ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเมืองพระปฐมเจดีย์  (อ่าน 6815 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เหรียญเมืองพระปฐมเจดีย์
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 02:44:01 »
วันนี้มาดูเป็นวิทยาทานกันนะครับ เหรียญของเมืองนครปฐม ซึ่งพระเกจิเก่งมากมาย

ปล.บางองค์ไม่ใช่ของผมนะครับ ยืมรูปมาลงเฉยฯ

เหรียญที่ 1 เหรียญรุ่น 1 พระครูประยุตนวการ (หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต) วัดสามง่าม อำเภอดอนตูม

ปล.อยากใด้ครับเหรียญนี้ ในฐานะศิษย์

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เหรียญเมืองพระปฐมเจดีย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 02:44:44 »
ด้านหลังครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 02:54:08 »
เหรียญหล่อรุ่น 1 พระครูสิทธิชัยวิศาล (หลวงพ่อลำเจียก) วัดศาลาตึก อำเภอกำแพงแสน ท่านนี้เก่งมากครับ สมัยที่ท่านอยู่งานพุทธาภิเษกในแถบนครปฐม-เมืองกาญจน ไม่เคยขาดท่านเลยครับ

**เจอที่ไหนเก็บเลยนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 02:57:36 »
เหรียญรุ่น 2 พระครูพัฒนาภินันท์(หลวงพ่อแกละ) วัดลำลูกบัว อำเภอดอนตูม  ท่านนี้แหละครับศิษย์เอกหลวงพ่อเต๋ คงทอง อีกรูปหนึ่ง และยังเป็นศิษย์หลวงพ่อวงษ์ วัดทุ่งผักกูดอีกด้วย

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 03:02:21 »
เหรียญพระครูสถิตโชติคุณ (หลวงพ่อไสว) วัดปรีดาราม อำเภอสามพราน  ไม่ต้องบรรยายครับหลวงปู่ไสวท่านนี้ คงแก่เรียนจริงฯครับ

ปล.ไม่ใช่ของผมนะครับ ยืมรูปมาลงให้ดู

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 03:03:16 »
ด้านหลังครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 03:04:05 »
***แล้วจะทยอยมาลงนะครับ

โปรดติดตามชมตอนต่อไป

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 10:24:28 »
สวยครับ จะรอชมอีกน่ะครับ
ตีตั๋วแถวหน้าเลยเรา
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 05:14:13 »
ส่งพระมาหรือยังค่ะ รอ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  นาน แล้วน้าาาาาาา

งั้น ส่งพระทั้งหมด ในกระทู้นี่มา ให้ด้วยเลยน้าาาาาาา  งอนแระ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:05:08 »
ชอบเหรียญหลวงปู่แย้ม รุ่นแรกครับ วาสนาผมไม่ถึงเลยมีแค่ รุ่น 2 รอชมนะครับท่านบีม  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:22:39 »
ขอบคุณพี่บีมมาก ครับ ....