ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพtourบุญ วัดบางหญ้าแพรกหลวงพ่อมาลัย-ฮะฮวดสุดอร่อย-วัดบางพระ-วัดไผ่ล้อม  (อ่าน 5904 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
รวมภาพการเดินทางพี่น้องบอร์ดบางพระ เอื้อเฟื้อภาหนะโดย คุณพ่อนายตะกรุด และ ท่านdos ของเรา เริ่มทริปแรกที่วัดบางหญ้าแพรก หลวงพ่อมาลัยที่มาของตะกรุดตี๋ใหญ่อันโดงดัง

แล้วก็ปิดทองหลวงพ่อใหญ่ในโบสถ์มหาอุจย์ โบราณอายุ600ปี

แล้วก็ไปร้านฮะฮวดกันอร่อยประหยัดและพี่เจ้าของร้านรับรองพวกเราด้วยแซนวิช+โค๊กคนละ1ขวด แก้หิวเลยขอบคุณคับ
วันนี้ที่โรงเจมีเปิดเทศกาลกินเจพวกเราก็ได้พบกันท่านเก่ง10ทรรศน์

แล้วเมื่อถึงวัดบางพระหลังกราบหลวงปู่แล้วและเช่าวัตถุมงคลคนละนิดแล้ว ก็ได้เสี่ยงทายกัน ท่านดอสกับฆ้องสมปราถนา
(ได้ด้วย)

จากนั้นมุ่งตรงไปยังที่มาของขุนแผนสามกษตริย์ ดังขณะนี้ ขุนแผนหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อม

กราบนมัสการหลวงพ่อพูล ทำบุญรับพระแล้วกลับกทม ผ่านวัดกลางบางแก้วแต่เย็นเกิน ฝนตกจึงมะมีภาพครับพี่น้อง
โอกาสหน้าจะมีภาพมาโชว์อีกครับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนาบุญด้วย ครับ พี่เก่งหล่อเหมือนเดิมเลย ....พี่พีชก็เท่ ครับ ...ส่วนตั๋นโหดดีครับ ผมชอบ 5555+

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไว๊ไวนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สมเด็จหลวงพ่ออวยพร ใช้แล้วมีประสบการณือย่างไรเอามาเล่าให้ฟังกันด้วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านpeachsama ครับสำหรับภาพการเดินทาง..

..หุหุ โชว์โฉมแล้วนิท่านสิบทัศน์..

..เหลือท่านเอ็ม อีกคน ยังไม่ปรากฏโฉม หุหุ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
เสียดายจังครับ

ถ้าวันนี้ว่างจะไปด้วยนะเนี่ย

เอาไว้คราวหน้านะตั้นพี่จะไปด้วย

ยังไงก็ใครจะไปทัวร์กับผมวันที่ 7 นี้ เจอกันที่วัดบางพระนะครับ

สถานที่ที่จะไป  วัดบางพระที่แรก >>วัดกลางบางพระ>>วัดสามง่าม>>วัดกลางบางแก้ว
>>วัดไผ่ล้อม>>วัดพระปฐมเจดีย์>>วัดดอนยายหอม เดินทางโดยรถตู้วีไอพี 14 ที่นั่ง ตามนี้ครับ

ไปแล้วเดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูนะครับพี่น้องงงงงงงงงง

นำทีมทัวร์โดย  ....เทพสายขาว....
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ saranglove13

• ilovesungmin
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหอะๆๆ

อยู่ไกล

อดเที่ยววัดแถวนั้น

จบข่าว

อิจฉาอ่ะ
:070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ภาพน้อยไปนิดนึง น่าจะลงภาพหลวงพ่อมาลัย ด้วยครับ  :095:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
วัดหลวงพ่อมาลัยใหญ่และสวยงามแต่กำลังก่อสร้างขอรับพี่น้อง ไว้ได้ไปไหนจะนำภาพความประทับใจมาฝากครับพี่น้อง
ตอนที่วางวัตถุมงคลหลวงพ่อพูลไว้ในมือรูปหล่อข้ผึ้งpvcหลวงพ่อพูล ปรากฎว่าสายสิญจน์ที่โยงกระดิกขอรับ เป็นนิมิตรหมายอันดีโดยแท้
ครับพี่น้องขอบพระคุณที่เข้าชมครับผม

ขอบพระคุณท่านสิบทรรศน์สำหรับ พระที่ได้เรียนหลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหมอแล้วท่าก็มีเมตตาประทานพระให้แก่ทีมที่ไปทุกท่านขอบพระคุณขอรับ

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**เดี๋ยวผมอาการปกติ

จะออกทัวรอีกเหมือนเดิม

ติดตามชมครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ฉัฏฐะ
  • *
อนุโมธนาบุญด้วย ครับ พี่เก่งหล่อเหมือนเดิมเลย ....พี่พีชก็เท่ ครับ ...ส่วนตั๋นโหดดีครับ ผมชอบ 5555+

นอกใจเค้าหรอ - -"

ล้อเล่งครับ

ผมมีรูปเอ็ม ไร่ขิง ในแบบ ลับฯอยู่ 1 รูปครับ

ใครอยากชมบอกมาเลยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

นอกใจเค้าหรอ - -"

ล้อเล่งครับ

ผมมีรูปเอ็ม ไร่ขิง ในแบบ ลับฯอยู่ 1 รูปครับ

ใครอยากชมบอกมาเลยครับ

พี่บีมหล่อ สุดในบอร์ดละครับ ... :015:

• ฉัฏฐะ
  • *
มะมีไร

เหตุการณ์ปกติคับ