ผู้เขียน หัวข้อ: ไสยเวทย์ ปัจจุบันนี้ยังมีจริงไหม??  (อ่าน 8006 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
พอดีเพื่อนผมไปค้องแวะเรื่องนี้ 

มันทำเสน่ห์

เลยอยากรุ้ ว่ามันคืออะไร แล้วมันเป็นยังไงครับ :054:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ไสยเวทย์ ปัจจุบันนี้ยังมีจริงไหม??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 10:56:40 »
ผมคิดว่าทางสายดำมีจิงนะแต่ว่ามันก้อมีทางแก้

เหอะๆๆๆๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ไสยเวทย์ ปัจจุบันนี้ยังมีจริงไหม??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 10:58:13 »
น่าจะยังมีอยู่นะครับ  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2551, 11:38:52 »
มีครับ ยืนยัน 100%

เพียงแต่อาจารย์ หรือพระท่านฯนั้นฯเรียนมา ถูกต้อง ครบถ้วนหรือป่าว

ปฏิบัติตนอย่างไร

ก้อแค่นั้นเอง

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 04:52:04 »
มีครับ  พี่ชายพ่อผมโดนเต็มๆเลยคับท่าน

นอนไม่ได้นอนไม่หลับ หลับๆตื่นๆประมาณเดือนกว่าๆ ต้องเอาไปหา ลพ.คูณท่านทำให้

ท่านบอกว่าโดนของแขกนะครับ  ประมาณ 5 ปีได้แล้ว

มี 100%  นอนยันเลย :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:33:14 »
เชื่อว่ามีครับผม ญาติผู้พี่โดนเสน่ห์สายเหนือ ทั้งรักทั้งหลงแฟนสุดๆ เสน่ห์สายนี้เขาแน่จริงๆครับท่าน แต่ผมคิดว่าถ้าของอย่างนี้ถ้าไม่ได้อยู่ด้วยใจรักจริงๆก็อย่ากักขังเขาไว้จะดีกว่า เอาแค่เบาะๆแค่เมตตามหานิยมก็พอ คนเราถ้ามีวาสนาต่อกันก็คงไม่แคล้วที่จะได้พบกัน ต่อให้อยู่ห่างไกลกันแค่ไหนสักวันนึงก็ต้องมาเจอกัน เคยสงสัยกันไหมครับว่าทำไมคนที่เราเดินสวนกับเขาแทบทุกวันบนสะพานลอย เราถึงไม่รู้จักเขา??

ปราฏิหารจะเกิดขึ้นได้ด้วยแรงศรัทธาครับท่าน

มันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ไหมเนี่ย  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 11:50:44 »
มีครับ ทำเสน่ห์ก็เป็นการทำให้ผุ้หญิงผุ้ชายกลับมารักกัน
หรือเรียกอีกอย่างว่าวิชาผูกจิต (ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยคับ)
เป็นเรือ่งของความรักๆไคร่ๆครับ ไสยเวทย์
ถ้าจำไม่ผิด มีที่มาจากคำว่า ไสยวะนิกาย หรือ ศิวะนิกาย
หมายถึง นิกายหรือกลุ่มผู้ที่นับถือ พระศิวะผู้เป็นเจ้าครับผม
ผมเด็กน้อยด้อยความรู้หากผิดพลาดไปอย่างไร ขออภัยมาด้วย ณ ทีนี้นะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 06:46:48 »
มีครับ ...แต่ผมไม่นิยม

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 07:39:27 »
ขออนุญาติครับ

เอาเรื่องมาให้อ่านเรื่องหนึ่งครับ หลายปีมาแล้ว

....มีผู้หญิงคนหนึ่งมีอาชีพทำงานกลางคืน วันหนึ่งมีผู้ชายฐานะค่อนข้างจะดีมาติดผัน (ไม่แน่ใจว่าผู้ชายท่านนี้มีครอบครัวหรือยัง)

ผู้หญิงคนนี้ จึงปรึกษาเพื่อนสนิทๆด้วยกันว่าจะทำยังไงดีว่ะ มีเพื่อนคนหนึ่งบอกว่ามี ฆราวาสอยู่คนหนึ่งอยู่ จ.เพรชบุรี ทำของได้

ต้องไปหาให้ทำของให้ ถ้าไปจะพาไป หญิงคนนี้ตกลงจึงชวนกันเดินทางไปหาอาจารย์ที่ เพรชบุรี เมื่อพบอาจารย์พร้อมบอกกล่าวความต้องการให้อาจารย์ทราบ

ท่านตกลงทำให้พร้อมกับนัดให้อีก 7 วัน มาเอาของไปใช้

....เมื่อถึงกำหนด หญิงคนนี้พร้อมเพื่อนเดินทางไปรับของจากอาจารย์ ของที่ทำ บรรจุอยู่ในตลับเนื้อกระเบื้อง ปิดผนึกเรียบร้อย อาจารย์บอกวิธีใช้

เมื่อถึงบ้านให้จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทาง และบอกวิธีใช้อย่างละเอียด พร้อมคาถากำกับ พร้อม ย้ำว่าในวันนี้ขณะกลับบ้าน ห้ามเปิดตลับออกดูเด็ดขาด

หญิงคนนี้ก็ลาอาจารย์ พร้อมจ่ายค่าพิธี

....ระหว่างทางกลับ ด้วยผลของเวรและกรรม ประกอบกับการเป็นคนหัวดื้อ ประมาณว่า กูจ่ายเงินไปตั้งเยอะได้แค่ตลับนี้ ตลับเดียวหรือว่ะ มันเป็นอะไรว่ะ

นั่งรถมาแค่กลางทางเก็บความสงสัยไม่อยู่ ขอแค่เปิดแง้มดูได้วะ เธอบอกว่า เมื่อเปิดฝาตลับออกมา มีลมร้อนๆวูบผ่านหน้าเธอ ถึงกลับทำให้เธอเบลอไปรู้สึกตัว

มารู้สึกตัวอีกที เมื่อรถโดยสารเกือบถึง จังหวัดที่เธออยู่

...ในวลาที่เธอไปทำงานและเจอผู้ชายคนนี้ เธอก็จะสีผึ้งในตลับนี้มาใช้ แต่ทว่า กลับไม่ได้ผล อีก ทั้งเธอเจ็บปวด ออดๆแอดๆ 3 วันดี 4วันไข้ จนผู้ชายที่จะมาติดผันเธอ

ทิ้งเธอไป อีกทั้ง งานก็ไม่ดี ชีวิตเริ่มตกต่ำ และ ที่น่าประหลาด เธอถูกวิญญาณ คนจีน (เหมือนเจ้าที่ในร้าน) เข้าสิงเธอประจำ ในเวลาที่เธอดื่มเหล้าแล้วเมาในร้าน

สุดท้ายเธอต้องลาออกจากร้าน มีคำถามว่า ทำไมเธอไม่กลับไปหาอาจารย์อีกครั้งล่ะ เธอบอกว่า กลัวถูกอาจารย์ด่าเพราะท่านบอกแล้ว อีกอย่างไปไม่ถูกเพราะไม่มีคนพาไป

และไม่มีเงินด้วย เธอต้องใช้ชีวิตแบบตกต่ำเป็นเวลาถึง 5 ปี ครับ ชีวิตเธอถึงกลับมาเกือบปรกติครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 08:12:37 »
ไสยเวทย์ หรือของสายดำ มีจริงครับ ใครไม่เชื่อก็ช่างแต่ผมเชื่อ เพราะผมเคยเล่นมาแล้ว 555+++
น่ากลัวสุด ๆ ๆ ครับพี่น้อง แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ หันมาเล่นสายขาวแทน ปลอดภัยกว่าเยอะ
ของสายดำถ้าเล่นแล้วรักษาไม่ได้อันตรายถึงชีวิตนะครับ.....ขอบอก ๆ

***เทพสายขาว***
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 09:16:07 »
จะเชื่อพี่แฮ้คดีไหมหนอ ฮุฮู

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 10:21:07 »
มีไม่มี เชื่อไม่เชื่ออยู่ที่ใด บกไม่ได้แต่สำผัสได้ ครูบามีจริง จิตมีจริง บอกไม่ได้จริงๆต้องสัมผัสเองครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 01:25:32 »
เรื่องนี้มีจริงแท้1000เปอร์เซ็นต์ครับ
โปรดใช้วิจารณญาณประกอบกับสตินะครับ55+
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 10:29:33 »
ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ผมเป็นเด็กใหม่ หน้าใหม่ ทำอะไรผิดพลาดไปก็ต้องขออภัยด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 05:59:50 »
มีครับ

จะเชือหรือไม่เชื่ออย่าให้ของพวกนี้มาใกล้ตัวเราเลย  ถ้าไม่เช่นนั้นก็เรียนรู้ไว้บ้าง