ผู้เขียน หัวข้อ: การบูชาเครื่องราง งั่ง  (อ่าน 23823 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
การบูชาเครื่องราง งั่ง
« เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 03:22:50 »
อยากทราบว่าการบูชางั่ง เป็นด้านพุทธคุณรึเปล่า แล้วผู้หญิงบูชาได้ป่าว

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: การบูชาเครื่องราง งั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 05:32:03 »
อยากทราบว่าการบูชางั่ง เป็นด้านพุทธคุณรึเปล่า แล้วผู้หญิงบูชาได้ป่าว

เท่าที่ทราบนะครับ พระงั่ง มีพุทธคุณด้านเมตตาเป็นเลิศครับ
ส่วนผมสัก คาถาหัวใจงั่ง ไว้ที่แขนขวาครับ
เป็นคาถาทางเหนือครับ สักเป็นอักขระล้านนา (ตัวเมือง)
พระอาจารย์ที่วัดขุนคง อ.หางดง เชียงใหม่ เป็นผู้สักให้ครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 05:41:09 »
งั่งตาแดง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 05:48:01 »
ส่วยมาก เห็นแต่ผู้หญิง จะบูชาแม่เป๋อ นะครับ  :075:

แต่ก็ไม่ทราบ มาก ครับ ผมไม่ถนัดทางนี้

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 11:12:55 »
ส่วยมาก เห็นแต่ผู้หญิง จะบูชาแม่เป๋อ นะครับ  :075:

แต่ก็ไม่ทราบ มาก ครับ ผมไม่ถนัดทางนี้

นั้นซิครับ งั่งเหมาะกับผู้ชายมากกว่า ผู้หญิงน่าจะใช้แม่เป๋อนะครับ  เหมาะสมกว่า ถ้าเป็นคนที่ใช้ของทางนี้ขึ้นจะเห็นผลเร็วมากครับ

ถ้าใช้ไม่ขึ้นก็จะไม่ดีเท่าไร ทั้งอยู่ขึ้นอยู่กับว่า ของที่ว่าเป็นของเก่าหรือว่าพระเกจิฯ ปลุกเสกนะครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 11:24:27 »
เท่าที่ทราบมาว่าแม่เป๋อ เป็นด้านพรายใช้ป่าว แล้ว งั่ง ล่ะ พรายด้วยอ๊ะป่าว

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 07:20:40 »
เท่าที่ทราบมาว่าแม่เป๋อ เป็นด้านพรายใช้ป่าว แล้ว งั่ง ล่ะ พรายด้วยอ๊ะป่าว
เเม่เป๋อ นี่สายพรายก็มีครับ
ขึ้นอยู่กับมวลสาร เเละ วิธีการปลุกเสก
ด้านพุทธคุณก็ด้านเมตตา เเสดงถึงว่าเเม่กำลังคลอดลูกจึงเป็นวัตถุมงคลด้านเมตตา
ถ้าสายพรายก็อาจจะใช้วิญญาน(ผี)เป็นสื่อจะช่วยให้เเรง ได้ผลเร็ว
เเต่อย่างว่าน่ะเเหละ สายพราย คือ ผี ใช้ต้องระวัง
พระงั่ง ก็เช่นกันมีทั้งสายพุทธคุณ เเละ สายพราย เช่นกันครับ
สายพุทธคุณลักษณะของตัวพระอาจจะไม่ดูลามก
ส่วน สายพราย ลักษณะอาจจดูทะลึ่งไปซักหน่อย
เด่นด้านเมตตา คงกระพัน
เเต่ถ้าพี่เป็นผู้หญิงลองใช้เเม่เป๋อดูสิครับ

ทราบมาเเค่นี้ ผิดพลาดประการใด กราบอภัยด้วย

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 08:56:48 »

งั่งที่พระสร้าง เพื่อพุทธคุณทางเมตตา ผู้หญิงก้ใช้ได้ ผู้ชายก้ใช้ได้ครับ..เช่นในภาพ งั่งหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง

..งั่งที่เป็นคุณทางไสย (ไม่เรียกว่าพุทธคุณ เพราะไม่ได้ใช้คำสวดสรรเสริญคุณพระพุทธเจ้า)

เป็นของที่ทำมาเพื่อผู้ชายใช้ในทางสเน่ห์อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับผู้หญิงครับ..

..ส่วนแม่เป๋อ รู้สึกว่าในกระทุ้เก่าที่คุณINLOVE ได้ถาม  พี่Gearmour ได้ลงลิงค์ที่เกี่ยวกับแม่เป๋อไว้ให้ดูพร้อมรายละเอียดเรียบร้อยแล้ว..

..ลองกลับไปดูกระทุ้ที่คุณได้ตั้งถามไว้นะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 11:02:18 »
ที่อยากทราบ เพราะว่าอยากบูชาที่ไม่ใช่สายพรายน่ะ อยากได้สายพุทธคุณมากกว่า จะมีรึเปล่า

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 04:29:16 »
ไม่เคยเหงอ่านะครับ .... งั่งก็งั่ง ครับ มีเป๋อ ก็แม่เป๋อ ครับ
คาถาที่ใช้เสก ..... ไม่ใช่บทเดียวกับที่เสกพระแน่นอน ครับ .. ผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่พุทธคุณ ตามที่พี่แอ๊ก บอกนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 09:18:20 »
ที่อยากทราบ เพราะว่าอยากบูชาที่ไม่ใช่สายพรายน่ะ อยากได้สายพุทธคุณมากกว่า จะมีรึเปล่า

งั่งที่พระสร้าง เพื่อพุทธคุณทางเมตตา ผู้หญิงก็ใช้ได้ ผู้ชายก้ใช้ได้ครับ..เช่นในภาพ งั่งหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง

ครับ ชมตามรูปครับ..

...ส่วนเรื่องแม่เป๋อทางพุทธคุณ เคยมีพระท่านสร้างไว้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่า หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทาน ราชดำหริ หรือเปล่า..

..ลองเสริช์กูเกิ้ลดูนะครับ..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 10:43:45 »

งั่งที่พระสร้าง เพื่อพุทธคุณทางเมตตา ผู้หญิงก้ใช้ได้ ผู้ชายก้ใช้ได้ครับ..เช่นในภาพ งั่งหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง

..งั่งที่เป็นคุณทางไสย (ไม่เรียกว่าพุทธคุณ เพราะไม่ได้ใช้คำสวดสรรเสริญคุณพระพุทธเจ้า)

เป็นของที่ทำมาเพื่อผู้ชายใช้ในทางสเน่ห์อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับผู้หญิงครับ..

..ส่วนแม่เป๋อ รู้สึกว่าในกระทุ้เก่าที่คุณINLOVE ได้ถาม  พี่Gearmour ได้ลงลิงค์ที่เกี่ยวกับแม่เป๋อไว้ให้ดูพร้อมรายละเอียดเรียบร้อยแล้ว..

..ลองกลับไปดูกระทุ้ที่คุณได้ตั้งถามไว้นะครับ..

ของคุณเอ็กซ์เหมือนของผมเลยครับ

ของผมรุ่นรวยมหาเศรษฐี  ปี 2548 ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 06:11:09 »
งั่งที่พระสร้าง เพื่อพุทธคุณทางเมตตา ผู้หญิงก็ใช้ได้ ผู้ชายก้ใช้ได้ครับ..เช่นในภาพ งั่งหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง

ครับ ชมตามรูปครับ..

...ส่วนเรื่องแม่เป๋อทางพุทธคุณ เคยมีพระท่านสร้างไว้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่า หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทาน ราชดำหริ หรือเปล่า..

..ลองเสริช์กูเกิ้ลดูนะครับ..
ลองหาดูแล้วนะ ไม่เห็นมีเลย อยากได้แม่เป๋อทางพุทธคุณ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 12:26:00 »
งั่งสายพุทธคุณ  ที่วัดหัวลำโพง น่าจะพอมีให้บูชานะครับ ไปที่เดียวได้เลือกครบเลยครับผม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พ.ย. 2551, 12:38:10 »
"มะนิมะนัง มหางั่งตันติ จิตตังภูติ มามิมามะมามา"

ใช้ปลุกพี่งั่ง มาทั้งสาวและแฟนของสาว และเป็นเรื่องเป็นราวเพราะไปยุ่งกะแฟนเขาอิอิ อย่าลืมฝึกสับรางนะท่าน แต่ถ้ามีองค์เทพใช้งั่งไมมีผลใดๆ ^^"

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 02:43:55 »
งั่งสายพุทธคุณ  ที่วัดหัวลำโพง น่าจะพอมีให้บูชานะครับ ไปที่เดียวได้เลือกครบเลยครับผม

พอจะทราบรายละเอียดการบูชารึเปล่า พอดีอยู่ไกล จะบูชาได้ยังไงดี พอจะแนะนำได้มั๊ยค่ะ
ส่วนเรื่องการสับราง ไม่ใช่ปัญหาค่ะ  :095:

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 09:03:26 »
อ้างจาก: อชิตะ ที่ ๒๒ พ.ย. ๕๑, ๑๓:๑๑:๐๐

พอจะทราบรายละเอียดการบูชารึเปล่า พอดีอยู่ไกล จะบูชาได้ยังไงดี พอจะแนะนำได้มั๊ยค่ะ
ส่วนเรื่องการสับราง ไม่ใช่ปัญหาค่ะ 

สะงานนนเรยนะคุณพี่INLOVE

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 12:49:12 »
อ้างจาก: อชิตะ ที่ ๒๒ พ.ย. ๕๑, ๑๓:๑๑:๐๐

ส่วนเรื่องการสับราง ไม่ใช่ปัญหาค่ะ 

สะงานนนเรยนะคุณพี่INLOVE

ก็อยากได้มาบูชานี่ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ  :054: :054:
เพราะว่าถ้าหากบูชาแม่เป๋อ เป็นสายพราย ไม่นิยมค่ะ กลัวด้วย

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 04:39:57 »
รายละเอียดการบูชา ?? คือ สำนักงานที่วัดหัวลำโพงเป็นเหมือนศูนย์พระนะครับ มีหลายๆวัด นำวัตถุมงคลมาวางให้ได้บูชากัน ในราคาวัด

งั่งหลวงพ่อคีย์ ประมาณ หนักร้อยต้นๆ ครับ ถ้าสนใจคงต้องเดินทางไปชมที่วัดนะครับ 

เพราะหมายเลขโทรศัพท์ลองโทรแล้วไม่มีใครรับ

สำนักงาน์พระเครื่องวัดหัวลำโพง โทร ๐๒-๒๓๓๕๕๓๒,๐๒-๒๓๓๗๕๕๘

เกรงว่าตอบกระทู้ถามแบบนี้จะเข้าข่ายโฆษณาซื้อ-ขายวัตถุมงคลหรือไม่ ถ้าผิดกฏลบความเห็นนี้ได้นะครับ 

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 04:56:31 »
"มะนิมะนัง มหางั่งตันติ จิตตังภูติ มามิมามะมามา"

ใช้ปลุกพี่งั่ง มาทั้งสาวและแฟนของสาว และเป็นเรื่องเป็นราวเพราะไปยุ่งกะแฟนเขาอิอิ อย่าลืมฝึกสับรางนะท่าน แต่ถ้ามีองค์เทพใช้งั่งไมมีผลใดๆ ^^"

องค์เทพ คืออะไรหรอครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 08:08:03 »
องค์เทพก็หมายถึงคนที่มีองค์แฝงอยู่ในตัวน่ะแหละครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 09:36:34 »
อ๋อ คือ ลง องค์ ที่ผมเข้าใจนั่นเองสินะครับ ขอบคุณครับ

เพื่อนของเพื่อนผม มีองค์นาราย สามารถอ่านใจคนได้   :015:

เขาเคยบอก ว่าผมก็มี ถ้าจะไปทำก็ทำได้ แต่คนที่ทำความรู้สึกเรื่องความรักจะหายไป

คนที่ไม่มี แต่ถ้านับถือ ก็ทำได้นะครับ :005:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 09:51:46 »
งั่งตาแดง เท่าที่ผมรู้ ดีอีกอย่างคือเอาไว้เล่นการพนันนะ

เห็นว่าเขาชอบของสกปรกนะ หรือไม่ก่อนเอาไปเล่นให้เอาเขาไปทิ้งไว้ในถังขยะ

หรือเอาเมนผู้หญิงมาหุ้มเอาไว้เลย  แล้วตอนเช้าค่อยเอาไปเล่น

จะเล่นชนะ เล่นได้ครับ เล่นที่บ่อนก็ได้   น้าผมเล่าให้ฟังนะ

ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วย
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 04:45:57 »
อ้างถึง
งั่งตาแดง เท่าที่ผมรู้ ดีอีกอย่างคือเอาไว้เล่นการพนันนะ

เห็นว่าเขาชอบของสกปรกนะ หรือไม่ก่อนเอาไปเล่นให้เอาเขาไปทิ้งไว้ในถังขยะ

หรือเอาเมนผู้หญิงมาหุ้มเอาไว้เลย  แล้วตอนเช้าค่อยเอาไปเล่น

จะเล่นชนะ เล่นได้ครับ เล่นที่บ่อนก็ได้   น้าผมเล่าให้ฟังนะ

ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วย

.....มันเป็นอย่างนั้นจริงหรือครับท่าน.....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 07:47:59 »
เคยได้ยินมาบ้างเหมือนกันครับ
จากปากคนที่เค้าเคยมีของแท้ๆ
เค้าบอกว่าวิธีพิสูจน์ของแท้ ให้เอางั่งวางตะแคงแล้วให้ผู้หญิงเดินผ่าน
ถ้าของแท้จะลุกตั้งขึ้นมาได้เองเลย
เท็จจริงอย่างไรคงต้องพิจารณาเอาครับ
แต่ที่ได้ยินมาตรงกันคือ งั่งชอบประจำเดือนของผู้หญิงมากๆครับ อันนี้ผมได้ยินจากปากคนที่เค้าเคยพกไว้เองเลย :093:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 พ.ย. 2551, 11:55:34 »
รายละเอียดการบูชา ?? คือ สำนักงานที่วัดหัวลำโพงเป็นเหมือนศูนย์พระนะครับ มีหลายๆวัด นำวัตถุมงคลมาวางให้ได้บูชากัน ในราคาวัด

งั่งหลวงพ่อคีย์ ประมาณ หนักร้อยต้นๆ ครับ ถ้าสนใจคงต้องเดินทางไปชมที่วัดนะครับ 

เพราะหมายเลขโทรศัพท์ลองโทรแล้วไม่มีใครรับ

สำนักงาน์พระเครื่องวัดหัวลำโพง โทร ๐๒-๒๓๓๕๕๓๒,๐๒-๒๓๓๗๕๕๘

เกรงว่าตอบกระทู้ถามแบบนี้จะเข้าข่ายโฆษณาซื้อ-ขายวัตถุมงคลหรือไม่ ถ้าผิดกฏลบความเห็นนี้ได้นะครับ 

ขอบคุณท่านมากเลยนะ   :047: :033: จะลองติดต่อไปที่สำนักงานตามที่แนะนำนะค่ะ  18;

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 02:32:11 »
งั่ง ตาแดง ส่วนมาก คนที่พก
เค้าเอาไว้ ตรงไหนอ่ะครับ

ในกระเป๋ากางเกงได้ ป่าว ครับ

รบกวน ตอบ ทีน คับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 03:36:33 »
เค้าเอาไว้ ตรงไหนอ่ะครับ

ในกระเป๋ากางเกงได้ ป่าว ครับ

รบกวน ตอบ ทีน คับ

เค้าเอาไว้ ตรงไหนนะครับ

ในกระเป๋ากางเกงได้ หรือเปล่า? ครับ

รบกวน ตอบ ที่นะ ครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 พ.ค. 2552, 04:21:39 »
เค้าเอาไว้ ตรงไหนนะครับ

ในกระเป๋ากางเกงได้ หรือเปล่า? ครับ

รบกวน ตอบ ที่นะ ครับ