ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ระลึก ผ้าป่าสามัคคี สุโขทัย พ่อแก่ครับ  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เผอิญได้รับใบบอกบุญจากลุงamazing ครับร่วมเป็นประธานทอดผ้าป่าสามัคคี ไม่คิดว่าจะได้อะไรแบบนี้ ได้บุญด้วย ได้สิ่งอันเป็นมงคลที่ชอบอีกด้วย ทอดเสร็จไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีแบบนี้บ่อยๆนะครับลุงผมชอบ5555
...

...
วัดนี้ยังไงล่ะครับ ชมภาพของที่ระลึกเลยละกัน
...

...
เนื้อทำจากเรซินครับ สูงประมาณ 16 นิ้ว เพ้นสีได้สวยงามครับ
...

...
ด้านซ้ายครับมือถือพัด พัดให้เย็นใจ
...

...
ด้านขวาถือไม้เท้า ดูดีมีเมตตาครับ ติดกับไม้เท้ามีแก้วสารพัดนึกด้วย
...

...
บนฐานมีตัวอักษรเขียนว่า ปู่ตาทิพย์รุ่น ๑ หลวงพ่อน้อย สุโขทัยครับ ตอกโค๊ดลงบนแผ่นตะกั่ว เฮง เฮง เฮง แปะติดอยู่บนฐานด้านหน้า
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยจังครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยมากครับ พี่หอมเชียง  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เพ้นสีได้งามสะใจมากครับ สวยมากๆครับผม  :015:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
บ้านผมก็อยุ่สุโขทัยครับ
แต่ไม่ได้ไป เสียดายจัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดูขลังดีครับ สวยมากครับ  :089:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
สวยมาก...ครับ...!!!!!

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ  :016: :015:
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ชอบมากครับ ปู่ท่านดูเหมือนมีชีวิตจริงๆเลย
น่าเคารพศรัทธามากครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ