ผู้เขียน หัวข้อ: จากเกาะสมุย ถึงวัดบางพระ  (อ่าน 4782 ครั้ง)

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
จากเกาะสมุย ถึงวัดบางพระ
« เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 09:00:13 »
มาถึงกรุงเทพวันเสาร์พักหนึ่งวัน เช้าวันอาทิตย์ก็ไปวัดเลยครับ หลงไปหลงมาแต่ก็หาเจอ ได้เก้ายอดกับต่อยอดมาครับ (เรียกถูกหรือป่าวครับ ที่ต่อจากเก้ายอดไปทางไหล่ซ้าย-ขวา) อยู่หนึ่งอาทิตย์เลยตั้งใจจะไปอีกสองครั้งครับ แนะนำหน่อยว่า ยันต์ถัดไปอีกสองยันต์จะเป็นอะไรดี และก่อนกลับบ้าน อยากได้หนุมานเขื่อง ๆ(ใหญ่) แนะนำอาจารย์หน่อยครับ ถ้ายิ่งมีรูปให้ดูด้วยจะขอบคุณมาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: จากเกาะสมุย ถึงวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 05:57:58 »
เรียกว่า ยี่สิบเก้ายอด ครับผม  พุทธคุณดีครับ  :016:

ส่วนหนุมานนั้น เราจะสักกับท่านใดก็เลือกตามดวงชะตาเลยครับ  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:07:06 »
ยันต์ที่ต่อปีกออกมาทั้งสองข้างแบบที่ท่าโจบอกไว้ครับ ยันต์ 29 ยอด เรื่องที่ว่าจะได้อะไรต่อไป รอความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านจะจัดมาให้ตามความเหมาะสมนะครับ  :002:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 10:25:08 »
ทุกอย่าง อยู่ ที่ ชะตากรรมครับ

ไม่มีอะไรแน่นอนครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 09:37:03 »
ครั้งที่ 2 หลงอีกแล้วค๊าบบ คราวนี้วนสามพาน พานสุดท้ายไม่ได้ขอ แต่เหมือนหลวงพี่จะรู้ว่าต้องการอะไร ให้มาตรงใจเป๊ะ หลวงพี่ถึงกับออกปากบอกว่า..พอแล้ววันนี้ เดี๋ยวไข้ขึ้น แนะนำคนที่อยู่ไกลให้มาอยู่สัก 1 อาทิตย์ เพราะแค่หนึ่งวันวนสามพาน ก็หนักแล้ว

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 11:21:30 »
'โหท่าน สักสี่วันขึ้นซ๊ะ 5 พาน สุดยอดครับท่าน   :053::015:
แล้วท่านได้ลงอะไรเพิ่มล่ะครับ โปรดนำเสนอเป็นวิทยาทานด้วยครับ :002:
ได้รับเมตตาสักจากหลวงพี่องค์ใดครับท่าน :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 01:08:11 »
สุดยอดครับ ...... รอความเมตตา ไปเลื่อยๆเลยนะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 05:57:29 »
ของผม หลวงพี่ต้อยล้วน เริ่มด้วยเก้ายอด แล้วต่อเป็นยี่สิบเก้ายอด วันที่สองเป็นงบน้ำอ้อย แปดทิศ และปิดท้ายด้วยหนุมาน เป็นปางที่ชอบมาก เพราะไม่ค่อยพบเห็น ใครรู้ช่วยบอกที ลักษณะมือด้านขวาถืออาวุธแบบยาว หลวงพี่ต้อยเมตตาสุดๆ กะว่าก่อนกลับจะไปอีกที

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 2551, 08:10:34 »
โห...สักครั้งแรก เจอน้ำหนักฝีเข็มหลวงพี่ต้อย หลายยันต์ขนาดนั้น ไม่ไข้ขึ้น ถือว่าแน่นอนจริงๆครับ 15;

..ยินดีด้วยครับ ได้ของดีมากมาย..

ลงให้ชมครับ หมูทองแดง หลวงพี่ต้อย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 05:10:35 »
โอว...หมูของคุณ ack01สวยครับ รบกวนหน่อยครับ ใครทราบบ้างว่าพรุ่งนี้(วันเสาร์) หลวงพี่ต้อยติดกิจนิมนต์ หรือเปล่า

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 08:52:58 »
หรอยๆๆๆๆมาจากเกาะหมุย มาสักยันต์โดยเฉพาะเลยเหรอครับนายหัว.....สุดยอด[/b]
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 09:06:14 »
ท่านสิงห์ดำคนคอนแม่นฉ๊าดดด...มีที่ไหนเหนียว ๆ แนะนำอีกมั่งหม้าย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 09:42:15 »
ถ้าอยากสักยันต์ที่อื่น ที่อยุ่ในละแวกใกล้เคียง

แนะนำไปกราบหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับท่านDECHA ...

..วัดอยุ่ไม่ไกลจากวัดบางพระเท่าไหร่..

..ที่วัดท้องไทร เฉพาะวันเสาร์ อาจารย์อั้น ลูกศิษย์ของหลวงปู่ จะมาทำการสักยันต์..

.. แล้วขึ้นไปให้หลวงปู่เป่าครอบให้อีกทีครับ ..

..แนะนำให้สักยันต์นางพิม ครับ พุทธคุณครบทุกด้าน เมตตาแคล้วคลาด สักที่หน้าขาครับ..

..ถ้าไม่อยากมีรอย สักน้ำมันก็ได้ครับ..

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 01:39:02 »
ว่าอิแนะนำไปสักเชียงใหม่ ก้าไกลอาคาด แต่ถ้านับถือหนทางไม่ใช่อุปสรรค ที่นี่เหนียวจิง สักเสร็จเอามีดโกนใส่กันเลยแหละ แต่ว่าโร้พรื้อนิว่าพี่หลวงคนคอน (หัวไทร) ทายแม่นอาคาด

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 05:01:34 »
อยากได้นางพิมครับ สักได้เฉพาะวันเสาร์รึครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 07:06:58 »
ส่วนมากจะได้กันในวันเสาร์ครับ เพราะว่า อาจารย์อั้นท่านจะมาช่วยสัก
ให้หลวงปู่ที่วัด ทุกๆวันเสาร์ครับผม
สักเสร็จแล้วก็ขึ้นไปกราบหลวงปู่เพื่อความเป็นสิริมงคลอีกครั้งก็ได้ครับ หุๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.ย. 2551, 10:07:19 »
ขอบคุณท่าน ack01 ที่แนะนำ เที่ยวนี้คงไม่ทันแล้วครับ ต้องกลับไปทำงานก่อนครับ ส่วนที่ท่านสิงห์ดำแนะนำไกลจ้านครับ ยังไงช่วยเมลล์เบอร์โทรมาให้ด้วยนะครับจะได้ติดต่อกัน ที่ victorychai@hotmail.com และขอแนะนำท่านที่หลังยังโล่ง ๆ อยู่ชอบอะไรแบบไทย ที่น่าจะรักษาไว้(ขนาดฝรั่งยังชอบเลย) ถ้าเป็นไปได้ให้สักกับอาจารย์ท่านเดียวเพราะจะออกมาสวยงาม น้ำหนักเสมอกันหมด และตำแหน่งการวางดูดี วันนี้ของผมได้เติมแปดทิศและตะกร้อ....สุดยอดหลวงพี่ต้อย....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 11:26:04 »
ผู้หญิงสักแม่นางพิมพาได้ป่าว แล้วหลวงพ่อสักเฉพาะวันเสาร์หร๋อ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 12:33:56 »
ผู้หญิงสักแม่นางพิมพาได้ป่าว แล้วหลวงพ่อสักเฉพาะวันเสาร์หร๋อ

สักได้ครับ แต่เป็น อ.อั้น สักแทน ไม่ใช่ หลวงปู่อั๊บ ครับ ท่านเลิกสักวางเข็มแล้วครับ

แต่ท่านจะเป่าให้อีกทีครับ อ.อั้น ท่านก็เก่งครับ ท่านเป่าก็ Ok แล้วครับ ......
  :089:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 12:37:03 »
ถ้าผู้หญิงไปสักแม่นางพิมพา จะแจ่มด้วยพุทธคุณด้านไหน อยากให้คนพิเศษคิดถึงเราทุกวันได้ป่าว :025: :080: ทำงานก็มีแต่คนเมตตาได้มั๊ย :062:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 12:45:22 »
ถ้าผู้หญิงไปสักแม่นางพิมพา จะแจ่มด้วยพุทธคุณด้านไหน อยากให้คนพิเศษคิดถึงเราทุกวันได้ป่าว :025: :080: ทำงานก็มีแต่คนเมตตาได้มั๊ย :062:

จะได้หรือไม่อยู่ที่ตัวทำ ซึ่งตรงกับภาษิต ที่ว่า  " ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

เจตนาดี คิดดีได้ดี พรที่ทำให้คนรักที่สุดคือ การพูดเพราะๆ มีจิตน้ำใจดี ไม่มีใครที่เกิดมาไม่เคยโดนว่าร้าย

ล้วนเกิดมาเจอสิ่งมากมาย ซึ่งการโดนว่าร้ายนั้นคือเรื่องธรรมดา ลองใช้ดูครับ เท่าที่เคยศึกษามานะครับ

สิ่งที่เกี่ยวข้องก็มี

การทำตัว 33%
ดวงชะตา 33%
เครื่องรางของขลัง 33%
ธาตุ 1%

ลองดูล่ะกันครับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:20:41 »
ตามนั้นครับ เรือ่งเสน่ห์เมตตามหานิยม
มันไม่จำกัดเฉพาะผุ้ชายหรอกครับ
ทั้งชายและหญิงก็มีสิทธิ์ได้รับสิ่งดีๆ
ได้เหมือนกันและเท่าเทียมกันนะคับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 12:03:40 »
งั้นไปเช่ามาบูชาก่อนแล้วกันนะ ถ้าดี ก็อาจจะลงเข็ม :007: