ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่เคยสักยันต์ที่วัดบางพระมาแล้ว ช่วยตอบหน่อยนะ  (อ่าน 11082 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ก่อนที่หลวงพี่จะสักยันต์ให้เรา ท่านจะพิจารณาเราจากอะไร (ยกเว้นการสักยันต์ครูนะ เพราะว่าจะได้กันทุกคนอยู่แล้ว) ดูจากลักษณะหน้าตา ดวงประจำวันเกิด นิสัย ฯลฯ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พิจารณาว่า ทนไหวไหมครับ  :095: ถ้าไหวก็ลงไปยาวๆ  :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เท่าที่ผมสังเกตุส่วนมากท่านจะพิจารณาว่า ทนไหวไหมและ
พิจารณาว่าทำงานอะไร ประกอบอาชีพอะไร
ใจร้อนมั้ย ถ้าเกิดว่าเป็นคนใจร้อนสักทางคงกระพันให้
ก็จะพาลมีแต่เรือ่งเอาง่ายๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประมาณนั้นครับท่านก๊อต บุคคลิก ลักษณะ ท่าทาง อาชีพการงานในปัจจุบัน ครับผม  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตามนั้นครับ

บางคนท่าทาง ลุยฯ ชอบเซิ้ง ก้อจะใด้แนว คงกระพันไป

บางคนท่าทางเจ้าชู้ (หยั่งผม)

ก้อจะใด้ทางเมตตาไป

ประมาณเนี้ย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• สัตตมะ
  • **
ก็เป็นทั้งคนใจร้อน ไม่เชิงว่าเจ้าชู้นะ ออกแนวกะล่อน ตามประสาผู้หญิง (หลอกให้อยาก...... แล้วจากไป.. ประมาณนี้ล่ะค่ะ) ให้แฟน/กิ๊ก (ถ้ามี) หึงเล็กน้อย ก็สนุกแล้ว
จะต้องสักประเภทไหนฮะ ตัวเอง  :004:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก็เป็นทั้งคนใจร้อน ไม่เชิงว่าเจ้าชู้นะ ออกแนวกะล่อน ตามประสาผู้หญิง (หลอกให้อยาก...... แล้วจากไป.. ประมาณนี้ล่ะค่ะ) ให้แฟน/กิ๊ก (ถ้ามี) หึงเล็กน้อย ก็สนุกแล้ว
จะต้องสักประเภทไหนฮะ ตัวเอง  :004:

ลองถามหลวงพี่ดูเลยครับ ได้คำตอบแน่นอน  :095:

• สัตตมะ
  • **
กลัวหลวงพี่จะยันด้วยฝ่ามืออรหันต์สิ :095:

• อัฏฐมะ
กลัวหลวงพี่จะยันด้วยฝ่ามืออรหันต์สิ :095:

หลวงพี่โดนตัวผู้หญิงไม่ได้  :095: อาจจะโดนเข็มแทงลูกตาแทนครับ  :007:

ล้อเล่นนะครับ หลวงพี่ท่านใจดีทุกองค์ครับ เมตตาเสียสละแรงกาย มาลงเข็มให้ลูกศิษย์ลูกหา

ได้ทุกวี่ทุกวัน โดยไม่ย่อท้อครับ นับถือจากใจ หลวงพี่ทุกรูปครับ
  :054:

• สัตตมะ
  • **
อ๋อ แล้วไม่ต้องปลงอาบัติ ทุกวันหร๋อ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ส่วนมาก ไปสักครั้งแรก ก็จะได้เก้ายอดนะครับ
ถ้า น้ำมันก็แล้วแต่อะครับ .......

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ

อย่างนี้ต้องสักให้เจ็บอย่างเดียวเท่านั้น ถ้าได้เราเป็นคนดึงด้วยยิ่งดี5555
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

• ฉัฏฐะ
  • *

..............น่ากัวจังเลยอ่ะคับ - -"

ยังงัยก้อ ยินดีที่รุจักแล้วกันนะคับ

ปล.ผมพูดผิดไปครับ ผมไม่ใด้เจ้าชู้ ไม่ใด้กะล่อนคับ เป็นคนเฉยฯ ไม่ค่อยยุ่งกะใครตะหาก

• สัตตมะ
  • **
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะทุกคน ก็เป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่กี่วัน มีอะไรดีๆ ก็แนะนำกันบ้างนะคะ

• สัตตมะ
  • **
ที่ว่าดึงน่ะดึงอะไรหร๋อ  :059:   นู๋ก็ไม่ได้กะล่อนเท่าไหร่ :095: มีบ้างพอขำๆ  :004:
จะไปสักน้ำมันค่ะ ประมาณกลางเดือนนี้

• สัตตมะ
  • **
คุณบีมเชื่อไม่ได้เลย  ทีแรกบอกว่าเจ้าชู้ แล้วมาแก้ตัวที่หลังว่าไม่เจ้าชู้ จะให้เชื่อได้ไงค่ะ  :043:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
คุณบีมเชื่อไม่ได้เลย  ทีแรกบอกว่าเจ้าชู้ แล้วมาแก้ตัวที่หลังว่าไม่เจ้าชู้ จะให้เชื่อได้ไงค่ะ  :043:

ช่ายแล้ว ยืนยัน.......จำได้อ่ะ  :004: :007:

• สัตตมะ
  • **
นอนยันด้วยรึเปล่าจ๊ะ :052:

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
 ที่อยากแนะนำ(เพราะไปมาหมาด.....)
หลวงพี่แป๊ว กอ่นสักจะต้องบำเพ็ญประโยชน์ให้วัดก่อน
ถึงจะได้ลายสัก (เหมือนอาจารย์สมัยก่อน)
และหลวงพี่แป๊วใจดีด้วยแต่ตอ้งอยู่นาน......

ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

• จตุตถะ

ลายหลวงพี่แป๊ว

• อัฏฐมะ
ลายหลวงพี่แป๊ว

ล่างสุดนี่ ลายมือหลวงพี่ญา ป่ะครับ  :062:

• สัตตมะ
  • **
ลายสวยจังเลย ขอยืมมาไว้บนแผ่นหลังหน่อยสิ  :053:

• สัตตมะ
  • **
ล่างสุดน่ะ ยันต์อะไร สวย แล้วยันต์ 9 ยอด อยู่ตรงไหน หาไม่เจอ :062:

• อัฏฐมะ
อ๋อ แล้วไม่ต้องปลงอาบัติ ทุกวันหร๋อ

ไม่ครับ เพราะว่าก่อนพระอาจารย์ท่านสักให้ ท่านเอาผ้า กระดาษทิชชู่ หรือใส่ถุงมือ ก่อนสักให้ผู้หญิง ครับ  :089:

• อัฏฐมะ
ล่างสุดน่ะ ยันต์อะไร สวย แล้วยันต์ 9 ยอด อยู่ตรงไหน หาไม่เจอ :062:

ยันต์องค์พระ ครับ  :089:

• จตุตถะ
ครับผม ลายล่างของหลวงพี่ญา ยันต์องค์พระ
ที่ไม่มี9ยอดเพราะไม่มีที่วางจึงใส่8ทิศแทน(ยันครูเหมือนกัน)

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
สวยงามครับ ชอบสาริกาหลวงพี่แป๊วครับ สวยงาม
ยันต์องค์พระก็ดีเข้มขลังมากครับ  :053:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่รู้น่ะผมไปสักผมขออาจารย์ว่าจะเอาอะไรดี
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

• ฉัฏฐะ
  • *
- -" วัยรุ่นเซ็งคับ

แล้วแต่นะคับใครจะเชื่อไม่เชื่อ ผมไม่ทราบโดยส่วนตัวไม่ใด้อยากดังอยู่แล้ว

ปล ยันต์องค์พระพึ่งใด้มาจากหลวงพี่ญาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ผมก็นับถือหลวงพ่อทุกองค์จริงๆครับ สักได้ทุกวัน เหนื่อยแทนท่านเลย

ผมเป็นน้องใหม่นะครับพึ่งได้เก้ายอดมาประมาณ 3เดือน

แต่อยากได้รอยสักที่เขาสักกันรอบคอนะครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีอาจารย์ท่านใดกรุณาสักให้มั่งครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ น้องใหม่ขอฝากตัว      :054: :054: :054: :086:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• สัตตมะ
  • **
อยากหาข้อมูลก่อนจะไปสักน่ะ ก็ได้มาพอสมควร  :016:

• จตุตถะ
ไม่รู้น่ะผมไปสักผมขออาจารย์ว่าจะเอาอะไรดี

ไม่รู้นะ ผมไปขอที่หัวไหล่ หลวงพี่ยังให้แต่หลัง
ไม่เห็นขออะไรก็ได้
หลวงพี่ให้ตามความเหมาะสม
 :003: :003: :003: :003: :003: :003: :003:

• สัตตมะ
  • **
กะว่าจะขอสัก 3 น่ะ  :095:

• เด็กวัด
ถ้าจะสักสังวาลย์นี่(ยันต์ที่สักรอบคอตรงบริเวณหน้าอก)
 คงต้องรอให้หลังเต็มเสียก่อนอะครับ
เพราะส่วนมากคนที่ได้สังวาล กันนั้นหลังเต็มกันแล้ว
ถึงจะได้กันน่ะครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตามที่ท่านก๊อตบอกแหละครับ..ถ้าสักข้างหลังแค่อย่างสองอย่างแล้วมาสักสังวาลย์คอ ก้คงจะดูแปลกๆอ่ะครับ..

..น่าจะเจ็บนะสักแถวๆไหปลาร้า  37;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
จะเดินทางไปสักน้ำมันวันศุกร์นี้ล่ะ หลังจากสักแล้ว วันรุ่งขึ้นเราสามารถทำกิจวัตรประจำวันได้ปกติมั๊ย
ก็ว่าจะขอความเมตตาจากหลวงพี่ที่ทำการสัก จะขอสัก 3 พาน เพราะเดินทางมาไกลด้วย เพื่อจะมาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระอีกคนเลยนะ กลัวหลวงพี่ไม่อนุญาตสิ ลางานได้ไม่กี่วันเอง
คิดว่าสักแล้วจะกลับใต้เลยน่ะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
INLOVE โชคดีนะคะ..ค่อยๆ สักจะดีกว่าไหมอ่ะ? จายเย็นๆ ดีกว่าไม๊อ้า

ถ้าเป็นดารา ควรจะลงอะไรดีน้อ? ครายตอบที...เจ๋งๆ สักยันต์นึงอ่า

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จะเดินทางไปสักน้ำมันวันศุกร์นี้ล่ะ หลังจากสักแล้ว วันรุ่งขึ้นเราสามารถทำกิจวัตรประจำวันได้ปกติมั๊ย
ก็ว่าจะขอความเมตตาจากหลวงพี่ที่ทำการสัก จะขอสัก 3 พาน เพราะเดินทางมาไกลด้วย เพื่อจะมาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระอีกคนเลยนะ กลัวหลวงพี่ไม่อนุญาตสิ ลางานได้ไม่กี่วันเอง
คิดว่าสักแล้วจะกลับใต้เลยน่ะ

ได้ตามปกติเลยครับผม ดำเนินกิจวัตรประจำวันได้ตามปกติครับผม

INLOVE โชคดีนะคะ..ค่อยๆ สักจะดีกว่าไหมอ่ะ? จายเย็นๆ ดีกว่าไม๊อ้า

ถ้าเป็นดารา ควรจะลงอะไรดีน้อ? ครายตอบที...เจ๋งๆ สักยันต์นึงอ่า

จะเข้าวงการหรือครับพี่ cho  :005: ลองสักพระพิฆเศวรดูนะครับผม  :002:

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
ตามนั้นครับ

บางคนท่าทาง ลุยฯ ชอบเซิ้ง ก้อจะใด้แนว คงกระพันไป

บางคนท่าทางเจ้าชู้ (หยั่งผม)

ก้อจะใด้ทางเมตตาไป

ประมาณเนี้ย
:017: แน่ใจเร้อว่าท่าทางบีมเจ้าชู้ กิ๊ฟว่าหน้าไม่ค่อยให้อ่ะ  :095:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมว่าอะไรที่ท่านให้ล้วนดีทั้งนั้น  ครั้งแรกที่เข้าไปท่านจะถามว่าเราทำงานอะไร  และสิ่งที่ท่านให้มาผมไม่เคยขอ  ผมคิดว่าท่านให้เรามานั้นเหมาะกับหน้าที่การงานเราก็คงจะดีที่สุดแล้วนะครับ เราควรรักษาไว้ เพราะจะติดตัวเราตลอดไปจนเราตายนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับ ได้ความรู้อีกแล้ว

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ไปครั้งแรกสักน้ำมันได้ยันต์อะไรมิทราบ แต่เป็นยอดๆอะครับ คล้ายเก้ายอดแต่มีแค่เจ็ดยอดเอง คราวหน้าอยากสักกับหลวงพี่ญาครับเห็นลายเข็มท่านแล้วสวยมากให้ท่านแทงแรงๆจะได้จุดไข่ปลาใหญ่ๆ สวยดีๆ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไปครั้งแรกสักน้ำมันได้ยันต์อะไรมิทราบ แต่เป็นยอดๆอะครับ คล้ายเก้ายอดแต่มีแค่เจ็ดยอดเอง คราวหน้าอยากสักกับหลวงพี่ญาครับเห็นลายเข็มท่านแล้วสวยมากให้ท่านแทงแรงๆจะได้จุดไข่ปลาใหญ่ๆ สวยดีๆ

ไม่ต้องเกรงว่าหลวงพี่ญาท่านจะแทงให้ไม่หนักครับท่าน ศิษย์ท่านทราบดี ขอเพียงแค่บอกท่าน เด้งตามเข็มแน่ครับ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็ศิษย์หลวงพี่ญาคับ
ใครเค้าจะว่าว่าสักตรงนี้เจ็บกว่าหรือตรงนู้นเจ็บกว่า
แต่ผมว่าเจ็บทุกตรงที่ได้ลงเข็มอะคับ
อยากได้ของดีต้องทนคับ  :002: :002:
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

• สัตตมะ
  • **
เราก้อเพิ่งเป้นศิษย์บางพระอีกคน โดยฝีเข็มของหลวงพี่ญา ท่านใจดีมากๆ ให้มาสมใจจริง ไม่เสียแรงที่เดินทางมาไกล ก็ไปสักนำมันนะเมื่อวันที่ 17 นี่เอง

นอกจาก 9 ยอดแล้ว หลวงพี่ยังเมตตาหนุมานตัวน้อย ๆด้วย แล้วก็พญาหงษ์คู่ด้วย
สุดยอด