ผู้เขียน หัวข้อ: ของเสื่อมทำไง  (อ่าน 1664 ครั้ง)

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ของเสื่อมทำไง
« เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 08:32:30 »
ถ้าเราไม่อยากได้ของแล้วมีวิธีไหมครับที่จะถอนของออกจากตัวเรา(สักลายสุครีพ)  แล้วถ้าเราถือของไม่ได้  ของจะเข้าตัวไหมครับ.................ช่วยตอบด้วย  เดือดร้อนจริงๆครับ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ตอบ: ของเสื่อมทำไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 08:41:30 »
ถ้าเราไม่อยากได้ของแล้วมีวิธีไหมครับที่จะถอนของออกจากตัวเรา(สักลายสุครีพ)  แล้วถ้าเราถือของไม่ได้  ของจะเข้าตัวไหมครับ.................ช่วยตอบด้วย  เดือดร้อนจริงๆครับ
เป็นไรไปคับแค่เรื่องแค่นี้อย่าร้องนะ
ล้อเล่นคงไม่เข้าตัวหลอกมั้ง
แล้วทำไมถึงอยากถอนออกละคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 08:43:40 »
ผมว่าลองไป สอบถามกับอาจารย์ผู้สักให้จะดีกว่าครับ.....ทุกอย่างมีผูก...ก็ต้องมีแก้

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 09:08:26 »
ไม่เสื่อมหลอกครับ อยู่ที่ใจ พยายามทำให้ดีที่สุด ถ้าไม่มันใจไปให้หลวงพี่ หรือหลวงพ่อสำอางค์เป่าให้ใหม่ก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 09:45:59 »
มีบางท่านคัดวิชาได้ครับ แต่ผมไม่ทราบครับ  :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 10:12:10 »
ถอนชอง คัดวิชาครับ แต่ทำแล้วอยู่ไม่สงบเหมือนเราดูถูกครูบาอย่าทำเลย ไว้ใช้กับพวกหนังเหนียว พวกนี้จะโดนคัดโดนถอนโดนทำลายบ่อยครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 10:12:48 »
มันแก้ไม่ได้แหะ จะบอกว่า"ถอนของ"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 10:45:25 »
ผมว่ากลับไปหาอาจารย์ที่สักให้ท่านช่วยดูให้จะดีทีสุดนะครับ
เพราะของแบบนี ใครผูกคนนั้นก็ต้องแก้ ถึงจะแน่นอนที่สุดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 10:56:44 »
รุ้สึกผมจะเข้าใจความหมายผิดนะครับ 555555++ โทษที ครับ ... ตามพี่ๆที่ตอบมาละกัน ครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ย. 2551, 11:26:21 »
จะถอนทำมัยล่ะค๊าบ พี่น้อง

คิดมากน่า ถือศีล 5 ไม่ผิดลูกเมีย ไม่ด่าทอบุพก่รีเค้า

พอแล้วคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9