ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับพระสีแสลงแงง  (อ่าน 3443 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ถามเกี่ยวกับพระสีแสลงแงง
« เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 12:36:43 »
คือผมอยากพกติดตัว ครับ จะเอาไปใส่หลอดตระกุดแล้วห้อยคอจะได้ป่าวครับ
แล้วอีกอย่าง ถ้าใส่หลอดแล้ว แล้วผมจะให้เหล้าอย่างไรครับเนี่ย

รบกวนด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ถามเกี่ยวกับพระสีแสลงแงง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 06:08:11 »
พกน่าจะพกได้ครับ ท่าน ...แต่ใส่หลอด ถ้าไม่หยอดกาวที่ฝาหัวตะกรุด (ปกติเขาไม่หยอดกาวอะครับ) ก็เอาออกมา..เทเหล้าขาวใส่ได้ครับ และก็ปิดฝาจุก เข้าที่เดิม  ....... :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2551, 06:09:09 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 08:57:57 »
ปกติถ้าจะใส่หลอดตะกรุด ช่างเค้าจะต้องปิดหัวท้ายให้แน่นหนาครับ ถ้าไม่แน่นแล้วเกิดหลุดออกมาจะยุ่งครับ แนะนำให้เจาะรูที่ตัวหลอดตะกรุดซักเล็กน้อยครับเพื่อหยอดเหล้าครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 09:30:45 »
เจาะรูเลยจ้ะ  :016:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 09:33:53 »
คนเก่าๆเค้าให้
 ผูกต้นขานะครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 09:43:32 »
เอาไว้ต่ำกว่าเอว อย่างนั้นได้ด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 12:41:51 »
เอาไว้ต่ำกว่าเอว อย่างนั้นได้ด้วยหรอครับ

ครับ ดั้งเดิม เค้าใช้ผูกที่ต้นขาเวลาจะไปนอกบ้านครับ..

เป็นเมตตามหานิยม เป็นหุ่นพยนต์คอยคุ้มกันตัวครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 07:00:24 »
ขอบคุณทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 12:23:02 »
แล้วพระสีแสลงแงง หน้าตาเป็นไงอ่ะ แล้วพุทธคุณเป็นไง ไม่รู้จัก แนะนำหน่อยนะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 03:46:12 »
ด้วยความเคารพครับ
 พระศรีเป็นแบบนี้ครับ ของวัดสามง่ามนะครับ

คาถาครับ

แต่คาถาของเก่า
ว่าอย่างนี้ครับ
"ปัญจะมาเล ปัญจะมามะ พระสีสะแลงแง จิตตังภิติรินิเม

จิตตังปุริโส นะสังวิโตทิมุตตะมัง นะมะพะทะ มะอะอุ"

รายเอียดเชิญที่นี้ครับ  แต่มีลูกมีเมียแล้วอย่าใช้เลยครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2881&st=0

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 03:56:54 »
อยากบูชาบ้างค่ะ แล้วพอจะทราบมั๊ยค่ะว่า ผู้ยันต์รูปแม่เป๋อมีให้บูชาที่ไหนบ้าง
คิดว่าบูชาเป็นผ้ายันต์ไม่น่าจะเป็นอันตรายนะ