ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จริงๆ ข้างในบรรจุอะไรไว้ครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ใต้ฐานพระบูชาหลวงปู่ส่วนใหญ่ จะมีปูนพลาสเตอร์เททับปิดอยู่
ที่เห็นแน่ๆคือมีเหรียญและวัตถุมงคลที่สร้างช่วงนั้นฝังอยู่เต็มไปหมด
นอกจากนั้นแล้ว มีอะไรอยู่ข้างในอีกไหมครับ
ผมเดาว่าน่าจะมี ผงวิเศษ ชนวนโลหะเก่าๆ จีวร เส้นเกศา อะไรประมาณนี้
ไม่รู้ใช่หรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
น่าจะ นะครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ฝังขนาดนี้หน้าจะสร้างตอนหลวงปู่ยังอยู่ครับ เห็นเขาว่ามีเท่าไรใส่ไม่อั้นครับ :006: :006:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมคิดว่าก็น่าจะมีตามที่ท่านบอกนะครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลองเจาะดูเลยครับ ผมเองไม่กล้าเสี่ยง  :095:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แนะนำดีนะท่านโจร
เกรงว่า จะเสียคุณค่าของพระอ่ะไป ไว้ตามเดิมดีกว่า
แลกกับความอย่กรู้ ดูแล้วไม่คุ้ม
ไม่รู้ก็ได้ อิ อิ อิ   

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
ผมว่าอย่าทำเลยครับอิอิพระในองค์จะบรรจุอะไรต่างๆก็ไม่เท่ากับใจคนศัตธาหลวงพ่อทำมาให้แล้วต่างมีพุธคุณทั้งนั้น

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ท่านโจรมาแรงจริงเลยครับท่านให้เจาะเลย 555
เป็นผมเท่าที่ตาเห็นก็นพอแล้วครับข้างในจะมีหรือไม่มีอะไรก็ไม่เป็นไร
ก็ใจมันศรัทธาครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ท่านโจรมาแรงจริงเลยครับท่านให้เจาะเลย 555
เป็นผมเท่าที่ตาเห็นก็นพอแล้วครับข้างในจะมีหรือไม่มีอะไรก็ไม่เป็นไร
ก็ใจมันศรัทธาครับ

ครับผม .. อยากรู้ต้องลอง 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น  :095:  แต่ถ้าพระผมเอง ผมก็ไม่อยากตาเห็น    :007:

อย่าไปซีเรียสครับ ยังไงก็คือรูปหลวงพ่อเปิ่น อยู่วันยันค่ำ แท้ดีประดับบารมีบ้านเรือนรอดพ้นปลอดภัย

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
555+
แกะออกมาดูก็ลอยไปตามลมนะคร้าบ ฟริ้ว...........หายไปเลย
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์