ผู้เขียน หัวข้อ: นาคปรก องค์จิ๋วๆครับ  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
นาคปรก องค์จิ๋วๆครับ
« เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 03:38:16 »
วันนี้ผมนำพระนาคปรกองค์เล็กๆ มาให้ชมกันครับ
              เริ่มด้วยของหลวงปู่เปิ่นรุ่นแรกปี 30 ครับทองแดง
...

...

...
ตามมาด้วยสหธรรมมิกของหลวงปู่ครับ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 42 รุ่นขุมทรัพย์เนื้อเงินครับ
...

...

...
หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่นแรกเนื้อเงินครับ
...

...

...
ต่อมาเป็นของวัดบวร ปรกเจริญสุข สมเด็จญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช รุ่นแรกเนื้อเงินครับ
...

...

...
ต่อมาเป็นนาคปรกพระอาจารย์สายหลวงปู่มั่น ปี 35 อธิฐานจิตโดย หลวงปู่เทศน์ หลวงตามหาบัว
...

...

...
อันนี้ของหลวงพ่อคูณ แจกวันเกิด ปี 41ครับ
...

...

...
ต่อมาหลวงปู่อั๊บ ปีมังกรทอง วัดท้องไทรครับ
...

...

...
ปิดท้ายช่วงนี้ด้วยหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว ปรก 83 ปีครับ
...

...

...
ใครมีพระนาคปรกที่แปลกๆสวยๆก็โพสตกันเข้ามาแบ่งๆกันชมด้วยนะคร๊าบ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: นาคปรก องค์จิ๋วๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 04:41:31 »
ใหญ่ๆเล็กๆ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 09:05:53 »
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับผม ของผมมีปรกวัดระฆังรุ่นแรกอยู่องค์นึง ต้องไปค้นก่อนครับว่ายังอยู่ไหม  :075: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 09:28:15 »
ชอบภาพที่ลายเซ็นต์พี่หอมเชียงมากเลยครับ เข้มขลังมากครับ 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 11:13:35 »
พี่หอมเชียง นี่ก็หนึ่งในแฟนพันแท้จริงๆ ครับ ....... ขอบคุณครับ สวยงามมาก ครับ

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 01:58:57 »
ท่านหอมเชียงเป็นนักสะสมตัวจริง นับถือครับ

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 10:27:02 »
สวยงามมากครับพี่ของดีทั้งนั้นขอบคุณครับที่เอามาให้ชม :002: