ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์แขวนวัตถุมงคลอะไรมาบ้าง.........ครับ  (อ่าน 4293 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:089:อยากทราบว่ามีพี่ๆๆน้องๆๆแขวนวัตถุมงคลเช่นตะกรุดต่างๆๆ พระเหรียญเกจิต่างๆๆ และวัตถุมงคลอื่นๆๆทุกอาจารย์ครับ ใครมีประสบการณ์อะไรมาบ้างหรือยังครับเช่นแคล้วคาดเหตุต่างๆๆ  และอื่นๆๆครับ :090:
ผมชอบและเชื่อเรื่องแบบนี้ครับ
:054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตะกรุดโทน วัดบางพระ  เป็นแบบ ตะกรุดสีเงินใส่หลอดยาง เชือกเหลืองไม่ถัก ครับ สมัยนั้นดอกละ 100 บาท ครับ ตอนนี้คงหมดและครับ

แคล้วคลาด มหาอุต ครับ ....

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลายอย่างครับ หลักๆคือหลวงปู่ทวด ในการเดินทาง หนังเสือหลวงพ่อเปิ่นในทางมหาอำนาจ นางกวัวและกุมาร นางพราย พรายกุมาร ในด้านค้าขายครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของผมมอไซคว่ำ ตัวครูดไปกับพื้นถนน
ไม่เป็นไรมากครับ แค่ถลอกตรงหัวเข่าเท่านั้น กับมีแผลที่นิ้วเท้านิดหน่อย
ตอนนั้น ร้องเรียกให้หลวงพ่อกวยช่วยอย่างเดียวครับผม
กับอีกครั้งหนึ่ง เปิดฝาปลากระป๋องแล้วพลาดบาดโดนมือดังฟึ่ด ไม่มีเลือดครับแปลกดีเหมือนกัน
ตอนั้นแขวน พ่อกวย หลวงปู่ทองวัดราชโยธา แล้วก็หลวงปู่ประเทือง วัดด่านเจริญชัยคับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สีผึ้งของท่านเอ็ม ( ของหลวงพี่แทน วัดพระงาม ) ได้ผลเกินคาดครับผม ขอขอบพระคุณท่านเอ็มมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ pool

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยแต่แทงนักเลงว่าน....แทงพี่เขาไม่เข้าเหนี่ยวจิงๆต้องประสบกลับตัวเองถึงจาเชื่อ

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
เคยแต่ห้อยของสายพราย โดนหมารุมเห่า +ไล่กัด ไม่ให้ผ่านไปเลยครับ 55+

โหดจิงๆ ตัวเดียวยังไม่พอ เรียกพวกออกมา 6 หกตัว ไล่จะกัดให้ได้เลย เกือบไม่รอดครับ

ทางที่ดี ใครชอบเดินเท้าไม่แนะนำสายพรายครับ ส่วนใหญ่ผมรู้สึกว่าสัตว์หลายชนิดจะไม่ถูกกับเรา และเห็นเราเป็นศัตรูครับ

ปล.แต่เรื่องผู้หญิงไม่ต้องพูดถึงครับ ไม่ขาดสายแน่นอน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แหะๆ ผมก็สายพราย ม๋ากลับชอบแหะ แล้วดก็เวลาไม่มีตังจริงๆ จตบกะเป๋าเรียกเพชพญาธร หลวงพ่อตัด
ถ้าจะเดี้ยงจริงๆ จะนึกถึงหน้าหลวงพ่อกวยแล้วท่องว่า ขอให้ลูกอย่าอดอย่าอยากอย่ายากอย่าจนอย่าต่ำกว่าคนอย่าจนกว่าเขาขอบารมีหลวงพ่อกวยช่วยลูกด้วยเถิด "แล้วก็ไม่อดจริงๆ"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอนเด็ก พระที่ได้ลองจะเป็นประเภท หมาฟันเขี้ยวไม่เข้า  แต่เจ็บสุดติ่ง  ที่เดียว 

เหรียญหลวงพ่อเงินดีทางเหนียวครับเคยเห็นเด็กปทุมวัน โดนมีดเข้าเต็มหลัง ไม่เข้า ต่อหน้าต่อตา

ส่วนตัวจะเป็นเรื่องการเดินทาง รถรา ต่างๆ เปลี่ยนรถเพราะซ่อมไม่ไหว มา ๒ คัน แต่นอนโรงพยาบาลกับบาดแผลกัดลิ้นเท่านั้น

แรงกว่านี้ก็มี  แต่ไม่เหมาะสมที่จะเล่าสาธารณะ ทุกเหตุการณ์รอดมาได้ ด้วย เหตุผล  ๒ อย่าง ที่มีเส้นบางๆกั้นไว้  ฟลุ๊ค กับ ปาฎิหาริย์ ครับ

ส่วนที่จะพบเจอบ่อย คือ ของดีประเภท  ขอได้ ไหว้รับ ครับ.. ไม่ใช่จตุคามฯ นะครับ  ของดีแต่โบราณนี่ละ

ขอได้จริงๆ ครับ ตอนนี้ชอบแนวเ็ย็นๆ มากกว่า ร้อนๆ แล้วครับ พอซะที

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
สีผึ้งของท่านเอ็ม ( ของหลวงพี่แทน วัดพระงาม ) ได้ผลเกินคาดครับผม ขอขอบพระคุณท่านเอ็มมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :054:

ไม่เป็นไรครับ พี่สิบทัศ ศรัทธาเท่านั้นครับ ที่เกิดจากตัวพี่สิบทัศเอง  ..ขอให้โชคดีครับ

พี่อชิตะครับ ......หลวงพ่อเงิน วัดไหนเหรอครับ บอกที ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เหรียญเสมา หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ครับ  น่าจะเป็นปี ๒๕๐๐ ครับ ท่านเอ็ม

• เด็กวัด
ขอบคุณครับ