ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน่ากลัวเกี่ยวกับการสักครับ  (อ่าน 3365 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakanan

• ปฐมะ
  • *
ผมไปสักมาครับวันปิยะที่ผ่านมา คนไปสักมากอยู่ครับ อยากจะถามว่าจะมีโอกาสติดเชื้อ HIV รึป่าวครับ เข็มสักคงไม่ติดเพราะจุ่มลงในแอลกอฮอร แต่น้ำหมึกนะซิครับไม่ได้เปลี่ยนอะครับ มันจะติดได้ป่าวครับ หรือมีส่วนผสมที่ไปฆ่าเชื้อแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
อันนี้ปัญหาโลกแตกของคนที่สักอีกแล้วครับ
ตอบยากน่ะ ส่วนตัวผม ผมคิดว่าคนเราถ้าไม่ประมาททำดีคิดดีไม่มีอะไรทำอันตรายได้ครับ
คนมันซวยไม้จิ้มฟันแทงเหงือกตายก็ยังมี แค่โรค HIV ถ้ามันจะติด เดินไปมีคนเอาเข็มมาจิ้มก็ติดแล้ว

"โลกนี้ไม่มีที่ใดปลอดภัยแม้แต่ใจเรา จงมีสติ"

บางคนใจตัวเองยังคิดฆ่าตัวเองเลยครับ อะไรจะเกิดก็ปล่อยให้เกิดไปถือว่าเกิดมาใช้กรรม
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้ากลัวก็อย่าสักครับง่ายดีเเขวนพระอย่างเดียวก็พอไม่ต้องคิดมาก
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ในเข็มมีโอกาสครับ แต่ก็ต้องมีติดเลือดมากนะครับ เท่าที่ทราบมา
แต่ถ้าเชื้อลงไปในหมึกแล้ว เชื้อจะอ่อนแอ ทำให้โอกาสติดน้อยลงครับ

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
น้ำหมึกหลวงพี่ท่านจะเทใส่ฝาจุกพลาสติกสักเสร็จก้อโยนทิ้งไม่ทราบว่าHIVมันจะติดกันตอนไหน
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปลอดภัย 100 % ครับ .......

แต่ก็ต้องอยุ่ที่ตัวท่านด้วยนะครับ .....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประเด็นนี้อีกแล้ว สายวัดบางพระปลอดภัยแน่นอนครับ สบายใจหายห่วง  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าไม่สบายใจแนะนำว่าให้ห้อยพระ จะดีกว่านะครับ
เพราะผมมั่นใจว่าที่วัดบางพระปลอดภัยครับ
ผมเชื่อว่าหลวงปู่ท่านคงไม่ปล่อยให้ศิษย์ท่านติดโรคร้ายจากการสักหรอกครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปัญหาโลกแตกจ้า งานนี้ อิอิ มีคนตอบไว้เยอะมากจ้าปัญหานี้ ผมยืนยันให้อีกคนว่า ปลอดภัย จ้า  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ที่วัดบางพระ และหลายๆสายนะครับ

เข็มจะแช่แอกอฮอล์  แต่เห็นสำนักอ.พล พยัคฆราช จะใช้ไฟเผาอีกทีครับ

ส่วนหมึก ก็จะเทใส่จุกฝา ฝาน้ำอัดลม ฝาน้ำดื่ม  พอใช้เสร็จก็ทิ้งครับ  เปลี่ยนทุกคนครับ

แต่ถ้าสำนักไหนไม่เปลี่ยนเราก็อย่าไปสักสิครับ

แต่วัดบางพระ ปลอดภัยแน่นอนครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
งานนี้ปลอดภัยหายห่วงครับบบพี่น้องงงงงงงงงงงงง

ผมขอการันตีอีกคนครับบบบ

เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ถ้าคิดตั้งแต่แรกก้ออย่าไปสักครับ   สักไปแล้วอย่าคิดมากครับ  แต่ผมขอบอกว่าไม่เคยได้ยินนะครับว่าคนสักยันต์จะติดเชื้อนะครับ (โดยเฉพาะคนที่สักที่วัดบางพระนะครับ) สักมาแล้วผมว่าเลิกคิดเถอะครับ จะได้สบายใจนะครับ  ส่วนตัวผมเองคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรนะครับทั้งก่อนสักและหลังสัก เพราะผมเชื่อในสิ่งที่ทุกๆคนเชื่อว่าไม่มีอันตรายใดๆนะครับ

ขอบตุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าติดก็เป็นกันหมดแล้ว
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กระทู้ยอดฮิตลักษณะนี้ แนะนำให้เว็บมาสเตอร์ จัดทำเมนูหลักไว้ให้อ่านกันไปเลยดีไหมคะ ขอข้อมูลเชิงวิทยาศาสตร์มาสนับสนุนความจริงเชิงไสยศาสตร์ด้วยก็ดีมิน้อย

ว่ากันไป จำนวนคนติดเอดส์ กับ ศิษยานุศิษย์ที่หลั่งไหลกันมางานไหว้ครูปีที่แล้ว น่าจะเป็นตัวบ่งชี้อะไรบางอย่างได้ระดับหนึ่ง ถ้าคิดแบบง่ายๆ โง่ๆ แบบไม่ต้องคิดมาก ก็ไม่น่ามีความหมายที่ติดลบเลยสักนิด

cho presley       

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าติดเชื้อคงจะติดกันทุกคนแล้วคับ
 :054: :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ถ้ากลัวมากแต่อยากสัก ไม่ว่าจะสักจากที่ไหนจากร้าน Tattoo ใด สักเสร็จก็ขอแนะนำให้ไปโรงพยาบาล ไปปรึกษาหมอขอยาที่เขาใช้ป้องกันการติดเชื้อเอดส์สำหรับคนที่โดนข่มขืน มาทานเล่นๆดูครับ จะได้สบายใจไม่ติดเชื้อใดๆแน่นอน เว้นแต่จะสำส่อนทางเพศมาก่อน  :095:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าคนจะติด ไปเข้าห้องน้ำสาธารณะก็ติดได้ครับพี่น้อง ยุงกัดยังติดได้เลยนะ  ถ้ามาสักที่วัด ปลอดภัยครับ จุดๆที่เห็นคือไขน้ำมันเวลาสัก
แล้วก็อาบน้ำปล่าวไปสัก1อาทิตย์ พอแผลหายดีก็ค่อยอาบสบู่ แค่นี้ก็ไม่คับแล้วครับ

กรรมคือการระทำ กรรมย่อมส่งผลต่อผู้กระทำ อันมาแต่ผลกรรมชาติก่อนๆ และกรรมมาตัดรอนในชาตินี้ซึ่งต้องแรงพอควรถึงจะส่งผลทันตา
พวกฆ่าๆทั้งหลาย และ รวมพวกแตก เช่นยุยงให้กลุมคน แตกแยก หรือหนักกว่านั้นคือสงฆ์แตกแยก นี้แรงแน่

ถ้าไม่เคยทำกรรมแรงมาไงมันก็ไม่ติดอ่ะท่าน เหมือนเอาแม่เหล็กไปดูดไม้ ยังไงมันก็ไม่ติด ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   น่าจะปรึกษาพระอาจารย์ท่านดูนะว่าจะทำให้คนที่กลัวหายกลัวจะทำอย่างไรได้บ้าง
โดยไม่ให้เสียความขลังของการสัก เช่นเปลี่ยนเข็ม - หมึกทุกครั้ง โดยจัดเข็ม-หมึกไว้
ให้เป็นชุดเหมือนกับกับดอกไม้-บุหรี่ หรือ เข็มที่เพิ่งใช้ผ่านการฆ่าเชื้อก่อนนำมาใช้ใหม่ครับ
ผมว่าน่าจะทำให้ลูกศิษย์วัดบางพระเพิ่มจำมากเลยทีเดียว

**เป็นความคิดแบบเด็กๆของผมนะครับ ขอความคิดเห็นจากผู้รู้ ส่วนตัวผมไปสักมาแล้วไม่ได้คิดอะไร
มีเพื่อนๆถามมาก็น่าคิด ทำให้ปลอดภัย สบายใจทุกคนก็น่าจะดี เราจ่ายค่าเข็มค่าหมึกเพิ่มอีกนิดหน่อยไม่เป็นไรนะ
เพื่อความสบายใจของทุกคน....ครับ.
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ถ้ากังวลวิตกจริต สักมาแล้วเครียด คิดว่า จะติดไหมหน๋อจะเป็นไหมหน๋อ
ลอง รอให้ครบ 3 เดือนครับ ไป รพ.ตรวจเลือดดูเลยครับ

ปล. ขอโทษนะครับ ยุงกัดไม่ทำให้ติดได้ครับ เพราะน้ำลายยุงมันฆ่าเชื้อโรคได้ครับ >>>ขอบคุณครับ<<<

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ปลอดภัยครับพี่น้อง.....

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
กระทู้ยอดฮิตลักษณะนี้ แนะนำให้เว็บมาสเตอร์ จัดทำเมนูหลักไว้ให้อ่านกันไปเลยดีไหมคะ ขอข้อมูลเชิงวิทยาศาสตร์มาสนับสนุนความจริงเชิงไสยศาสตร์ด้วยก็ดีมิน้อย

ว่ากันไป จำนวนคนติดเอดส์ กับ ศิษยานุศิษย์ที่หลั่งไหลกันมางานไหว้ครูปีที่แล้ว น่าจะเป็นตัวบ่งชี้อะไรบางอย่างได้ระดับหนึ่ง ถ้าคิดแบบง่ายๆ โง่ๆ แบบไม่ต้องคิดมาก ก็ไม่น่ามีความหมายที่ติดลบเลยสักนิด
เห็นด้วยออย่างแรง :015: :015:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
โอกาสติดมีแต่น้อยครับ
และก็
ยากินที่เค้าไว้ให้คนถูกข่มขืนกับบุคคลากรทางการแพ็ทย์ถูกเข็มตำ นี่ไม่มีรายงานทางวิทยาศาสตร์ว่าป้องกันได้นะครับ แต่เข้าใจกันว่าสามารถลดโอกาสติดได้ ผมเคยอ่านเรื่องราวของหมอคนนึงที่ถูกเข็มตำแล้วกินยาต้านนี้ด้วย แต่สุดท้ายก็ติดครับ อันนี้จริงเท็จไม่แน่ใจครับ เพราะไม่ได้คุยเป็นการส่วนตัว
ยุงกัดนี่ก็ไม่น่าติดนะครับ เพราะเชื้ออยู่ในยุงไม่ได้ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าปากยุงเป็นแบบสลิงที่ของเหลวผ่านทางเดียวหรือสองทาง
เอาง่ายๆถ้าคุณกังวลก็เลิกสักเลยครับ เหมือนผม เป็นคนชอบคิดมาก เลยเลิกสักไป แต่ที่น่ากลัวว่า HIV น่าจะเป็นพวกไวรัสตับต่างๆนะครับ เพราะติดง่ายกว่า ตั้ง 100 เท่า
ปล.ข้อมูลที่ผมรู้พวกนี้ก็เพราะกลัวแล้วกังวลเป็นปีๆอะครับ เข้าออกตามเว็บต่างๆบ่อย ก็เลยผ่านตามาบ้าง

ออฟไลน์ nukrop

• ทุติยะ
  • **
ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากสัก แต่ติดตรงเรื่องความกลัว ความกังวลเกี่ยวกับความสะอาดของเข็มสัก และหมึก
เลยคิดเหมือนคุณ chotipat ว่าน่าจะปรึกษากับทางพระอาจารย์ดูได้มั๊ยว่า จะสามารถมีเข็มสักใหม่ๆ ให้กับแต่ละคน หรือวิธีการใดๆที่จะช่วยขจัดความกังวลในเรื่องนี้ไปได้
รบกวนผู้เกี่ยวข้องแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอยืนยันว่าปลอดภัยอีกคนครับ
อันคนเรา  มี เกิด  แก่  เจ็บ  ตาย
เป็นธรรมดา อยู่ที่ว่า ช้าหรือเร็ว ตามบาป บุญ สำคัญที่ว่าตอนอยู่ ท่าน ทำอะไรไว้บ้าง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล