ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพุทธคุณของเสือคู่หน่อยครับ  (อ่าน 9968 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkjame

• จตุตถะ
พุทธคุณของเสือคู่คืออะไรหรอครับผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ แล้วก็ที่วัดบางพระมีเสื้อยันต์ขายปะครับอยากได้มากๆ

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ตอบ: ขอถามพุทธคุณของเสือคู่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 04:02:15 »
มหาอำนาจครับที่วัดมีให้เช่าครับ

• จตุตถะ
ตอบ: ขอถามพุทธคุณของเสือคู่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 05:01:39 »
แล้วเช่าตรงไหนอะครับเสื้อยันต์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 05:34:42 »
เสื้อยันต์เคยเห็น อะครับ แต่ตอนนี้ไม่ทราบมีหรือป่าว ต้อง ลองถามพระที่ตู้วัตถุมงคล ที่กุติใหญ่หนะครับ
หรือไม่ลองถามพี่ๆ ที่เขาไปมาเมื่อไม่นานอะครับ เดี่ยวก็คงมาตอบกัน
เสือคู่แน้น มหาอำนาจ ครับ แต่ก็มีอย่างอื่นด้วย ครับ แคล้วคลาด คงกระพัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 05:52:14 »
จะเสือคู่หรือเดี่ยว หรือตาเดียวตีนโต
ก็ได้ทางคงกระพันมหาอำนาจเหมือนกันแหละครับ
เพียงแต่ต่างกันที่ลวดลายและอักขระปลีกย่อยบ้าง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 06:55:42 »
แล้วมีใครทราบไหมว่าตอนนี้เสื้อยันต์ที่วัดบางพระยังมีขายอยู่ป่าวครับ แล้วราคาเท่าไร

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 09:18:47 »
เสือ - มหาอำนาจ ตบะ เป็นที่ยำเกรง คงกระพัน เสือคู่ก็น่าจะเป็นไปในแนวทางเดียวกันนะครับ เสื้อยันต์ที่กุฏิใหญ่ก็มีให้เห็นนะครับ ลองเข้าไปดูครับ  :001:

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ย. 2551, 08:59:22 »
ตอนนั้นเช่ามารุ่นไหว้ครูพศ50เช่ามาแต่เป็นเสื้อยืดประมาน250/300บาทอ่ะครับตอนนี้เท่าที่เห็นก็มีเป็นเสื้อยืดครับที่กุฏิใหญลองไปดูนะครับเพผื่อยังมี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ย. 2551, 09:37:44 »
ผมเห็นมีอยู่ครับผมเสื้อยันต์   :089:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ย. 2551, 05:42:28 »
เสื้อยันต์ก็อยู่ในที่ไหว้อาจารย์ปู่ไงกุฏิใหญ่ไงแต่ไม่รู้ว่าเสื้อหมดหรือยังนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 04:28:37 »
น่าจะยังมีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเสื้อเดี่ยวคู่ แต่ถ้าผ้ายันต์ล่ะมีแน่ๆครับ ลองดูๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา