ผู้เขียน หัวข้อ: แรงบัลดานใจให้มาสักยันต์ครับ  (อ่าน 2538 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
พวกเพื่อนๆในเว็ปทุกคนนึกไงถึงมาริเริ่มชอบเรื่องทางสักยันต์ส่วนตัวผมก็ชอบตั้งแต่เด็กนะครับคือมีประสบการณ์มาก่อนอย่างแต่ก่อนเรียนช่างกลไอเราไปเรียนเลิกเรียนเสร็จกลับบ้านไม่ได้ไปยุ่งกับใครการเดินทางกลับผ่านหลายโรงเรียนมีอยู่วันกลับบ้านโดนขวดเบียร์ตีหัวจำได้ขวดแตกแต่หัวแค่โนจำได้ตอนนั้นสัก9ยอดหลวงพ่อเปิ่นเป็นคนเป่าให้สักน้ำมันครับ..ต่อจากนั้นก็เริ่มแสวงหาสักยันต์ต่างๆแต่ของผมประสบการณ์ส่วนมากเจอแต่พวกเศษแก้วทั้งนั้นไม่รู้เป็นอารัยแต่โดนทีแรงๆข้างบนไม่เป็นอะไรส่วนมากจะเป็นที่ขาอะครับ...อาจารย์หรือหลวงพ่อท่านก็บอกระวังที่ขาไว้อย่างเดียว..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: แรงบัลดานใจให้มาสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 12:34:01 »
ดีและครับ ท่าน สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครอง

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตอบ: แรงบัลดานใจให้มาสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 01:13:17 »
ส่วนตัวผมชอบอะไรที่เป็นแบบโบราณๆ ครับ
ชอบดูหนังแนวย้อนยุคสมัยอยุธยาอะไรประมาณนี้น่ะครับ
ชอบอ่านชอบศึกษาประวัติศาสตร์ เลยชอบเรื่องการสักยันต์ตามมาครับ
สงสัยชาติที่แล้วจะเป็นนักรบกรุงศรีมาก่อน 555  :005:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 08:30:30 »
ผมชอบเรียนประวัติศาสตร์ครับ แล้วเมื่อก่อนก็ไปหาหลวงพ่อเปิ่นท่านบ่อยครับ ไปๆมาๆ ก็อยากได้อะไรจากท่านไว้ปกปักษ์รักษาตัวเองบ้างครับ  :054:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 08:48:07 »
ใจผมก็ชอบอยู่แล้วแต่เห็นเพื่อนสักก็อยากสักบ้างฮิ.. 25;
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 08:57:08 »
สบายใจครับ ที่นี่ผมว่า อบอุ่นครับ ยิ่งไหว้ครูนี่ เป็นทะเลเลยครับ นับวันยิ่งเยอะขึ้น  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:32:20 »
ผมชอบเรื่องพวกนี้มาตั้งแต่เด็กๆครับ ชอบเรียนรู้ประวัติศาสตร์และความเชื่อของชาวไทย
ในสมัยโบราณ อีกอย่างได้เห็นและได้ฟังเรื่องของปู่ และเพื่อนๆของปู่ที่เค้าคุยกันในวงสุรา
ทำให้ผมศรัทธาและเริ่มศึกษาพระเครื่องรางของขลังจนมา ลงเอยด้วยการสักครับ
หลังจากสักครั้งแรกแล้วก็ติดเข็มยาวเลย แหะๆ :005: 40;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 11:16:56 »
ไม่เคยสนใจเรื่องสักเลย แล้วไม่เคยคิดว่าตัวเองจะสักด้วย พอได้ศึกษาหาข้อมูล รู้สึกเกิดความศรัทธา แล้วอยากมีสิ่งดีๆ ติดตัว พยายามคิดทบทวนหลายครั้งแล้วว่านี่คือสิ่งที่เราต้องการแน่หรือไม่ ตัดสินใจไม่นานก็ หาเวลาเดินทางไปสักที่วัดบางพระที่เดียวเลย คิดว่าต้องสักให้ได้เร็วที่สุด 
และแล้วก็ประสบความสำเร็จ โดยความเมตตาของผู้ชายใจดีคนนึง อาสาพาไป  หลังจากที่สักแล้วก็รู้สึกดีนะ เวลาทำอะไรก็นึกถึงข้อห้ามตลอด พยายามรักษาให้ดี เลี่ยงได้ก็เลี่ยงไป ถ้าจำเป็นก็ไม่ทำบ่อย ถ้าเลิกได้ก็จะดี แต่ก็ปรับตัวไปเรื่อย ๆ เพราะสิ่งเหล่านี้จะติดตัวเราไปตลอด 
ทำดีได้ดีไงจ๊ะ  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 05:54:18 »
ร่วมอนุรักษ์สิลปะอีกแขนงครับ...
ถ้าไม่ร่วมสืบทอด ก็อาจสูญหายได้ครับ...{^_^}... :053:

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 08:36:44 »
 38;ผมชอบเรื่องแบบนี้มานานแล้วคับ พยายามศึกษาตลอด

แต่ที่สุราษบ้านผมก็ไม่ค่อยมีอาจารย์สักยันต์เท่าไร
ก็ไปมาหลายอาจารย์ แต่สุดท้ายก็ลงเอยที่ หลวงพ่อเปิ่น พอดีเพื่อนผมไปสักมาก็เลยชวนๆกันไป
ต้องนี้เพื่อนผมเกือบทั้งห้อง จะเป็นจอมขมังเวทกันหมดแล้ว
ส่วนประสบการณ์มากจนไม่ต้องพูดถึงทั้งตัวผมเองหรือจะเป็นเพื่อนๆของผม

... 13; :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 02:29:49 »
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูนะครับขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 10:54:38 »
ผมเป็นคนจังหวัดจันทบุรี   ตาทวดคือพ่อของยายผม(เสียชีวิตไปประมาณ 20 กว่าปีแล้วครับ)  ตาทวดเป็นแพทย์ประจำตำบล  เป็นหมอไสยเวทย์  เป็นมัครทายก เป็นไวยาวัจกร ตาทวดบริจาคที่ดินสร้างวัด สร้างโรงเรียนประจำตำบล  ใครๆเมื่อเอ่ยถึงชื่อท่านทั้งในอดีตและปัจจุบันต่างก็รู้จักดี  ที่สำคัญเมื่อใครโดนของมาจากฝั่งเขมร หรือโดนคุณไสยมาก็จะให้ท่านแก้ให้  บางครั้งท่านก็นั่งสมาธิ 9 วัน 9 คืนไม่ลุกไปไหน  ท่านบอกว่าข้ามไปฝั่งเขมร ไปถามอาจารย์เขมรมันว่าทำคุณไสยไม่กลัวบาปเหรอ  แล้วก็เอาบุญไปให้เขา  แล้วถึงจะกลับมาแก้คุณไสยครับ 

และคุณย่าผมก็เป็นหมอรักษายาสั่ง ยาเบื่อ เพราะในจังหวัดจันทบุรีมียาสั่ง ยาเบื่อเยอะมาก  รักษาโรคงูสวัสดิ๋ ทำน้ำมนต์รักษาตาแดง ตาเจ็บครับ

และที่สำคัญเมื่อย่าผมจะส่อนผม  แต่พ่อก็ไม่ให้เรียนเพราะว่าทุกปีต้องทำการไหว้ครูซึ่งยุ่งยากมาก ในการจัดเตรียมพิธีการ  พ่อกลัวว่าผมจะทำไม่ได้ทุกปีเพราะผมได้มาอยู่กรุงเทพ แล้วผมก็เรียนวิศวะ  ซึ่งในอนาคตจะต้องทำงาน  อาจไม่มีเวลา เพราะการไหว้ครูของย่าผม ต้องเตรียมของเอง ต้องทำบายศรี 9 ชั้นเอง   มันทำให้ผมยิ่งอยากจะศึกษา แต่เมื่อหาที่บ้านไม่ได้ ก็เลยออกมาหาข้างนอกบ้านแทนครับ

และที่สำคัญวิชาด้านนี้เป็นศาสตร์แขนงหนึ่งที่ทางวิทยาศาสตร์ไม่สามารถให้คำตอบได้  นอกจากคำว่าวิทยาศาสตร์ทางใจครับมันท้าทาย ชวนให้ศึกษา  แต่ยิ่งศึกษาก็ยิ่งศรัทธา ยิ่งตั้งมั่นทำตนอยู่ในความดี ไม่ทำผิดศีล กตัญญูต่อบิดา มารดา และผู้มีพระคุณครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 10:18:28 »
เริ่มที่แรกวัดบางพระครับ จากนั้นไปลงสายใต้กับอาจารย์เอ๋ สุราษฎร์ อาจารย์สมชุมพร และมาครอบครูวิชากอาจารย์ วีระสายหลวงพ่อแก้ววัดเครือวัลย์ชลบุรี แล้วมาลงอีก ที่ปู่ม่อม และลงเข็มล่าสุด สายหลวงปู่ศุข หลวงพ่อเดิม กับ  อาจารย์โจ้

เท่าที่จำได้นะขอรับพี่น้อง แต่ข้อเดียวที่ผมถือคือไม่กิน ไม่พูดหยาบไม่ด่าพ่อแม่ใคร คิดดทำดีพูดดี พอแล่ว
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 12:45:24 »
ผมเองเมื่อก่อนก็ไปวัดบางพระบ่อยมากครับ แต่ไม่เคยคิดจะสักเลยเพราะกลัวรักษาไว้ไม่ได้ ช่วงประมาณปลายปี48 มีปัญหาเกิดขึ้นกับผมมากมาย สิ่งที่ผมทำได้ก็แค่ระลึกถึงบารมีหลวงพ่อเปิ่นตลอด จนมาวันนึงผมได้ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นแล้วในฝันก็ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อ ท่านก็ยิ้มแล้วชี้ไปที่พระอาจารย์ท่านหนึ่งกำลังสักให้ลูกศิษย์อยู่ ผมก็ได้เข้าไปกราบและท่านก็ให้ยกพานดอกไม้ธูปเทียนให้ท่านครับ จากวันนั้นผมก็ได้เริ่มศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการสักยันต์และเริ่มมาสักยันต์ที่วัดบางพระกับหลวงพี่แป๊วครับ เริ่มแรกก็น้ำมันอย่างเดียว ต่อมาก็เริ่มลงหมึกเล็กน้อยครับ หลังจากที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อสำอางค์ และหลวงพี่แป๊วชีวิตผมก็เริ่มดีขึ้นแม้จะไม่มากแต่ผมก็ดีใจที่ได้มาเป็นศิษย์วัดบางพระครับ
ปล.ใครๆก็ว่าสักแล้วจะติดเข็ม ผมว่าจริงนะครับ... :005:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 09:06:11 »
ชอบครับ