ผู้เขียน หัวข้อ: แรกเปลี่ยนกันชมเหรียญต้อนรับเทศกาลกินเจ ครับ  (อ่าน 6377 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหรียญหล่อเนื้อทองคำผสม...รุ่นฉลองพระอารามหลวงปี 2538 ....รุ่นประสบการณ์ อีก 1 รุ่นของวัดไร่ขิง ครับ

เพื่อนๆมีเหรียญอะไรสวยๆ ....ก็มาแลกกันชมมั่งนะครับ ขอบคุณครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
เหรียญ ....หลวงพ่อเต้า หลังหลวงพ่อแช่ม พิมใบเสมา พ.ศ.1519 อีก 1 รุ่นประสบการณ์ของหลวงพ่อเต้า ครับ

รุ่นนี้เป็นรุ่นปีเดียว ที่หลวงพ่ออุตตามะ มาปลุกเศกและ ฮอไม่ขึ้นด้วย ครับ

• เด็กวัด
โทษนะครับ ลงปีผิด .....เหรียญหลวงพ่อเต้า พ.ศ. 2519 ครับ 

• เด็กวัด
หลวงพ่อพรหมมา วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี ครับ

ออฟไลน์ brabus

• ทุติยะ
  • **
เหรียญหลวงพ่อไร่ขิงรุ่นนี้ดูเปนไงบ้างคับพี่ๆติชมได้เต็มที่คับ
ผมน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

แล้วก็สมเด็จลายธงชาติไม่รู้วัดอะไรคับพิมพ์เล็กคับ

ออฟไลน์ brabus

• ทุติยะ
  • **
สมเด็จลายธงชาติวัดอะไรไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
สวยๆทั้งนั้น ขอบคุณครับที่เอื้อเฟื้อ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สมเด็จลายธงชาติวัดอะไรไม่รู้ครับ

ยันต์ข้างหลังคือยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ผมทายว่าหลวงพอ่เดิมหรือเปล่าครับ--
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยนะครับผม ว่าแต่เหรียญหล่อ วัดไร่ขิง นี่หายากไหมครับ คุณเอ็ม  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ
เหรียญหลวงปู่พรหมา เหรียญนี้ไม่ค่อยได้เห็นเท่าไหร่ครับ
ชอบมากๆ ผมก็นับถือท่านครับหุๆ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• เด็กวัด
หาไม่อยากหลอกครับ ท่านโจ ...เพราะสร้างออกมาเยอะครับ และเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก็มีประสบการณ์ละครับ .....(แต่ผมก็มีแค่เหรียญเดียว)

ส่วนเหรียญหลวงพ่อวัดไร่ขิงรุ่นแรก (ไม่ได้ออกที่วัดไร่ขิง) ...ของจริงตัวผมเองยังไม่เคยเห็นเลย ครับ ตอบไม่ได้ครับ ว่าแท้หรือป่าว (ต้องให้พี่เก่งพิจณาดูครับเพราะถนัดเรื่องเหรียญ) แต่ความจริงเหรียญไร่ขิงรุ่นแรกจริงๆ ชื่อรุ่นก้นแมงดาเป็นทองผสม ครับเป็นปางนั่งสมาธิ หลวงพ่อทาร่วมสร้างและเททอง ส่วนรุ่นนี้ ออกแถวๆบางเลน ครับ แต่ราคาก็หลักหมื่นและครับ เหอๆๆ

ส่วนหลังยันต์ 5 หรือพระเจ้า 5 พระองค์ มีเกจิสร้างหลายวัดนะครับที่ใช้

ส่วน เหรียญหลวงปู่พรหมา ผมก็นับถือท่านมากเช่นกันครับท่านก๊อท ...

• เด็กวัด
หาไม่อยากหลอกครับ ท่านโจ ...เพราะสร้างออกมาเยอะครับ และเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก็มีประสบการณ์ละครับ .....(แต่ผมก็มีแค่เหรียญเดียว)
ซึ่งเหรียญรุ่นนี้ก็แจกในงานพระราชทานเพลิงศพหลวงพ่อปัญญาด้วย(ลองเจ้าคณะ ภาค 14 ด้วย ครับ).....

ส่วนเหรียญหลวงพ่อวัดไร่ขิงรุ่นแรก (ไม่ได้ออกที่วัดไร่ขิง) ...ของจริงตัวผมเองยังไม่เคยเห็นเลย ครับ ตอบไม่ได้ครับ ว่าแท้หรือป่าว (ต้องให้พี่เก่งพิจณาดูครับเพราะถนัดเรื่องเหรียญ) แต่ความจริงเหรียญไร่ขิงรุ่นแรกจริงๆ ชื่อรุ่นก้นแมงดาเป็นทองผสม ครับเป็นปางนั่งสมาธิ หลวงพ่อทาร่วมสร้างและเททอง ส่วนรุ่นนี้ ออกแถวๆบางเลน ครับ แต่ราคาก็หลักหมื่นและครับ เหอๆๆ

ส่วนหลังยันต์ 5 หรือพระเจ้า 5 พระองค์ มีเกจิสร้างหลายวัดนะครับที่ใช้

ส่วน เหรียญหลวงปู่พรหมา ผมก็นับถือท่านมากเช่นกันครับท่านก๊อท ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าหาเก็บสักเหรียญครับ  :016:  ขอบคุณข้อมูลครับ คุณเอ็ม  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สมเด็จสายรุ้งไม่น่าใช่ของหลวงพ่อเดิมนะครับ ตามความคิดผม นะครับ  ดูบวมๆอ่ะครับ ครับผม  :001:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมขอส่งลงสนามซักองค์นะครับ
...

...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โห หลวงพ่อเต้ารุ่นแรกด้วย นับถือจากใจเลยครับผม  :054:

• เด็กวัด
ง่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  สุดยอดเลย ครับ พี่หอมเชียง ข้าน้อยขอคาราวะ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามๆทั้งนั้นเลยครับ ทั้งของท่านเอ็ม และของพี่หอมเชียง.. 36;

..ท่านสิบทัศน์อย่าน้อยหน้าส่งของดีลงสนามมั่งนะครับ อย่าซุ่มอยุ่คนเดียว  37;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕