๊ย อะ ค๊าบๆๆๆๆ

ผู้รู้ ตอบ ที นะ ค๊าบๆๆ ผม อยากทราบ จาก จัย

นี่ อะค๊าบ รูบ นี้ อะ

ขอความร่วมมือใช้ภาษาให้ถูกต้องครับ เราคนไทยควรภาคภูมิใจที่มีภาษาเป็นของตนเอง

ครับ ผมจะพยายามให้ความร่วมมือไม่ใช้ภาษาวิบัติ ครับ ...... (ครับนะ ไม่ใช่คร๊าบ) (ใจนะไม่ใช่จัย) ( แล้วนะไม่ใช่แร๊ว) อิอิท่านก็อย่าลืมนะครับ  :075:

ส่วนจะสักกราฟฟิกหรืออย่างอื่นมาหากเรามี ที่ว่างก็สักได้นะครับ  ไม่เกี่ยวว่าจะสักอะไรมาก่อน ส่วนมากไปถึงหลวงพี่ท่านก็แทงให้หมดอะครับหากยังมีที่ว่าง

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 12:17:58 »
ผมรู้หลายภาษาครับ

แต่มีภาษานึง ไม่ค่อยเข้าใจ

คือ ภาษาคนคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 01:10:07 »
ผมรู้หลายภาษาครับ

แต่มีภาษานึง ไม่ค่อยเข้าใจ

คือ ภาษาคนคับ

5555555+

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 09:46:25 »
รู้ทุกเรื่องแหระคับ

ไม่รุ้อย่างเดียว

หน้าที่

อิอิ
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่