ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับวัดไหนมีการฝังเข็มมั่งครับ  (อ่าน 3025 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากจะฝังเข็มครับเอาแบบแจ๋วๆเลยนะครับวัดไหนบ้างครับ :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ที่ดังๆเรือ่งฝังเข็มก็มี วัดบางแวก วัดหนองม่วง วัดศาลาแดงครับ
ผมพอจะรุ้แค่นี้เอง แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **

แนะนำพระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง ราชบุรีครับ
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ค่าครูแพงไหมครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากรู้ครับการฝังเข็มฝังอย่างไรครับเจ็บเหมือนสักหรือเปล่าครับแล้วเข็มยาวหรือเปล่าครับและต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับค่าฝังเท่าไหร่ครับ :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
-วัดอัปสรสวรรค์ ถนนเทอดไท กรุงเทพ (หลวงพ่อออด) ท่านเรียนมาจากหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ เข็มทองคำแท้ ค่าครู 126 บาท เตรียมดอกไม้ไป1 กำ (พวงมาลัยก้อด้าย)

-วัดบางแวก (หลวงพี่หนุ่ม) จรัญสนิทวงศ์ 13 เขตภาษีเจริญ กรุงเทพ

รายละเอียดไม่ทราบ

แค่นี้ก่อนครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
-เพิ่มเติมคับ

วัดหนองม่วง อำเภอบางแพ จังหวัดราชบุรี โดยพระอาจารย์สนธยา (หลวงพี่ป้อม) สายหลวงพ่อพิมมาลัย มาลโย วัดหุบมะกล่ำ  ครับผม

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ผมเองก็เคยฝังแต่ตะกรุด แต่ตอนที่โดนอาจารย์จะเอาตะกรุดใส่
หลอดสลิงค์ เข็มฉีดยา
แล้วจับหนังใต้ท้องแขนดึงให้ตึงที่สุดเท่าที่จะทำได้ แล้วก็เอาเข็ม
ฉีดยา ฉีดดันตะกรุดให้เข้าไปอยู่ใต้ท้องแขนครับ
ส่วนความเจ็บ ก็เจ็บเอาเรื่องครับ ยิ่งตอนที่แทงเข็มเข้าไปนี่ก็เจ็บพอสมควรครับ
แต่คงไม่เจ็บเกินความอดทนของเราๆหรอครับผม  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ก่อนจะไปทำการฝังเข็ม ศึกษาข้อดีข้อเสีย ข้อห้าม ให้ดีก่อนนะครับ...

..อันตรายก็มีพอสมควรนะครับ ไม่เหมือนฝังตะกรุดเต็มที่ก็แค่ตะกรุดเสื่อมหรือไม่วิ่ง..

..แต่เข็มวิ่งนี่ ถ้าทำผิดแทงออกมาทะลุหนังเลยนะครับ ที่แทงคาไว้ที่หนังหักเองไม่ได้ ถอนออกไม่ได้ก้มีเยอะ..

..เข้าตา ตาบอดนะครับ..

ขนาดของเข็มทองก็แล้วแต่ที่ ความสั้นความยาว ความหนาไม่เท่ากัน

ของหลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก ก็ยาวประมาณ 1 เซ็นติเมตร บางๆเหมือนเส้นผม

ของหลวงพ่อออด เห้นท่านบอกว่า ใหญ่ประมาณก้านธูป

ของหลวงพี่ปุ้ม วัดศาลาแดง เห็นพี่โจ้ บอกว่ายาวกว่าหลวงพี่หนุ่ม แต่บางกว่า ประมาณขนหมู

..วิธีการฝังเข็มก้แทงตรงๆตั้งฉากกับตัวเข้าไปที่หน้าอก หรือท้องแขน หรือขมับ ครั้งนึงประมาณ 5 เล่ม ..

..ถามว่าเจ็มมัย ผมว่าเจ็บกว่าเข็มสักครับ..

..ฝังเข็มครั้งนึง ผมเข็ดเข็มสักไปเป็นเดือนเลย..

..เตรียมดอกไม้ธูปเทียนไปครับ สายวัดหุบมะกล่ำ ค่าครูท่านไม่เรียกแต่ก็ต้องใส่ให้พอสมควร..

..ทองคำแท้ๆนะครับ อย่าให้ท่านขาดทุนเลย มันจะบาป..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
เห็นด้วยกับพี่เอ๊กคับ 
เท่าที่ผมทราบการฝังเข็ม ข้อห้ามนี่เยอะมากๆๆครับ
แม้แต่จะถ่ายหนักถ่ายเบา เราก็ห้ามเปิดปากพูด เพราะจะทำให้
เข็มพุ่งออกนอกเนื้อได้ ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยนะครับผม :054:

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

...ขออนุญาติครับ

....สัก เจ็บ กว่า ฝัง เข็ม ครับ.......(ฝังเข็มแทงครั้งเดียวต่อ 1 เล่ม แต่  สักโดนแทงหลายทีครับกว่าจะได้แต่ละ 1 ยันต์)

อีกอย่างครับก่อนไปให้เตรียมใจเผื่อด้วยครับ ของดีใช่ว่าจะได้กันง่ายๆ ครับ

...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อยากฝังตะกรุดหงะครับ ..... อยากฝังกับหลวงพี่ญา ท่านจะฝังให้ใหม ครับ

• เด็กวัด
ผมเคยเห็นท่านฝังให้ศิษย์อยู่ครับ
หุๆๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมฝังกับอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ มาครับเป็นศิษย์ของหลวงพ่อพิมมาลัย  ปัจจุบันถือว่าเป็นปรมาจารย์ด้านนี้ครับ  และเป็นอาจารย์ของพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวกครับ 

วัดบางแวกอยู่จรัญสนิทวงศ์ ซอย 13 ครับ  วัดทางเข้าทางเดียวกับวัดนกครับ
ถ้าจะไปจริงๆ PM มาขอเบอร์พระอาจารย์หนุ่มกับผมได้ครับ

ข้อห้ามก็มี  แต่คงไม่ยากเกินไปครับ
ห้ามถ่มน้ำลายลงสถานที่สกปรก เช่นโถอุจจาระ ปัสสาวะ ท่อน้ำทิ้ง ถังขยะ
ห้ามพูดขณะอุจจาระ และปัสสาวะครับ(ห้ามสูบบุหรี่ขณะอุจจาระ และปัสสาวะด้วยครับ)
ห้ามด่าพ่อ ด่าแม่ทั้งของตนเองและผู้อื่น
ห้ามทำร้ายสุนัข ไม่ว่าจะเป็นการตี หรือขว้างปาครับ(เพราะหลวงพ่อพิมมาลัย ท่านเกิดปีจอครับ)
ห้ามผิดชู้ลูกเมียผู้อื่น
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่ญาท่านฝังตระกรุตด้วยหรอครับ