ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ตะกรุดข้อมือ ของวัดบางพระครับ  (อ่าน 12401 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอายุ 15 ปี อยู่ สุรินทร์
ผมนับถือหลวงพ่อเปิ่นมาก ผมอยากได้ตะกรุดข้อมือของวัดบางพระ
พี่ๆท่านใดทีใจดีจะให้ผมไปบูชาบ้างครับ ผมอยากได้มากเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เอาแบบไหนหล่ะครับแฮะๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :008: อิอิ

cho presley       

• ตติยะ
    • อีเมล
แบบไหนก็น่ะครับ
ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
พี่โชว ส่งให้เค้าทีครับแฮะๆๆๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลองเข้าไปที่วัดบางพระก็ดีเหมือนกันครับ ไปกราบนมัสการสังขารหลวงปู่ด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ

ถามหน่อยคับตั้น  ทำมัยเวลาตอบกระทู้ต้อง หุหุ,ฮุฮุ,แหะแหะ  ตลอดครับน้อง

นี่เว็บวัดบางพระนะครับไม่ใช่ สนุก.คอม

ให้ความเคารพหน่อยครับ 

ขออภัยในบางลีลา

**บีม บางกอกน้อย**

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
พี่บีม อย่าไปเอ็ดน้องตั้นนะคะ... น้องเล่นบ้างค่ะ... เขาแอบรู้ว่าพี่โชวมีตะกรุดข้อมือแหน่ะค่ะ...

• นวมะ
รักกันนะคะ... :080:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
คุณโชวของดีเยอะจัง
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ถามหน่อยคับตั้น  ทำมัยเวลาตอบกระทู้ต้อง หุหุ,ฮุฮุ,แหะแหะ  ตลอดครับน้อง

นี่เว็บวัดบางพระนะครับไม่ใช่ สนุก.คอม

พี่ครับการที่ผมจะพิมตอบอะไรไปก็เป็นสิทธิที่ผมจะได้รับในการเล่นบอร์ดไม่ใช่หรอครับ ดูแบบเว็บมาสเตอร์เค้ายังไม่เคยเอ็ดผมเลยนะ แล้วมันไม่ได้เกี่ยวกับการที่เคารพหรือไม่เคารพเลยนะ ผมเชื่อว่าผมคือคนนึงที่ศรัทธาในหลวงพ่อเปิ่นไม่น้อยกว่าใครแล้วกันครับ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ใจเย็นครับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>

พี่ครับการที่ผมจะพิมตอบอะไรไปก็เป็นสิทธิที่ผมจะได้รับในการเล่นบอร์ดไม่ใช่หรอครับ ดูแบบเว็บมาสเตอร์เค้ายังไม่เคยเอ็ดผมเลยนะ แล้วมันไม่ได้เกี่ยวกับการที่เคารพหรือไม่เคารพเลยนะ ผมเชื่อว่าผมคือคนนึงที่ศรัทธาในหลวงพ่อเปิ่นไม่น้อยกว่าใครแล้วกันครับ

ผมเห็นด้วยนะคับ  มันก็เป็นสิทธิของเขาที่เขาจาพิมพ์  เพราะมันไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อนหรือแสดงว่าไม่เป็นการเคารพหลวงพ่อเปิ่น หรือดูถูกครูบาอาจารย์อะไรเลย  แล้วเวปมาสเตอร์ก้อไม่เหงมีกฎห้ามในการเล่นบอร์ด  ว่าห้ามพิมสำนวนต่อท้ายแบบที่เขาพิมใช้กันตามบอร์ดที่เกรียนมันพิมเล่นกัน
ผมเห็นมีคุณคนแรกนี่ละที่มีปัญหาเรื่องนี้ ...  ปัญหาอะมันไม่ได้อยู่ที่เขาจะพิมพ์ อิอิ  แหะแหะ ฯลฯ  หรอกครับ  มันอยู่ที่คนเรามากกว่าถ้าจาทำให้มันมีปัญหามันก็มีได้หมดแหละคับ  ตัวอย่างเช่น เรื่องนี้เป็นตัวอย่างกับอีกแค่พิมพ์คำว่า แฮะแฮะ  ต่อท้ายนี่ละก้อมีปัญหาแล้ว

ของบางอย่างเล็กๆๆน้อยๆอย่ามาทำให้มีปัญหากันเลย  ..   

ปล. เอะ เอะ  ถ้าผมจำไม่ผิดคุณช่ายไหม.. ที่บอกว่าจาห่างๆไปจากบอร์ดวัดบางพระ สักพักนึง คนเดียวกันใช่ม่ะนี่
แล้วไม่เห็นคุณทำอย่างที่คุณพูดเลยละคับ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
ขอเสริมอีกนิดนะคับ

คุณบอกว่าพิม แฮะ แฮะ  ไม่เป็นการเคารพบอร์ด  แล้วการที่คุณโพสผู้ ญ ใส่ เสื้อชั้นในเต้นอะคับ มันเป็นการเคารพบอร์ดแล้วใช่มาะคับ

กระทู้นี้อะคับ  http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5434.msg42050.html#msg42050  คุณลองเปรียบเทียบดูนะคับ  ว่าแบบไหนมันจาทุเรศกว่ากัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ใจเย็นๆกันนะครับพี่น้อง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
งานเข้า 55+
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
เจ้าตั้นเค้าทำไรผิดนักหนาเหรอคะ คุณบีม ?
งง มากเลย ที่คุณโพส นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ตั้นโพสแบบนี้
คุณไปเก็บกด ไปเครียดอะไรมารึป่าว น้องเค้าก้อยังเด็ก
อีกอย่างไม่ได้มีเจตนาร้ายกับใครนี่นา เรื่องมันแค่นี้เอง
ช่วยมาชี้แจงให้เข้าใจด้วยนะ กฎของเวบ ไม่ได้บอกให้ห้ามพิมพ์เล่น
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อนึ่ง ผู้เตือนก็หวังดี ผู้โดนเตือนอาจจะเข้าใจผิด อ่อ เตือนมั่งเดี๋ยวเขาหาว่าเรา ไม่intrend อืม สาวเต้น ไม่ลงก็ดีนะ เดี๋ยวหนุมาน กะพี่เสือ danceตาม ไม่งามครับพี่น้อง จ๊ะแว้ง..!!!
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ a d O r z

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใจ เย็นๆๆ น่ะตั้น

อย่ามีเรื่อง

เด้วได้ใช้ หนุมาน

เช่าหนุมาน มาเท่าไรน่ะ พี่ดอส ลืมหละ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
300บาทครับพี่แฮะๆๆ  :005:   :005:   :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ใจเย็นๆ ครับ หลวงพ่อท่านมองอยู่อาจจะไม่สบายใจก็ได้นะครับ ......เราศิษหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน มีอะไรเค่ยๆพูดเค่ยๆจา ครับ

และอีกอย่าง ลิ้นกับฟัน ย่อม มีกระทบกระทั่งมั่ง ครับ ... ใจเย็นๆ ใว้ก่อนนะครับ  คิดถึงหลวงพ่อใว้  :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยู่ของผมเงียบๆนะ อย่าให้ผมขึ้นมั่งแล้วกัน

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
พี่บีมคับ...เอาร่มมั้ยพี่ ท่าทางจะรั่วใหญ่แล้ว เอิ้กส์ๆๆ :006:

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
 ผมไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดการทะเลาะกันในศิษย์วัดบางพระด้วยกันต่างคนก็เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกัน ถ้าในการตั้งกระทู้ของผมทำให้พวกพี่ๆทะเลาะกันผมต้องขอโทษด้วยครับ ในการตั้งกระทู้นี้อยากได้วัตถุมงคลของวัดบางพระมาบูชาน่ะครับผมนับถือ อ.เปิ่น แต่ผมไม่มีของท่านบูชาเลยครับอยากมีเอาไว้บูชาบ้าง
ผมต้องขอโทษพี่ๆทกท่านด้วย
 ขอโทษครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
 ผมไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดการทะเลาะกันในศิษย์วัดบางพระด้วยกันต่างคนก็เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกัน ถ้าในการตั้งกระทู้ของผมทำให้พวกพี่ๆทะเลาะกันผมต้องขอโทษด้วยครับ ในการตั้งกระทู้นี้อยากได้วัตถุมงคลของวัดบางพระมาบูชาน่ะครับผมนับถือ อ.เปิ่น แต่ผมไม่มีของท่านบูชาเลยครับอยากมีเอาไว้บูชาบ้าง
 ขอโทษครับ

อย่าคิดมาก ครับ .....ไม่เกี่ยวหลอกครับ .... เดี่ยวเขาก็ไปคุยกานเองแหละครับ ใจล่มๆ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่เปนไรหรอกครับ
เรื่องนี้เกิดจากการเข้าใจผิดกันเล็กน้อย แหะๆ
ไม่เกี่ยวกับน้องหรอกครับผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 ขอโทษครับ
อิอิไม่เปงไรหรอครับ ไม่ใช่ความผิดของนายเลย แฮะๆ มันผิดที่คนบางคนในบอร์ดที่พยายามทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่อะครับ

• ปัญจมะ
 ขอโทษครับ
อิอิไม่เปงไรหรอครับ ไม่ใช่ความผิดของนายเลย แฮะๆ มันผิดที่คนบางคนในบอร์ดที่พยายามทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่อะครับ

เห็นด้วยกับ คุณตะกรุด  นะคับ   คุณสุรินทร์อย่าคิดมากเลยคับ  แฮะ  แฮะ  แฮะ (แอบล้อเลียน)  เข้าไว้   :005: :005:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมอยากให้ทุกๆคนรักกันไว้นะครับ  อย่าทะเลาะกันเลยครับ ไม่มีใครที่ผิดหรือถูกหรอกครับ (เป็นการไม่เข้าใจกันมากกว่า)ใจเย็นๆครับ เราศิษย์วัดบางพระด้วยกัน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อันนี้เข้าใจกันผิด ก็ให้แล้วก่แล่วกันไปเถอะ จะแฮะๆ หรือ ห้าห้า หรือโหะโหะ หรือจะแว้ง ก็หมายความรวมเดียวกันคือ  ลงท้ายประโยคด้วยความเต็มใจที่จะตอบ น่ะ ถ้าจะลงท้ายด้วยครับก็ เป็นทางการไปน่ะ พี่น้องกันทั้งนั้นตอนนี้โดนปิดร้านจนเลย มีกะตังค่อยลุยกันใหม่นะพี่น้องทุกท่าน

• เด็กวัด
รักกัน ใว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย อิอิ

http://uk.youtube.com/watch?v=UYwYydjyHAI&feature=related
เพลงเพราะๆ ครับ พี่น้อง  :075:

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
รับชมผ่านบอร์ดเราเลยดีกว่า (ขอบคุณท่าน เอ็ม)

แท้จริงเรารักกัน  03; 04; 08;

[youtube=425,350]UYwYydjyHAI&feature=related[/youtube]

• เด็กวัด
ขอบคุณครับ kanya  ......

• เด็กวัด
กำ กดผิด .......
ขอบคุณครับ ท่าน kanya  ที่เอามิวสิคมาลงให้ ผมลงไม่เป็นอะครับ ขอบคุณ ....
ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาววัดบางพระ .....รักกันใว้นะครับ ทุกๆคน

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
สรุป คุณ เด็กสุรินทร์  จะได้ตะกรุดข้อมือไหมครับ  :095:

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
ครูบาอาจารย์เดียวกัน ทะเลาะกันทำไมครับ อยากให้มองตัวเองก่อน แล้วค่อยมองคนอื่นจะดีกว่านะครับ ต่างคนต่างเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน ปัญหาก็จะไม่มี

• ฉัฏฐะ
  • *
โอ๊ะ โอ ไม่ใด้เข้าบอร์ดมาหลายวัน เป็นเรื่องแล้วหรอคับเนี่ย

ต้องขออภัยกับเพื่อนฯหลายคนที่ไม่พอใจใน คอมเม้นท์ของผมนะครับ

อย่างที่ว่าว่าผมเป็นคนอาจจะไม่ค่อยดีซึ่งผมเองก้อยอมรับ แต่จริงใจนะครับ ทุกคำพูดที่พิมมาในบอร์ด (ใครทีรู้จักกับผมแล้วอาจจะพอทราบบ้าง ผมเองไม่ใช่คนดีอะไรเท่าไหร่แต่ไม่ใด้คิดร้ายกับใครหรอก)

บางคน(ย้ำว่าบางคน) พยายามสร้างพาวเวอร์ในบอร์ด อันนี้ไม่ว่ากันครับสิทธิส่วนบุคคล

คนเราอยู่ในสังคมธรรมดาที่ย่อมมีทั้งคนรักและคนเกลียดครับ

เอาเป็นว่าถ้าใครไม่สบอารมณ์กับข้อความของผมก้ออโหสิด้วยแล้วกันครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งคนกล้าอะไรหรอกครับ แต่ไม่ใช่คนปากมันท้าเค้าไปทั่วผมก้ออยู่เฉยฯของผมล่ะคับ

ปล.ที่บอกว่าจะห่างฯก้อห่างแล้วล่ะครับ แต่มีหลายฯท่านบอกว่าถือว่าแชร์ความรู้กันในนี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับด้วยความนับถือ

• ฉัฏฐะ
  • *
 ขอโทษครับ

***ขอโทดด้วยครับน้อง

อย่าคิดมากครับยินดีต้อนรับเสมอ

beamamulet@hotmail.com

เมลล์หรือแอดมาคุยใด้คับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เวปบอร์ดคือสังคมที่อยู่รวมกันหมู่มากจึงต้องมีระเบียบและข้อบังคับในการใช้เวปบอร์ด ส่วนสามัญสำนึกในการใช้บอร์ดนั้นผู้ใช้เวปบอร์ด

ต้องพึงมีด้วยตัวท่านเองว่า สิ่งใดควรหรือไม่ควร  และมารยาทในการโพสข้อความนั้น ควรจะนึกถึง ใจเขาใจเรา การตอบกระทู้นั้น

ต้องใช้ถ้อยคำที่มีความหมาย เข้าใจได้ง่าย ไม่กล่าวให้ร้าย พาดพิง และควรให้เกียรติซึ่งกันและกัน ความคิดเห็นนั้นแตกต่างกันได้ครับ

แต่ไม่ควรแตกแยก (แตกต่างทางความคิดด้วยเหตุผล) เราทุกท่านที่เข้ามาเป็น ศิษย์วัดบางพระควรจะรู้รักและรู้อภัย สังคมเวปบอร์ดจึงจะมีความสุข

แนะนำ กระทู้ดีๆที่ควรอ่าน

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,5647.msg44052.html#msg44052
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2551, 12:55:39 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น