ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักนำ้มันมาครับ  (อ่าน 5061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukit

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปสักนำ้มันมาครับ
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 12:46:45 »

ยันต์พญาลิงลม

ยันต์กระทิง

ยันต์หัวใจเสือ

ยันต์หมูทองแดง

ขออภัยทุกท่านที่ภาพไม่ชัดเพราะว่าแผลที่สักเริ่มจะหายแล้วครับ

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
ตอบ: ไปสักนำ้มันมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 12:59:16 »
หลวงพี่แป๊วแน่เลยคับลายมือท่านผมจำได้เพราะก็โดนเข็มท่านบ่อย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 01:31:20 »
สวยครับ มีของดีก็หมั่นรักษา บ้างนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 01:37:00 »

ยันต์ห้าแถวกับจิ้งจกสองหาง

ยันต์พญาลิงลม

ยันค์กระทิง

ยันต์หัวใจเสือ

ยันต์หมูทองแดง

ขออภัยอีกทีครับลืมปรับขนาด

ออฟไลน์ ทิด`

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 04:11:27 »
หลวงพี่แป๊ว ท่านเมตตาเหมือนเดิม เลยนะครับ :114:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 06:10:31 »
หลวงพี่แป๊วท่านยิ้มเก่งครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:13:29 »
น้ำมันล้วนๆ ยอดเยี่ยมครับ  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:21:18 »
สวยครับแบบนี้เค้าเรียกว่าเสือซ่อนเล็บ อิอิ
หมูทองแดงวัดบางพระ ก็เหนียวสุดๆดีครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ย. 2551, 04:47:03 »
ของดีครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 10:02:06 »
น้ำมันนี้แหละดีท่าน แต่หนาวง่ายนิสนึง ต้องหาอะไรกอดน่ะเวลาหน้าฝน หุหุ "คนขี้หนาวเพิ่มมาอีก1" อ่าฮะเวลาที่เราจะโดนอะไรแล้วลืมใส่พระอ่ะ
ยันต์นี้แหละมีผล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 10:41:24 »
สวยดีครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 04:37:29 »
น้ำมันนี้แหละดีท่าน แต่หนาวง่ายนิสนึง ต้องหาอะไรกอดน่ะเวลาหน้าฝน หุหุ "คนขี้หนาวเพิ่มมาอีก1" อ่าฮะเวลาที่เราจะโดนอะไรแล้วลืมใส่พระอ่ะ

ไม่เข้าใจที่ว่า สักน้ำมันแล้วจะขี้หนาว เป็นเพราะอะไรล่ะ เรามีลิงลมธรรมดา หลวงพี่ญาท่านเมตตาให้ เมื่อวันก่อนไม่รู้ว่าของขึ้นรึเปล่านะ แบบว่ามีคนทำให้เราโมโห แล้วรู้สึกว่าตัวชา อยู่นิ่งไม่ได้ อยากจะออกไปนอกห้อง มองหาที่สูงที่สามารถปีนป่ายได้ รู้สึกว่าอยากปีนต้นไม้นะ หรือบางทีก็อยากจะวิ่งไปไหนก็ได้เร็วๆ เราตัดสินใจเข้าไปห้องน้ำ แล้วขึ้นไปนั่งอยู่ที่อ่างล้างหน้า ตัวสั่น มืออยู่ไม่นิ่ง พนมมือภาวนาถึงหลวงพ่อเปิ่น พยายามหายใจลึก ๆ และทำใจเย็น เดินเข้าออกอยู่ระหว่างห้องน้ำกะห้องนอนอยู่สักพัก  พอดีอยู่กะพี่ด้วย พี่บอกให้อาบน้ำ หรือไม่ก็ให้นอน เราก็ไปนอน พี่เราก็ลูบหัวเรา เราก็พยายามใจเย็นๆ สักพักก็เย็นลง เราก็หลับ มันรู้สึกเหนื่อยเหมือนกันนะ
เราไม่เคยเป็นแบบนี้ หลังจากนั้นก็คิดทบทวนดูนะ ว่าเราคงไม่ได้อุปทานไปเองแน่ๆ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พ.ย. 2551, 05:53:48 »

สำหรับหลวงพี่ติ่ง ผมได้คุยกับท่าน เรื่องน้ำมันที่ใช้สักยันต์ ท่านบอกว่า จะใช้น้ำมันจันทร์ ที่ซื้อมาจากย่านเยาวราช นำมาสัก หรือ ใช้น้ำมันงา นำมาใช้สัก เพราะหลวงพ่อเปิ่น ท่านได้สั่งไว้อย่างนั้น และให้สักยันต์ตามวิชาวัดบางพระ ที่ได้ร่ำเรียนมาเท่านั้น
 เพราะว่า หลวงพ่อเปิ่น ท่านได้กล่าวว่า คนเราไม่เหมื่อนกัน บางคนแพ้ว่าน บางคนไม่แพ้ว่าน ถ้านำน้ำมันที่ผสมว่านนำมาสักยันต์ ไปเจอะคนแพ้
ขึ้นมาเดี่ยวมีปัญหา
แต่กุฎิหลวงพี่สมชาย ท่านสักด้วย น้ำมันว่านไก่แดง ไม่เชื่อไปดูได้
เรื่องหนาว ผมว่าคิดกันไปเอง เพราะใช้น้ำมันธรรมดา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พ.ย. 2551, 06:29:50 »
ขอนคุณครับทุกท่านที่เม้นมาแต่ที่ว่าสักแล้วหนาวผมว่าผมก็เป็นนะรู้สึกว่าเปนคนขี้หนาวไวกว่าเมื่อก่อน

ออฟไลน์ อโศก

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พ.ย. 2551, 09:37:06 »
ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้หมาที่กุฏิอาจารย์แป๊ว ยังเยอะและดุเหมือนเดิมหรือเปล่า

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 03:01:41 »
ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้หมาที่กุฏิอาจารย์แป๊ว ยังเยอะและดุเหมือนเดิมหรือเปล่า

ครับผม ยังเยอะเหมือนเดิม และบางตัวที่ แหย่ไม่ใด้เลยล่ะ

ส่วนเรื่องสักน้ำมัน ผมเคยสักมา 2 สำนัก คือหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม (อักขระ ทั้งตัวเลย) หลวงปู่แล วัดพระทรง เพชรบุรี

ส่วนที่วัดบางพระนั้นหมึกล้วนฯ

ยอมรับครับ เวลาหนาวก้อหนาวยันกระดูก

เวลาร้อนก้อร้อนมากด้วย

อบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 11:15:50 »
ตกลงว่าเรื่องหนาวๆ ร้อน ๆหลังไปสัก คงต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองแล้วล่ะ

ออฟไลน์ RITTA

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 03:49:07 »
lสู้ๆ  ผมเอาใจช่วยทุกๆท่านที่เชื่อและมีความศรัสธาอย่าแรงกล้ากับเรื่องพระเวส จงเชื่อและศรัสธาทุกๆท่านจะเจอกับพลังอันไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ ขุนศึก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พ.ย. 2551, 05:16:49 »
ยันหัวใจเสือดียังไงครับ

:095: :095: :095: :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 01:21:50 »

ผมว่าไม่ดุน๊ะ เคยเดินผ่านไปด้อมๆมองๆอยู่กุฏิหลวงพี่แป๊วหลายครั้ง ก็ไม่เห็นโดนเห่าอะไร หรือว่าผมมีกลิ่นหมาก็ไม่รู้ เพราะที่บ้านเลี้ยงปั๊ก