ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันอังคารก้อไปวัดบางพระมาครับ  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เมื่อวันอังคาร (7 ต.ค.)โอกาสเลยชวนเพื่อนคนหนึ่ง (ไม่ใชสมาชิกเว็บ) พาไปลองเข็มวัดบางพระซะหน่อย

ไปถึงก้อๆไปกราบหลวงพี่ญาก่อน (คนเยอะมากวันนี้)

แล้วเดินเลาะพิพิธภัณฑ์ไปนมัสการหลวงพี่แป๊ว (วันนี้คนน้อย 5-6 คน)

หลวงพี่ท่านถามว่ามาสักหรือป่าวเราก้อบอกว่า มาเที่ยว มาไหว้หลวงพี่ ปรากฎว่าหลวงพี่ท่านกลับบอกว่า สักเลยดีกว่าไหนฯก้อมา

ก้อเลยต้องไปเอาพานครูมายก (ซะงั้น) แล้วก้อนั่งดึงหลังให้ลูกศิษย์ท่าน (พอบ่ายมาจากไหนกันก้อไม่รู้) นั่งดึงอยู่ 3 ชม ใด้มั้ง เลยขอท่านให้ท่านสักให้เพราะเย็นแล้ว ( 4โมงกว่า)  ท่านก้อสักเป็นนะ (ทางเมตตา) ที่หลังให้ 1 นะ(หมึก)ส่ วนเพื่อนผมใด้อีกนะนึง (สักน้ำมัน) แล้วก้อกราบลาท่านกลับ

หลวงพี่ถามว่า "โยมห่างเข็มมานานแล้วนี่"  ผมเลยตอบท่านว่า เฉพาะเข็มของท่านนะ (หลวงพี่แป๊ว) ผมสักตั้งแต่หลวงปู่ยังอยู่อ่ะครับ ท่านก้อหัวเราะ

นมัสการครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ขนมปังปิ้ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: เมื่อวันอังคารก้อไปวัดบางพระมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 01:24:02 »
 :074: :074: :074:  แอบมาเเวะเวียน คริๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เมื่อวันอังคารก้อไปวัดบางพระมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 08:17:16 »
แหม..อดเจอกันเลยท่านบีม ผมไปวันจันทร์อ่ะดิ..ได้ นะ มาตัวเล็กๆ ยันต์นึง..นั่งจับให้หลวงพี่แป๊วท่านตั้งแต่ บ่ายโมงยัน 4 ดมงเย็น เลยต้องขอให้ท่านสักให้เหมือนกัน.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 08:29:26 »
หลวงพี่ท่านเมตตาจริง  :073:

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 05:06:16 »
ยังคงแอบไปเก็บของดี เรื่อยๆ นะครับ  ท่านบีม ..  ไ้ด้ข่าวว่า เนื้อหอม พอตัว  ๕๕ +

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 09:10:43 »
ไม่ตรงกัน ผมไปวันที่ 8 แหะๆ ไปที่กุฏิใหญ่ที่เดียวแล้วรีบกลับครับ งานเข้า หลวงพี่จำผมได้ด้วย นมัสการครับ  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 11:15:29 »
อยากไปอะครับ มีโอกาศ คงได้เจอกันนะครับ พี่น้อง ...

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 11:33:38 »
ยังคงแอบไปเก็บของดี เรื่อยๆ นะครับ  ท่านบีม ..  ไ้ด้ข่าวว่า เนื้อหอม พอตัว  ๕๕ +

**ซะงั้นอ่ะครับคุณเมฆ

น้อยกว่าคุณเมฆเยอะครับเนื้อหอมอ่ะ

เข้ามาบ่อยฯนะครับคิดถึง 5555+

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 10:06:01 »
แวะมาเรื่อยๆ ครับ ท่านบีม

แต่ ตอบไม่ทันท่านบีม  ๕๕  +

เนื้อไม่หอมครับ  ไม่เคยพาสาวๆไปสักแบบท่านบีม เลย นะ  ๕๕+

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 06:23:38 »
เพิ่มเติมครับ

เสือตัวนี้ล่ะครับที่หลวงพี่ญาแทงให้

เจ็บอยู่หลายอึด โดยเฉพาะ ช่วงใกล้เสร็จ

ปล.ไม่อยากถ่ายหลังตัวเองเลยเอารูปตัวอย่างมาโพสท์ครับ