ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง กุมารทอง ครับ  (อ่าน 7694 ครั้ง)

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
เรื่อง กุมารทอง ครับ
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 10:34:05 »
อยากทราบว่าที่วัดเตาเหล็ก จ.ฉะเชิงเทรา กุมารทองบูชาองค์ละเท่าไหร่ครับ
ตอนนี้ไม่ทราบว่ายังเหลืออยู่หรือปล่าวครับ
ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เรื่อง กุมารทอง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 10:37:33 »
ครับผม วันนี้เห็นท่านเต้ยไปบูชามาครับ ไว้จะถามท่านเต้ยให้นะครับ  :001:

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 10:43:36 »
ผมจะนั่งรอนะครับ

พอดีว่าพรุ่งนี้ว่างครับ ถ้าวันนี้ได้รายละเอียดแล้วจะเดินทางไปบูชาที่วัดเลยครับ

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 10:58:15 »
ตามนั้นเรยนะ pm เอา ไ่ม่ก้อคุยในเอม เด๋วผิดกฎเวบบอร์ด   :100:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:09:10 »
ถ้าใครอยากได้เขาว่ามีให้บูชาที่ไปรษณีย์นะ แรงพอสมควรเลย เช่าได้
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 09:02:50 »
กุมารทอง กุ๊ม๊ารทอง กุมารทอง  เคยฟังปะครับ ... เพลงของดาจิม อะ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:12:15 »
มีเยอะมากครับมาไปมาแล้ว มีตั้งแต่ตนเล็กๆ ราคา 200 ถึง ตนใหญ่ราคา 8000 บาทครับ
ที่ผมเช่าเป็นกุมารเฮง ขนาดกลางราคา 2700   โ ทรไปก่อนได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2551, 07:10:11 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:21:42 »
ขอบคุณครับท่าน  :054:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:38:38 »
กุมารเฮงๆ ลูกชายผมครับ

• ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 10:42:29 »
งามครับท่าน มีรายชื่อ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับร่วมปลุกเสกด้วย สุดยออดครับ  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 11:29:53 »
เห็นถนนเพชรเกษมขาเข้ามีป้ายโฆษณากุมารทองวัดนี้ป้ายเบ้อเริ่มเลย

ก้อลองดูครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 12:01:50 »
วันนี้ไปบูชาสด ๆ ร้อน ๆ 2 ตน เจ้าเก่ง กับเจ้าเฮง

ตอนนี้เหลือน้อยแล้วนะครับ ถ้าใครอยากได้ต้องรีบไปเด้อ

ตอนนี้วัดกำลังก่อสร้างพอดี.........

• ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 10:13:53 »
วันนี้ไปบูชาสด ๆ ร้อน ๆ 2 ตน เจ้าเก่ง กับเจ้าเฮง

ตอนนี้เหลือน้อยแล้วนะครับ ถ้าใครอยากได้ต้องรีบไปเด้อ

ตอนนี้วัดกำลังก่อสร้างพอดี.........
อนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :054:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 05:04:43 »
วันศุกร์นี้จะเดินทางไปวัดเตาเหล็ก จ.ฉะเชิงเทรา

ใครจะฝากบูชากุมาร เจ้าเก่ง กะเจ้าเฮง

แจ้งเลย ๆ ๆ ๆ ๆ  555+++

ที่ผมเห็นที่วัดนะ วัดกำลังก่อสร้างอยู่ครับ เป็นวัดเล็ก ๆ สงสัยสร้างมานานครับ
วัดเริ่มทรุดโทรมแล้วครับ หลวงพ่อท่านมีวัตถุประสงค์บูรณะซ่อมแซมวัดครับ

ขณะนี้อยู่ในระหว่างการซ่อมแซมอาจจะติดขัดนิดหน่อยครับ หลวงพ่อท่านใจดีมากเลยครับ

ขอบอก ๆ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 08:33:28 »
พี่ครับผมไปด้วยได้มะ5 5 5 +

แล้วเจอกันน้าพี่แฮ้ค

เดวนั่งรถไฟตามปาย
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 09:11:12 »
ขออนุญาติครับ

ถ้าเป็นกุมาร 2 ตน ตนหนึ่งนั่ง ตนหนึ่งยืน ที่กล่องเขียนชื่อ เก่ง อีกกล่องชื่อเฮง ลองไปดูที่ทำการไปรษณีย์ ก็มีให้บูชาครับ

ขอบคุณครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ก.ย. 2551, 09:18:03 »
แนะนำครับ

บูชาที่วัดเลยดีกว่านะครับ
เท่าที่ผมเห็นของจริงที่วัด
มันไม่มีกล่องใส่นะครับผม
หลวงพ่อท่านใส่ถุงพลาสติกครับ

ที่อยู่ตามไปรษณีย์ผมไม่ทราบแน่ชัดว่าของจริงหรือเปล่า
เพราะหลวงพ่อท่านที่วัดท่านบอกให้ระวังของปลอมครับ

ไปบูชาที่วัดหลวงพ่อท่านปลุกเสกให้อีกรอบ
และท่านก็บอกกุมารว่า "ต่อไปนี้คนคนนี้คือพ่อของเจ้า"

เจอกันที่แปดริ้วครับตั้นรอพี่ด้วย ตั้นชวนพี่ทั้งทีต้องไปให้ได้ 555+++

**จงอย่ากลัวความจริง เพราะความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2551, 09:20:02 โดย เทพสายขาว »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 01:14:16 »

ท่านเป็นพระอุปปัชชา ในเขต อ.พนมสารคามด้วยครับ บวชอุกาสะ แบบโบราญ ใครท่องขานนาคไม่ได้ กลับบ้านไปเลยครับ..

องค์ยืนชื่อเก่ง องค์นั่งชื่อเฮง..

ใต้ฐานอุดผงพุทธคุณ..

ด้านหลังฐานของน้องเฮง จะมีชื่อวัดเตาเหล็ก.. ส่วนน้องเก่งจะไม่มีชื่อวัด

ภาพพระเกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกน้องเก่ง น้องเฮง

ใบฝอยที่แนบมาจากวัด ของที่วัดจะไม่มีกล่องบุกำมะหยี่สีแดง เหมือนของไปรษณีย์ จะมาในซองพลาสติก

นอกจากนี้ก็ยังมี เสื้อยันต์ กัณหาชาลี ปลัดเสือ เถาวัลย์หลง และอีกหลายอย่างนะครับ ลองไปเที่ยวที่วัดกันนะ ไปทำบุญสร้างเมรุ กัน..

ปล. การเดินทาง มีรถตู้ อนุเสาว์รีย์ - อ.พนมสารคาม ไปลงที่ตลาดท่าเกวียน ต่อรถตุ๊กตุ๊กๆไปอีกไม่ไกลก็ถึงวัดแล้วครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 05:15:14 »
ขบอคุณครับพี่แอ๊ก ข้อมูลแน่นจริงๆ ครับ ขอบคุณครับ

• ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 09:24:48 »
ขอบคุณข้อมูลครับผม ดังจริงๆครับช่วงนี้  :002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ก.ย. 2551, 11:10:45 »
พี่เอ็กซ์จ๋า ฝากเลี้ยงดูลูกของหนูให้ดี ๆ นะคะ เด๋วว่างๆจะไปรับน้องเก่งกลับบ้าน.. :077:  เดินทางจากฉะเชิงเทรามาพักบ้านพี่เอ็กซ์คงเหนื่อยแย่...อย่าลืมหา ขนม น้ำแดง และวิสกี้ให้ทานด้วยนะจ๊ะ   :080:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ jab12

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 07:09:05 »
พอดีน้องชายทำงานไปรษณีย์มาเยี่ยมเขาเลยเล่าให้ฟังว่ามีกุมารทองส่งมาให้เช่าตามไปรษณีย์ต่างๆแต่ผมไม่รู้รายละเอียดมากนักว่ามาจากวัดไหน ผมลองไปหาหลายที่ใน จ.ปราจีน ได้มา2องค์ครับเป็นองค์ เก่ง ทั้งคู่เลย อยากได้คู่องค์เก่งกับ เฮงแต่มีคนมาเหมาองค์เฮงไปหมด เพราะที่ไปรษณีย์เขาบอกว่าได้มาแค่2คู่เองเลยเหลือแต่องค์เก่ง อยากไปกราบหลวงพ่อที่วัดแล้วจะได้บูชาองค์ เฮงมาด้วยเลย เพราะว่าที่ไปบูชามาวันนี้เขาไม่ได้ให้ใบ คาถามาด้วย เลยยังไม่ได้เชิญเข้าบ้านเลย ใครมีขอบ้างนะครับกว่าจะได้ไปวัดกราบหลวงพ่อคงอีกหลายวันเพราะผมไม่รู้จักวัด รู้จักแต่ตลาดพนมสารคาม ใครรู้ทางช่วยบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 07:59:08 »
พอดีน้องชายทำงานไปรษณีย์มาเยี่ยมเขาเลยเล่าให้ฟังว่ามีกุมารทองส่งมาให้เช่าตามไปรษณีย์ต่างๆแต่ผมไม่รู้รายละเอียดมากนักว่ามาจากวัดไหน ผมลองไปหาหลายที่ใน จ.ปราจีน ได้มา2องค์ครับเป็นองค์ เก่ง ทั้งคู่เลย อยากได้คู่องค์เก่งกับ เฮงแต่มีคนมาเหมาองค์เฮงไปหมด เพราะที่ไปรษณีย์เขาบอกว่าได้มาแค่2คู่เองเลยเหลือแต่องค์เก่ง อยากไปกราบหลวงพ่อที่วัดแล้วจะได้บูชาองค์ เฮงมาด้วยเลย เพราะว่าที่ไปบูชามาวันนี้เขาไม่ได้ให้ใบ คาถามาด้วย เลยยังไม่ได้เชิญเข้าบ้านเลย ใครมีขอบ้างนะครับกว่าจะได้ไปวัดกราบหลวงพ่อคงอีกหลายวันเพราะผมไม่รู้จักวัด รู้จักแต่ตลาดพนมสารคาม ใครรู้ทางช่วยบอกด้วยครับ

ใบฝอยคาถาลงให้ดูในภาพแล้วนะครับ ค่อนข้างชัดเจนนะ มีวิธีเชิญเข้าบ้านด้วยครับ...

..ส่วนทางไปวัด จากตลาดท่าเกวียน วิ่งไปเส้นที่จะไปบางคล้านะครับ สายที่ผ่าน อ.ราชสานส์ อยุ่เลยถึงวัดเมืองกาย วัดมหาเจดีย์ วัดราชฮ้วงสถาพร  วัดจะอยุ่ซ้ายมือใกล้ๆกับวัดราชฮ้วงสถาพร นะ ลองสอบถามคนแถวนั้นก็ได้ครับ วัดหาไม่ยาก.. 36;