ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโขว์ภาพพ่อทอง ตลาดพูล  (อ่าน 9412 ครั้ง)

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
ขอโขว์ภาพพ่อทอง ตลาดพูล
« เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 01:12:27 »
ภาพอัพเดท ปัจจุบันครับ

• จตุตถะ
ตอบ: ขอโขว์ภาพพ่อทอง ตลาดพูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 01:16:01 »
ขออภัยลงไม่ได้ภาพใหญ่ครับ

ออฟไลน์ jojozang

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 09:09:26 »
รอชมครับท่าน

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 12:49:40 »
อ.ทอง ตลาดพลู ท่านเริ่มสักเวลากี่โมง-ถึงกี่โมง วันธรรมดาคนเยอะมั้ยครับ ถ้าไปหลัง 6 โมงเย็น อ.ท่าน สักมั้ยครับ ขอทราบขอมูลด้วยครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 01:07:48 »
ปกติทุกวันครับ เริ่มประมาณ11โมงถึง21.00นครับ

อจ.ทอง จะไปสิงคโปร์วันที่10 ต.ค2551 หยุดสัก8-9 ต.ค 2551

ไปประมาณ 1 เดือน ครับ อาจารย์ทองสักมามากกว่า35ปี สวย เสกดีมากๆๆ ครับ

ค่าครู  ธูป เทียน เงินตามศรัทธรา ครับ อย่าลืม กระทิงแดง กับยานัด   (ซื้อปากซอยเทอดไท42)

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 03:14:39 »
ถ้าไปลงรถที่ตลาดพลูนี่ ต้องไปยังไงต่อหรอครับ ถึงจะไปสำนักได้ครับ อาจารย์ท่านสักน้ำมันมั้ยคับ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 03:25:14 »
ไปทาง วัดเพลงครับ บ้าน อ.ทอง อยู่ตรงข้ามซอยตรงข้ามวัด เดินตรงไปในซอย เลี้ยวซ้ายสุดซอยประตูสีแดง
ที่บ้าน อ.ทอง มีสักน้ำมัน ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 01:45:16 »
นำภาพ อ.ทอง ตลาดพลู มาให้ชมกันครับ ภาพนี้ได้รับความกรุณาจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ส่งมาให้ไว้ระลึกถึงท่านครับ..

..ภาพไม่ค่อยชัดเนื่องจากใช้กล้องถ่ายมาอีกทีครับไม่มีสแกนเนอร์..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 02:24:02 »
สุดยอด ครับ  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:02:12 »
ขอบคุณครับท่านที่นำมาให้ชมกัน  :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 11:54:45 »
***ขอบคุณครับคุณเอ็กซ์

ประวัติท่านคร่าวฯนะครับของอาจารย์ทอง สนธิรอด 

อาจารย์ทองท่านเคยศึกษาวิชามาจาก ปู่เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อยและ ปู่รอด (บุญรอด สุขแสงจันทร์) แห่งบางกะปิอีกด้วย (ขอบอกแค่ 2 ท่านพอ )

ท่านไม่เคยพูดว่าท่านเก่ง แต่ลูกศิษย์ทุกคนที่ใด้รับของจากท่านไปทราบดี หลวงปู่เปิ่นของเรายังยอมรับเลยครับว่าอาจารย์ทองท่านนี้เป็น "ของจริง"

ขออนุญาติลงประวัติคร่าวฯของท่านเพียงเท่านี้ขอขอบคุณลูกศิษย์พ่อทองและ คุณ เล้ง (leng)  มา ณ ที่นี้ครับผม

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 12:25:01 »
***ขอบคุณครับคุณเอ็กซ์

ประวัติท่านคร่าวฯนะครับของอาจารย์ทอง สนธิรอด 

อาจารย์ทองท่านเคยศึกษาวิชามาจาก ปู่เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อยและ ปู่รอด (บุญรอด สุขแสงจันทร์) แห่งบางกะปิอีกด้วย (ขอบอกแค่ 2 ท่านพอ )

ท่านไม่เคยพูดว่าท่านเก่ง แต่ลูกศิษย์ทุกคนที่ใด้รับของจากท่านไปทราบดี หลวงปู่เปิ่นของเรายังยอมรับเลยครับว่าอาจารย์ทองท่านนี้เป็น "ของจริง"

ขออนุญาติลงประวัติคร่าวฯของท่านเพียงเท่านี้ขอขอบคุณลูกศิษย์พ่อทองและ คุณ เล้ง (leng)  มา ณ ที่นี้ครับผม

:065: เกรงใจครับ ท่านบีม ผมเป็นเพียงศิษย์รุ่นหลัง ครับ...แต่ก็ขอรับด้วยความเต็มใจครับ

ผมเคยนำรูปลายสักที่ อาจารย์ทอง ท่านสักให้กับพี่ ๆ และ เพื่อนผม มาลงครั้งนึงแล้วครับ...แต่ตอนนั้นโดนเพื่อนสมาชิกในบอร์ดติดเบรค ผมเลยไม่อยากนำเรื่องราวดี ๆ มาเล่าต่อครับ

ช่วงหลังที่ผมไปหาท่าน ผมยังเล่าให้ท่านฟังเลยครับว่าเดี๋ยวนี้มีคนพูดถึงท่านเยอะ ท่านยังหัวเราะแล้วบอกว่า "ฉันจะมาดังตอนแก่ซะแล้วสิเนี่ย" และท่านก็ยังบอกว่า "ถ้ามากันแบบนี้ทุกวัน ฉันก็สักไม่ไหวแล้ว" วันนั้นคนไปหาท่านประมาณ 20 คนได้ครับ ... ถ้าคนเคยไปหาท่านจะรู้ดีครับว่า อาจารย์ทอง สักแล้วเสก แต่ละคนใช้เวลาไม่น้อยครับ

อาจารย์ทอง ท่านเคยพูดว่า "ลูกศิษย์ฉัน รวยก็มี จนก็มี ฉันไม่เคยเลือกที่จะทำ ยากดีมีจน ฉันทำให้เหมือนกันหมด ขอให้มาด้วยใจ แต่ถ้าสักไปแล้วถือไม่ได้ก็อย่าสัก เสียเนื้อ!!"   :054:
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 12:29:16 »
นำภาพ อ.ทอง ตลาดพลู มาให้ชมกันครับ ภาพนี้ได้รับความกรุณาจากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ส่งมาให้ไว้ระลึกถึงท่านครับ..

..ภาพไม่ค่อยชัดเนื่องจากใช้กล้องถ่ายมาอีกทีครับไม่มีสแกนเนอร์..

ยันต์ด้านหลังรูป อาจารย์ ที่พี่ ack01 ได้ลงไว้ให้ชม...เป็นยันต์ครู ประจำสำนัก ครับ

ปัจจุบัน อาจารย์ทอง ท่านไม่ค่อยสัก ยันต์ครู นี้ให้ใครแล้วครับ...โดยเฉพาะรุ่นใหม่ ๆ ไม่ค่อยเห็นใครได้ ครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 02:17:21 »
***ขอคารวะจากใจครับ พี่เล้ง

ออฟไลน์ kanisorn

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 12:12:50 »
อาจารย์ทอง ตลาดพลู เป็นอาจารย์สักยันต์ที่มีวิชาจากครูบาอาจารย์จริง ผมเห็นด้วยครับ :053: