ผู้เขียน หัวข้อ: ผมฝากตามหาคนหน่อยครับ  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gintronic

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมฝากตามหาคนหน่อยครับ
« เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 07:12:29 »
คือผู้ดูแลบอร์ดท่านนึงผมฝากซื้อของไป ตั้งแต่เดือน กรกดาแล้วยังไมได้เลย

รอวันที่จะได้ พลัดมาก็หลายครั้ง วันนี้ ผมโดนพลัดจนทนไม่ไหว มีเคืองผมด้วย

เหอะๆ ผมเลยอยากมาตามหา ความจริงอะครับ อยากได้เงินคืน เงินตั้ง 6000 นะครับท่าน

เป็นถึงผู้ดูแลบอร์ดแต่ทำกันได้ คิดจะติดต่อกันกลับมาบ้างไหมครับ เหอะๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ผมฝากตามหาคนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 07:18:41 »
คือผู้ดูแลบอร์ดท่านนึงผมฝากซื้อของไป ตั้งแต่เดือน กรกดาแล้วยังไมได้เลย

รอวันที่จะได้ พลัดมาก็หลายครั้ง วันนี้ ผมโดนพลัดจนทนไม่ไหว มีเคืองผมด้วย

เหอะๆ ผมเลยอยากมาตามหา ความจริงอะครับ อยากได้เงินคืน เงินตั้ง 6000 นะครับท่าน

เป็นถึงผู้ดูแลบอร์ดแต่ทำกันได้ คิดจะติดต่อกันกลับมาบ้างไหมครับ เหอะๆ

คืออยากจะบอกว่ามีหลักฐานอยู่นะครับ โอนเงินไปแล้ว นะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 07:41:56 »
งานเข้าละครับทีนี้ เคลียร์ๆให้จบดีกว่าครับ น่าเห็นใจครับ  :067:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 07:45:24 »
สวัสดีครับท่าน

ลองไปจับเขาคุยกันอ่ะท่าน พี่น้องกัน ใจร่มๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2551, 10:42:21 โดย โองการยันนะรังสี »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 08:09:02 »
เสียดายที่แก้ไขข้อความมิได้นะท่าน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 10:55:29 »

ประกาศ ถึงผู้ดูแลทุกท่าน

ผู้ดูแลบอร์ดท่่านใดที่รับฝากซื้อของจาก คุณGintronic

ให้รีบมาแสดงตัวและชี้แจงกับคุณ Gintronic โดยด่วนที่สุดครับ

สวัสดีครับ คุณGintronic

รบกวนอ่านข้อความส่วนตัวครับ ผมจะได้ช่วยเหลือแก้ไขเรื่องดังกล่าวกัน

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2551, 08:09:30 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2551, 11:28:36 »
 :075:  ใช่ครับ  ต้องบอกมาเลยว่าใคร ?

แต่เอะ  เงินต้อง 6000 บาท  ผมขอเดานะคับว่า  คงจาเป็นฝากให้หาเหรียญรุ่น 19  ให้อะเป่า  อิอิ  (เดานะคับอย่าโกดนะ)
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 05:48:26 »
น้องยีนส์ครับ

ขอให้เรื่องจบด้วยสันตินะครับ

จะทำอะไรคิดกันยาวฯนะครับ

ขอบคุณครับด้วยความนับถือ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 10:25:40 »
ก็ขอให้ได้ตังคืนละกัน ครับ ....

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:08:22 »
ใจเย็นๆครับพี่ๆขอบคุณนะครับ ..

ที่มาให้กำลังใจ ผม แต่สิ่งที่ผมพูดเป็นจริงทุกประการครับ ..

เรื่องมัน มียาวกว่านี้อีกครับ .. คือตอนแรกไม่กะทำเสียชื่อขนาดนี้หรอกพี่

แต่นัดมาเป็นสิบครั้งแล้ว รับปากด้วยคำพูด "ลูกผู้ชาย" แล้วผลัดอีก 3 รอบ

รอบที่ 3 นี้ไม่มีการติดต่อกลับครับ ปิดเครอื่งหนีซะงั้น

ผมทนไม่ได้จริงๆครับ นี่หรือ คำพูดลูกผู้ชาย ผมไว้ใจเชื่อใจเค้า

แล้วทำกันงี้หรอครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 04:36:27 »
ต้องรอ เจ้าของ งานออกมาแถลงหน่อย ครับ ...... หากยังมีความรับผิดชอบ 

ขอให้ได้ตังนะครับ

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:27:05 »
ตอนนี้คุณ Gintronic ได้ให้รายละเอียดกับผมแล้วนะครับ ความคืบหน้าเพิ่มเติม

ผมจะมารายงานให้ทราบกันครับ แต่เบื้องต้น น่าจะเกิด จากความเข้าใจผิดกันนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:45:32 »
อืม .. ไม่ทราบครับว่า อะไร ยังไง  แต่ก็เอาใจช่วยทั้ง ๒ ฝ่ายครับ  คุยกันด้วยดี ศิษย์สำนักเดียวกันครับผม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 09:44:41 »

ผมคิดว่าทุกๆเรื่องมีทางแก้ไข เพียงแต่ใจเย็นๆและค่อยๆคุยกันครับ  ผู้คุมกฎท่านก้อรับเรื่องแล้วผมว่าคงเคลียกันไม่ยาก  ถ้าจะฝากกันโดยผ่านการโอนเงิน ผมว่าน่าจะนัดเจอแล้วคุยกันเองดีที่สุดนะครับเป็นส่วนตัวนะครับ เพราะเวปนี้ไม่เปิดให้โฆษณาขายหรือเช่าวัตถุมงคล ให้แค่เอามาโชว์เพื่อชมและศึกษากันนะครับ จึงไม่อยากให้เกิดความไม่สบายใจซึ่งกันและกันนะครับ  เป็นเรื่องของบุคคล2คนเท่านั้น

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 09:07:15 »
คุยกันดีที่สุดครับ ถ้าคิดไปคนล่ะทางเดี๋ยวยุ่งไปใหญ่
มีคนกลางช่วยอย่างท่านโองการยันนะรังสีก็ดีครับ
ขอให้เข้าใจกันโดยไวครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 08:02:00 »
 ขอโทษครับ
พอดีเกิดการติดต่อกันไม่ได้เลยเข้าใจกันผิดครับ
ตอนนี้ ได้พูดคุยกันเรียบร้อยแล้ว

ต้องขออภัยพี่ๆทั้งหลายทุกคนนะครับบ

ขอขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่มาให้กำลังใจ

ขออภัยจริงๆๆครับ

ด้วยความเคารพอย่างสุงส่ง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 08:12:16 »

ขอบคุณ น้อง Gintronic ที่เข้ามารายงานข่าวความคืบหน้าให้ทราบกันครับ

เหตุการณ์คลี่คลายแล้วขออนุญาต ล๊อคกระทู้เลยนะครับ