ผู้เขียน หัวข้อ: มาอวยพร วันคล้ายวันเกิดให้กับพี่เก่ง สิบทัศ วัดบางพระหน่อย ครับ  (อ่าน 4616 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
วันนี้ เป็นวันคล้ายวันเกิด ของพี่สิบทัศ แห่งวัดบางพระ 

ขอให้ พี่ เก่ง มีความสุข อายุมั่นขวัญยืน คิดทำอะไรขอให้ได้ตามปราณถนา ทุกๆเรื่อง

ขอให้มี ความสุข มากๆ ครับ

เอ็ม ณ วัดไร่ขิง 

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
สุขสันต์วันเกิด
มีความสุขมากมาย
มีเงินทองมากหลาย

ร่ำรวย เงินทอง กลายเป็นเศรษฐี นะคะ
ปล. มีแฟน สวยๆ เก่งๆ นะคะ

[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิด ครับท่านสิบทัศ ขอให้สมหวังในสิ่งที่หวัง มีความสุขมากๆๆ ครับ :015:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
สุขสันต์วันเกิดครับ พี่สิบทัศน์  ขอให้ร่ำรวย  ไม่เจ็บ ไม่จน ครับ   25;

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
สุขสันวันเกิดด้วยครับ

หุหุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เนื่องด้วยวันคล้ายวันเกิดของสุดหล่อ หน้าใสกล้ามใหญ่สาวกรี๊ดประจำบางพระรามาถึงอักครั้งก็ขอให้คิดอะไรให้สมความปราถนา คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง คิดรักใครให้ติดแน่นติดหนึบติดนานด้วยนะโมพุทธานะ นะเมตตา โมกรุณา ธายิน ยะเอ็นดู ขอแรงครูบาอาจารย์ สรรพสิทธิคาถาบูรพาจารย์ดร.หลวงพ่เปิ่นฐิตะคุโณ เป็น พลัวตรปัจจัยแห่งอำนาจวาสนาบารมี และสิ่งที่เข้ามาก็มีแต่สิ่งดี ทำธุรกิจก็ให้รวยแล้วรวยอีก อะไรที่เป็นอุปสรรคให้ผ่านพ้นไป นับแต่บัดนี้ให้มีแต่สิ่งดีๆ คอยสนับสนุนท่านตลอดไปรักพี่น้องเสมอ ถ้ามีโอกาสเราจะได้พบกันครับ

วันนี้ท่านกราบตักคุณแม่แล้วหรือยังครับ ^^ ยินดีด้วยๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มีเพลง มาให้ฟัง เนื่องในโอกาศ วันเกิด ครับ  เพลงนี้ ขอมอบให้ ครับ

เพลง แม่ บอดี้แสลมกับพงษ์สิทธิ์ คำภี ครับ 

วันเกิด คือวันที่แม่เรา เจ็บปวด ครับ ........... 

ทั้งนี้และทั้งนั้น ขอให้ ครอบครัว พี่  และ ตัวพี่ ประสบความสำเร็จ ปลอดภัยจากอันตรายทุกด้าน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2551, 06:58:57 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
มีความสุขมากๆนะคับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
HAPPY BIRTHDAY TO KENG

เอาเป็นว่า พี่ขอให้เจอคู่... ให้เจอคนรู้ใจวันเกิดนี้... ให้จีบใครก็ จีบ 'ติด' นะคนดี...
ด้วยความปรารถนาดีจากพี่โชว...

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอให้พี่เก่งมีแต่ความสุขคิดสิ่งใดขอให้สมหวังครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ขอให้ชนะเลิศในการแข่งขันที่จะมีขึ้นเร็วๆนี้ด้วยนะครับ   แต่ยังไงอย่าลืมฟิตซ้อมด้วยหล่ะ   :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยแล้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก

..โปรดดลบันดาลให้ท่านสิบทัศน์ร่ำรวยเงินทอง ไม่เจ็บไม่ไข้ เป็นที่รักของทุกคน แคล้วคลาดปลอดภัย คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอขอบคุณทุกๆคำอวยพรเลยนะครับ เปิดบอร์ดเข้ามาอ่านวันนี้น้ำตาซึมเลย ขอบคุณอีกครั้งครับ  เมื่อเช้านี้ก็ไปทำบุญถวายภัตตาหารเช้ากับหลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอมมาครับ พอดีท่านเพิ่งกลับมาจากสิงค์โปร์ ได้ของขวัญวันเกิดเป็นรูปของท่านใบใหญ่มากใส่กรอบมาใบนึงครับ ฝากบุญให้กับทุกๆท่านด้วยนะครับผม  :001:

เต็มที่ครับคุณลุงอเมซิ่ง ปีนี้อัพเพิ่มอีก 50 กว่าปอนด์แต่ยังลงรุ่นเดิมได้ ได้ลุ้นแน่นอนครับผม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2551, 09:20:33 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับผม คิดหวังอะไรก็พยายามให้เป็นจริง นะครับ   :114:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สุขสันวันเกิดด้วยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิดด้วยคนจ้า  :114:   
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
พึ่งเลิกเรียนมาก็มาเปิดคอมดูเวปบางพระเลย...สุขสันต์วันเกิดครับพี่ ขอให้มีแต่ความสุข.คิดทองให้ไปฮั๊วเช้งเฮง..คิดเงินให้เก็บ...คิดจะสักนึกถึงบางพระ..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบารมีพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันตเจ้าทั้งหลาย  ได้แผ่บารมีส่งผลให้คุณเก่งมีความสุข ทั้งกายและใจ  คิดสิ่งใดก็สมความปรารถนาทุกประการครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง รวยๆคับพี่
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
โชคดีมีชัย มีกิ๊กไว้หลายๆ :015:

คิดสิ่งใดสมหวังเนอะพี่
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอให้มี ความสุข มากๆ ครับ 

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
HBD ครับ มีความสุขมากๆครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอให้เก่งมีความสุข สมหวังทุกประการนะ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
ขอให้พี่มีความสุขครับ รวยๆนะครับ :004: สุขสันต์วันเกิดนะครับ :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอขอบคุณทุกคำอวยพรจากทุกท่านอีกครั้งครับผม  :054:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ขอให้อย่าเจ็บอย่าจนก็พอแล้ว......เน้อ...... :016:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
คงไม่ช้าไปนะครับผมขออวยพรด้วยครับ โชคดี ร่ำรวย ไม่เจ็บไม่จนนะครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

มาช้ายังดีกว่าไม่มา สุขสันต์วัดเกิดครับ

bkung

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ lanena

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
  • ศิษย์น้องสะใภ้เมืองจิงโจ้
สุขสันต์วันเกิดค่ะศิษย์พี่   
  ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บรมครูทุกท่านตลอดจนเทพยดาทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ตลอดจนพระสยามเทวาธิราช จงปกป้องคุ้มครองให้ศิษย์พี่พบแต่ความสุข ความเจริญ สติมา ปัญญาเกิดนะคะ
 ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุขสันต์วันเกิด  ขอให้มีความสุข
สุขภาพร่างกายแข็งแรง
คิดอะไรขอให้สมปราถนาทุกสิ่งทุกอย่าง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อวยพรวันเกิดครับ ท่านเก่ง มีความสุข สมหวังนะครับ สุขภาพแข็งแรง สมหวังในสิ่งดีๆ ทุกประการนะครับ

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ดีคับคุณพี่ มีความสุขนะพี่ ( ขอแจมหน่อย ) :005:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
โอโหวันเกิดพี่เก่ง  ก็ขอให้พี่มีความสุขหล่ะครับทำงานเบาๆลงหน่อยนะพี่

งานเยอะๆๆๆเกิน จะเอาตังไปเก็บไว้ที่ไหนเนี่ย เก็บบ้านตั้นมั่งก็ได้นะ

มีความสุขตลอดปีครับ ขอบคุณครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• ...
มาขอบคุณทุกๆท่านอีกสักครั้งครับผม 20 ปีนี้ มีอะไรๆเข้ามาใหม่ในชีวิตเยอะมากครับ ท่าทางจะไปได้ด้วยดีครับ  :001: ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไม่ได้เข้าบอร์ดเสียหลายวัน ขออวยพรย้อนหลังน๊ะครับ

พรใดในโลกที่เป็นจริงได้ขอพระเจ้าทรงเมตตา สุขสันต์วันเกิดครับท่าน  :114: