ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 1762 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ
« เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 03:54:52 »

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ตอบ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 03:56:57 »
สวยงามครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 05:41:08 »
เสือพบสิงห์ สวยครับ  :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2551, 01:56:06 »
กระทู้ก่อนนี้ก็งาม กระทู้นี้ก็งามอีกแล้ว
องค์บูชานี่สวยทุกองค์เลยครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 01:13:38 »
สวยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 05:38:07 »

อบากถามผู้รู้หน่อยนะครับ  ว่าพิมพ์นี้ออกมากี่รุ่นครับ  ผมเห็นบางองค์มีเหรียญแปะใต้ฐาน 2 เหรียญนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 01:35:16 »
สวยงาม ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ย. 2551, 08:46:17 »
 :016:งดงามขอรับท่าน :015:  :114:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2551, 08:59:08 »
สวยครับ :016: :002: