ผู้เขียน หัวข้อ: ในตระกรุด3ห่วง  (อ่าน 2369 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
ในตระกรุด3ห่วง
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 11:39:43 »
ตอนนั้นไปวัดมานานแล้วครับทันหลวงพ่อได้ไปกราบหลวงพ่อหลวงพ่อเลยให้มาเป็นตระกรุดใบรานจารอักขระล้อมรอบด้านนอกมีจีวรติดลงอักขระอีก.......มีอยุ่วันมาบ้านเพื่อนเพื่อนมันบอกว่าตระกรุดที่สานมันขาดเลยเอาออกมาก็มีลักษณะเหมือนกับที่หลวงพ่อท่านให้อ่าครับ....ผมมาเล่าให้ฟังบางคนสงสัยว่าข้างในมีอะไร

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ในตระกรุด3ห่วง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 10:22:03 »
ขอบคุณครับ หมดข้อสงสัยเลยครับ :002:

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 09:43:41 »
สุดยอด :053: :015:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 08:19:57 »
น่าจะมีภาพมาให้ชมนะคับ

ออฟไลน์ jackieindy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 03:39:28 »
-๐0 อยากเห็นจังครับ 0๐-

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:25:41 »
ในเชือกถักตะกรุด 3 ห่วง ครับ

ภาพนำมาจากเวป ของลุงจ่าเริง นะครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:32:19 »
แต่ ไม่แน่เสมอไปครับ ข้อมูลที่ทราบมา ตะกรุด 3ห่วง หลวงพ่อเต๋ เมื่อก่อนใช้ใบลาน -ใบข่อยจารและใช้ก้านลานม้วน และก็เอาไปถักครับ
ปรากฏว่า..ใบลาน เริ่มหมด เลยไปใช้กระดาษถุงปูนมาทำแทน ครับ ....แล้วก็นำไปลอง ครับ พุทธคุณเหมือนเดิม ครับ ........

ปัจจุบัน หลวงปู่แย้ม ก็แล้วแต่ท่านจะสร้างด้วยกระดาษอะไรนะครับ มีกระดาษสา กระดาษถุงปูน ..และยังเคยมีคนเห็นใช้กระดาษใบอนุโมธนาบุญมาแล้ว ครับ .....แต่ก็ยังเข้มขลังเหมือนเดิม ....จนคนขนานามว่า ...ของจริงต้องลองได้ ...เพราะมีคนนำไปลองยิงและยิงไม่ออกจริงๆ ครับ

แต่หลวงปู่ท่านบอกว่า ทองอยู่ที่ไหนก็ยังเป็นทอง ....แต่ก็ต้องอยู่ที่คนใช้ด้วย ครับ ว่าเหมาะกับทองหรือป่าว
บางคนนำไปลองยิงไม่ออก ...แต่พอแขวนและลองยิงใหม่ กับออก ...ก็เพราะ...ตัวท่านเองหนะครับ

วัตถุมงคล ทุกชนิดดีหมดอะครับ ไม่ว่าจะรุ่นไหน ......แต่ที่สำคัญตัวท่านต้องดีด้วย ครับ .....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 06:35:34 »
จริงของท่านเอ็มครับ ตะกรุด 3 ห่วงของหลวงปู่แย้ม ท่านก็ไม่ธรรมดาครับ ประสบการณ์มากมายครับ ไว้ว่างๆจะไปหาหลวงปู่บ้างครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:19:22 »
เห็นด้วยครับ เป็นคนดีรักษาของดี  ของดีรักษาคนดีครับ  ขาดส่วนใดส่วนหนึ่ง ก็ไม่พอดีครับผม

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 11:04:51 »
http://anchalit.multiply.com/photos/album/27/27

ลิ้ง เกี่ยวกับหลวงพ่อเต๋ และหลวงปู่แย้ม ครับ อ่านได้ครับ ............อันนี้แน่นมาก