ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเป็นของสำนักใดครับ  (อ่าน 1831 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
ตะกรุดเก่า ตะกั่ว ยาว ๔ นิ้ว ถักด้วยไนลอน ไม่มีหู  สงสัยว่าเป็นของหลวงพ่อเปิ่น หรือไม่ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ :086:

06;ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบว่าเป็นของสำนักใดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 04:26:25 »
ดูยากนะครับ ....ตะกรุดเนี่ย แถมถักด้วย ... ดูยากมาก ครับ 
แต่ดูไปคล้ายๆ วัดบางพระเหมือนกัน ครับ  แต่คิดว่า ไม่น่าจะใช่หรือใช่ ก็ไม่รู้ ครับ
ดูยาก

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: อยากทราบว่าเป็นของสำนักใดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 05:24:44 »
ตะกรุดถักในล่อนสีเขียวกับเบี้ยถักสีเขียว..มีอีกที่ก็ของ อาจารย์บุญมี กาฬสินธุ์ ครับถักเหมือนของบางพระทุกอย่าง..แต่ท่านจะให้เฉพาะบางคนไม่ได้ให้บูชา.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 05:35:28 »
คล้ายๆ ของหลวงพ่อเปิ่น นะครับ นอกจากนี้ยังมี หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ทำคล้ายๆ กันครับ  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 09:50:22 »
ไม่ทราบครับประเด็นนี้ ท่านได้แต่ใดมาหล่ะครับ เพื่อจะเป็นคำประกอบการตัดสินครับ  :001:

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 11:39:24 »
ตอบคุณสิบทัศน์ "ผมได้มาจากคนนครปฐม ให้ทั้งเส้นคาดเอวประกอบด้วย ตระกรุดหลวงพ่อรุ่ง(ตระกรุดชุด),ตระกรุดทองแดงเปลือยเก่าผุ ,และตระกรุดที่ไม่ทราบที่ที่คุณสิบทัศน์เห็นในกระทู้นี้ครับ"ช่วยบอกด้วยครับใครทราบที่ (ขอบคุณครับ)

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 09:29:57 »
ดูยากครับ :100: :010:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 09:32:32 »
ดูยากเหรอ :058:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "