ผู้เขียน หัวข้อ: ครูบาอาจารย์ของทุกท่าน  (อ่าน 6808 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ครูบาอาจารย์ของทุกท่าน
« เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 12:59:34 »
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน วันนี้กระผมนายบีมผู้ ยังด้อยความรู้อยากจะขอความเห็นของแต่ละท่านว่า พี่น้องและเพื่อนมีครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถือกันกี่องค์กี่รูปบ้าง

ถือว่าแชร์กันครับ ไม่มีอะไรมากมาย

ครูบาอาจารย์ของผมมีอยู่ 4 ท่านด้วยกันครับ คือ

1 พระครูประยุตนวการ (หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต) วัดสามง่าม อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม เป็นทั้งอาจารย์ที่สักอักขระให้ผมและเป็นผู้ให้หลายฯอย่างกับผม ท่านเป็นพระที่ไม่เลือกชั้นวรรณรณะคน ให้ความเสมอภาคหมด นมัสการครับ

2 พระครูธรรมธร แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบุรี เป็นพระอาจารย์ที่ผมไปสัก อีกท่านหนึ่ง ท่านเมตตา ใจดีครับ

3 พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม จริงฯแล้วผมถือว่าเป็น หลานศิษย์ของท่านมากกว่า ถึงผมจะใด้รับการสักสมัยที่ท่านอยู่แต่ก้อสักจาก ลูกศิษย์ของท่านอีกที (หลวงพี่แป๊ว,หลวงพี่ญา)  ท่านเป็นพระที่มีแต่ให้จริงฯครับ เวลามองรูปท่านที่บ้านแล้วรู้สึกอบอุ่นใจมากครับ

4 พระครูสุภัทรคุณ (หลวงปู่พวง) วัดตะโน เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร พระอุปัชฌาย์จารย์ของผม และเป็นพระเกจิที่ผมนับภือมากรูปหนึ่ง (ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่โชติ วัดตะโน)  ทุกวันนี้ยังเข้าไปกราบท่านเสมอครับ

ขอบคุณครับ ด้วยความนับถือ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ครูบาอาจารย์ของทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 07:48:22 »
สำหรับครูบาอาจารย์ของผม ขออนุญาตแยกเป็นสายนะครับ เพื่อความชัดเจน..

1.สายวัดบางพระ ได้รับการสักยันต์ จาก
-หลวงพี่ติ่ง
-หลวงพี่ต้อย
-หลวงพี่ญา ได้รับการฝังตะกรุดทอง 1 ดอกด้วยครับ
-หลวงพี่แป๊ว
-หลวงพี่นัน

2.สายวัดด่านเจริญชัย ได้รับการสักยันต์จาก
-หลวงพี่ติ๊ก
-อ.ถึง คงทน ฝังตะกรุดทอง 1 ดอกด้วยครับ

3.สายวัดท้องไทร ได้รับการสักยันต์จาก
-พระอาจารย์ท่านหนึ่ง ศิษย์หลวงปู่อั๊บ
-อ.อั้น

4.สายหลวงปู่ทอง วัดราชโยธา พ่อเที่ยง น่วมมานา ได้รับการสักยันต์จาก
-พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
-อ.ทอง ตลาดพลู
-อ.เดช

5.สายเข็มทองวัดหุบมะกล่ำ ได้รับการฝังเข็มทองจาก
-พระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก

6.พระอาจารย์ออด วัดอัปสรสวรรค์ ได้รับการฝังตะกรุดทอง 3 ดอก ครับ

ครูบาอาจารย์สายอสุภกรรมฐาน

1.หลวงพ่อสังวาลย์ วัดทุ่งสามัคคีธรรม สุพรรณบุรี

2.หลวงพ่อสนอง วัดสังฆทาน นนทบุรี

และอุปัชฌาอาจารย์ของผม ท่านเจ้าคุณพระมงคลดิลก วัดน้อยนพคุณ  ผู้ซึ่งคอยขัดเกลาให้ผมเป็นคนดี

...ขอบันทึกไว้เพื่อประกาศเกียรติคุณครูบาอาจารย์ครับ มิได้มีเจตนาจะอวดศักดาแต่ประการใด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 09:56:43 »
ของผมอาจจะไม่ใช่อาจารย์ที่ประสิทธ์ประสาทวิชาให้ ถือว่าเป็นที่เคารพนับถือแล้วกันครับ
เพราะเมื่อก่อนไม่ชอบเข้าวัดเข้าวาเลยไม่ค่อยเข้าหาพระท่าน
ที่บูชาก็มี พระพุทธเจ้า พ่อพระศิวะเทพ พ่อพิฆเนศ พ่อแก่ฤาีษีนาคา

ถ้าเป็นอาจารย์ก็สายวัดบางพระทุกรูปครับ

ถ้านับถือก็หลวงตานิล (หลวงปู่นิลที่โคราชนั่นล่ะครับท่านเป็นตาผมเป็นพี่น้องกับยายผมครับท่านละสังขารไปนานมากแล้ว)
หลวงพ่อวอน(เป็นพระพุธรูป) ที่อ่างทองบ้านแฟนครับ

อาจจะไม่ตรงหัวข้อเท่าไรน่ะครับขออภัย
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:13:02 »
ด้วยความเคารพครับท่าน ขอรำลึกถึงพระอาจารย์ผู้มีพระคุณของผมบ้าง

1.หลวงปู่พริ้ง วัดบางปะกอก ท่านเป็นพระอาจารย์ที่ศิษย์บางปะกอกทุกคนเคารพท่านเหนือสิ่งอื่นใด ผมเรียนจบออกมาทำมาหากินได้ก็เพราะทุนการศึกษาของท่าน 6 ปีเต็ม
2.หลวงพ่ออภิญญา หรือหลวงพี่ญา ของพวกเราชาวบางพระ ท่านเป็นครูสักท่านแรกที่ผมยกพานขอเป็นศิษย์ท่าน ถึงใครๆจะบอกว่าท่านดุ ชอบทำหน้าดุ แต่สำหรับผมและศิษย์ของท่านทุกคนแล้วท่านใจดีมีเมตตาแก่เหล่าลูกศิษย์มากมายเหลือจะกล่าว ภูมิใจที่ได้เป็นศิษย์ท่าน เป็นศิษย์หลานหลวงพ่อเปิ่น

ขอกราบนมัสการผ่าน ณ.ที่นี้ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:28:28 »
ท่านberth1999 เรียนที่บางประกอกหรอครับฮุฮุ แถวบ้านผมพอดีบ้านผมประชาอุทิศ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 11:16:44 »
ท่านberth1999 เรียนที่บางประกอกหรอครับฮุฮุ แถวบ้านผมพอดีบ้านผมประชาอุทิศ

บ้านผมอยู่ประชาอุทิศ10 พอโตๆกันแล้วก็เลยขยับขยายมาอยู่เคหะธนฯครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 12:54:31 »
ก็มีไม่มากไม่น้อยครับ...  :114:

1. พระอาจารย์ วัดบางพระ ทุกท่าน

2. หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย
    - อ.ถึงคงทน
    - หลวงพี่ติ๊ก วัดด่านเจริญชัย

3. หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    - พระอาจารย์สายวัดท้องไทร
    - อ.อั้น

4. หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม

5. หลวงปู่นะ วัดหนองบัว

6. หลวงปู่เผือด วัดมะกอก

7. หลวงปู่รอด วัดสันติกาวาส

8. หลวงพ่อโอด วัดจันเสน

9. หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 01:40:29 »
พระพุทธองค์ (ครูบาอาจารย์ของมนุษย์สัตว์และเทพทั้งปวง)
หลวงพ่อวัดไร่ขิง เปรียบเสมือนบิดา อีกท่านของผม ครับ
หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม  (ความเมตตาของท่านมากล้น ครับ)
หลวงพี่ญา ..วัดบางพระ ....
หลวงพี่แทน วัดพระงาม และพระอาจารย์ทุกๆท่าน )
 ผู้สอนธรรมมะ และความอดทนขยันหมั่นเพียร และวิชาต่างๆให้กับผม ครับ

กรรมฐาน มาจากหลวงพ่อชุน วัดวังตะกู หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม  สำนักวัดอ้อน้อย  และ หลวงพี่ทุกรูปที่สอนผมสมัยบวชเป็นพระ ครับ

สุดท้าย พระที่ผมนับถือท่านตลอดการ ท่านได้ฉายาพระไตรปิฏกเคลื่อนที่ ซึงท่านเป็นหลวงตาผมเอง ครับ
ท่านคือ พระราชปริยัตติโมลี (เจ้าคณะ อ.เมือง จ.นครปฐม) ซึ่งท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ ของผม ครับ
ตอนนี้ท่านกำลังอาพาธอยู่ ผมก็ขอให้สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายคุ้มคลองให้ท่านหายเร็วๆ ครับ

และตอนเป็นฆาราวาส เรียนกับหลวงพี่ แห่งวัดพระศรีอารย์ จ.ราชบุรี   

:054: :054: :054:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 01:42:26 »
อาจารย์สัก สายฆาวาสของผม คือ อ.เม้ง สามแยกกระจับ...จ.ราชบุรี

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 08:43:56 »
...ขอบันทึกไว้เพื่อประกาศเกียรติคุณครูบาอาจารย์ครับ มิได้มีเจตนาจะอวดศักดาแต่ประการใด...
  ชอบคำพูดนี้
     ครูบาอาจารย์ของผมเองมานั่งนึกๆ
ยังเรียงลำดับออกมาได้ละเอียดเท่าเลย
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 08:54:24 »
ครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือและระลึกถึงท่านทุกวันก็มี
หลวงปู่ประเทือง อติกกันโต วัดด่านเจริญชัยครับ
หลวงปู่เปิ่น แห่งวัดบางพระของพวกเรานั่นเอง
แล้วก็พระอาจารย์ที่ทำการสักที่วัดบางพระทุกๆท่านครับ
หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา
หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา
หลวงปู่จง พุทธสโร วัดหน้าต่างนอก
หลวงปู่แม้นวัดหน้าต่างนอก
หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ
หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆษิตาราม
หลวงตาทรง วัดศาลาดิน
หลวงปู่เต๋ คงทองและหลวงปู่แย้ม แห่งวัดสามง่ามครับผม
ส่วนอาจารย์สายฆารวาส ก็มี คุณปู่เที่ยง น่วมมานา อาจารย์ถึง คงทน ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 09:19:43 »
  ชอบคำพูดนี้
     ครูบาอาจารย์ของผมเองมานั่งนึกๆ
ยังเรียงลำดับออกมาได้ละเอียดเท่าเลย
  ขอบคุณครับ

ถ้าพี่บัฟนึกได้ครบก็สุดยอดแล้วล่ะครับพี่ ครูบาอาจารย์ของท่านพี่เยอะมากมาย ผมแค่น้องใหม่แสวงหาความรู้ครับ มิบังอาจเทียบเทียมครับ  11;

..ขอเพิ่มเติมครับ สายวัดบางพระขาด หลวงพี่พัน อีกองค์ครับ.. 11;

..แล้วก็ อาจารย์ฆาราวาสท่านนึง อยุ่แถววัดโพธิ์เผือก ผักไห่ อยุธยา ครับ ผมเรียกท่านว่าคุณตา ท่านเก่งทางทำน้ำมนต์แก้คุณไสย ครับ..

ที่มิได้เอ่ยถึงคือหลวงปู่ทั้งหลาย ที่ผมได้เดินทางไปกราบนมัสการท่านครับ มิบังอาจจะเทียบรุ่นกับท่านบีมครับ  11;

..มิได้มีเจตนาเพื่อจะอวดอ้างตัวเองว่า มีของดี มิวิชาแต่ประการใดจริงๆครับ..

..เป็นเพียงแค่คนนึงที่ฝัน และเดินทางแสวงหา เพื่อทำให้สิ่งที่ตัวเองฝัน เท่านั้น..

...ว่าวันนึง เราจะเก่ง เหมือนพ่อ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 09:38:42 »
พี่เอ็กเรียกคุณตา ผมเรียกท่านว่าคุณปู่ หุๆๆ
เด็ดขาดและแน่นอนมากครับ เรื่องแก้คุณไสยของท่าน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 09:44:31 »
พี่เอ็กเรียกคุณตา ผมเรียกท่านว่าคุณปู่ หุๆๆ
เด็ดขาดและแน่นอนมากครับ เรื่องแก้คุณไสยของท่าน
ด้วยความเคารพครับ
  อยากไปคาราวะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 09:55:04 »
คุณตา ท่านเก่งครับ  :089:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:25:40 »
..เป็นเพียงแค่คนนึงที่ฝัน และเดินทางแสวงหา เพื่อทำให้สิ่งที่ตัวเองฝัน เท่านั้น..

...ว่าวันนึง เราจะเก่ง เหมือนพ่อ...

ชอบคำนี้มากเลย ครับพี่แอ๊ก ....เยี่ยม  :015:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 10:27:01 »
ผมอยากขอบคุณ คุณพ่อแม่ และอาจารย์ทุกท่าน ที่ทำให้ผมมีวันนี้ ครับ  :054:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ต.ค. 2551, 11:40:51 »
- หลวงปู่ช้วน วัดหนัง บางขุนเทียน ครับ...ท่านเป็นศิษย์ผู้สืบทอดสรรพวิชา สายวัดหนัง จากท่านเจ้าคุณผล โดยตรง ครับ (ปัจจุบันมรณภาพแล้ว)

- หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา ครับ

- พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี ครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 12:04:17 »
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เป็นที่สุด
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร
หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู ฯลฯ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 ต.ค. 2551, 01:54:48 »
ของผมอาจจะไม่ใช่อาจารย์ที่ประสิทธ์ประสาทวิชาให้ ถือว่าเป็นที่เคารพนับถือแล้วกันครับ
เพราะเมื่อก่อนไม่ชอบเข้าวัดเข้าวาเลยไม่ค่อยเข้าหาพระท่าน
ที่บูชาก็มี พระพุทธเจ้า พ่อพระศิวะเทพ พ่อพิฆเนศ พ่อแก่ฤาีษีนาคา

ถ้าเป็นอาจารย์ก็สายวัดบางพระทุกรูปครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ (^-^)

หลวงปู่นิล แห่งวัดครบุรี อำเภอครบุรี นครราชสีมาหรือป่าวคับ

ถ้าใช่ก้อสุดยอดครับท่านนี้

นมัสการครับ

ถ้านับถือก็หลวงตานิล (หลวงปู่นิลที่โคราชนั่นล่ะครับท่านเป็นตาผมเป็นพี่น้องกับยายผมครับท่านละสังขารไปนานมากแล้ว)
หลวงพ่อวอน(เป็นพระพุธรูป) ที่อ่างทองบ้านแฟนครับ

อาจจะไม่ตรงหัวข้อเท่าไรน่ะครับขออภัย

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 12:42:26 »
ฮ่า ๆๆ คุณ ack01 คุณเดินทางโดยเครืองบินลำบากหน่อยนะ เพราะตระกรุดอยู่เต็มตัวเลย เครื่องตรวจอาวุธร้องไม่หยุดแน่ ฮ่าๆ เหมือนญาติผมที่เป็นตำรวจ กระสุนปืนฝังอยู่ในเนื้อคนตรวจไม่ยอมให้ผ่าน

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 12:47:06 »
แต่ก็อย่ากังวลสุดท้ายก็ผ่าน ผมรบกวนขอเมลล์ คุณ ack01 หน่อยครับจะคุยเรื่องฝังตะกรุด ครับ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 12:53:13 »
ผมผ่านเครื่องตรวจอาวุธที่อิมแพคเมืองทองธานี ก้ไม่ร้องนะท่านDECHA

..แต่ตอนค้นรอบเอวนี่สิ ตะกรุดเต็มเอวเลยอ่ะ  11;..

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 07:17:23 »
ผมผ่านเครื่องตรวจอาวุธที่อิมแพคเมืองทองธานี ก้ไม่ร้องนะท่านDECHA

..แต่ตอนค้นรอบเอวนี่สิ ตะกรุดเต็มเอวเลยอ่ะ  11;..

เครื่องที่อิมแพคน่ะ ชิวๆ ถ้าท่านไปสนามบิน ท่านต้องโชว์ Ack น้อย แน่ๆ  :095: :095: :095:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 08:51:09 »

เครื่องที่อิมแพคน่ะ ชิวๆ ถ้าท่านไปสนามบิน ท่านต้องโชว์ Ack น้อย แน่ๆ  :095: :095: :095:

เอาจริงดิพี่..เค้าค้นทำไมอ่ะ...ผมไม่ได้ไปค้ายาบ้านะ  01;

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 ต.ค. 2551, 12:06:07 »
เขากลัวท่านเอาเข็มไปจี้นักบินอ่ะดิ  :095: :095: :095:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ต.ค. 2551, 08:16:32 »
เขากลัวท่านเอาเข็มไปจี้นักบินอ่ะดิ  :095: :095: :095:

..คงไม่ถึงกระนั้นล่ะมังครับพี่ มีพี่ที่รุ้จักกันเค้าฝังทั้งเข็มทั้งตะกรุด น้ำหนักทองรวมๆแล้วประมาณ 3 บาท..

..เค้าไม่ยิ่งกว่าผมอีกเหรอขอรับ  11;..

..วันนี้ไปบางพระกับท่านโจรสลัดมา ได้ดำดื้อ หลวงพี่ต้อย  กับนะ อะไรไม่ทราบจากหลวงพี่แป๊ว มาครับ..

..กวาดลานวัดรอหลวงพี่แป๊วสักอยุ่นาน ไปตั้งกะเที่ยงครึ่งกว่าจะได้สัก 4 โมงเย็น  42;...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ต.ค. 2551, 11:50:57 »
จะนานแค่ไหนก็รอได้ ถ้าใจต้องการ  :095: 

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 ต.ค. 2551, 10:53:45 »
ก่อนอื่น สวัสดีพี่บีม และ พี่ๆน้าๆ ทุกท่านนะครับ  :001:

ครูบาอาจารย์ของผมมี
1.สามเณรวิรัช ลุปซ่าร์ วัดดอน ยานนาวา
2.หลวงปู่หิน วัดหนองสนม จังหวัดระยอง
3.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
4.หลวงปู่เต๋ วัดสามง่าม
   หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
5.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
6.หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

สายฆารวาส
1.พ่อทอง สนธิรอด ตลาดพลู
2.อาจารย์ต๋อย วัดทองใน อ่อนนุช25
3.อาจารย์แก้ว จันทร พระราม๗
3.อาจารย์นิว ตลิ่งชัน

ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 ต.ค. 2551, 11:46:16 »
ก็ไม่รู้ว่าหลวงพ่อท่านจะยอมรับผมเป็นลูกศิษย์หรือไม่แต่ผมก็ได้ศึกษาวิชาจากท่านครับ
ครูบาอาจารย์ฝึกกรรมฐานครับ
1.หลวงปู่ปาน วัดบางโคนม ครับ
2.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ  วันท่าซุงครับ

สักยันต์
1.หลวงพ่อเปิ่นและหลวงพี่ทุกท่านที่ วันบางพระครับ
ฆาราวาส
1.อ.หนู กันภัยครับ