ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดจากสุรินทร์  (อ่าน 2326 ครั้ง)

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ตะกรุดจากสุรินทร์
« เมื่อ: 25 พ.ย. 2551, 02:23:48 »

ดูให้หน่อยครับพี่น้องผมอยากทราบว่าของวัดไหน

พอดีได้มาหลายปีแล้วมีตำรวจมอบให้มาครับเค้าบอกได้มาจากสุริทร์

จะรอคำตอบนะครับพี่น้อง ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

1.

2.

3.

4.

• จตุตถะ
ตอบ: ตะกรุดจากสุรินทร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 01:12:41 »

ไม่มีคนมาตอบให้เลย  :010:

รออยู่นะครับพี่น้อง  :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 08:08:13 »
สุรินทร์ หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี ท่านก็ดังครับ ของท่านห้ามกินสุรา

ตะกรุดดอกนี้อาจจะเป็นพระพื้นที่ .... ก็ได้ครับผม.....
  :089:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 11:54:27 »
น่าจะเป็นหลวงปู่เจียม วัดบูรพาราม ครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 01:38:26 »
ขอบคุณครับที่ตอบกันมางั้นผมจะลองหาดูนะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ย. 2551, 04:48:06 »
ส่วนตัวผมว่าแท้นะครับ .... แต่ไม่ทราบที่เท่านั้นเอง

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 07:50:42 »
ส่วนตัวผมก็พกติดตัวตลอดครับใส่แล้วอุ่นใจดีครับ

ผมเคยให้อดีตแฟนยืมเอาไปใส่แต่พออีกวันอดีตแฟนก็เอามาคืนเลยครับ :010:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 11:07:58 »
ไม่ทราบอ่ะครับ แต่เอาใจช่วยนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2551, 11:36:20 »
ดูแล้วคล้ายฯ ของหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ เทืจจริงขออภัยครับ

ส่วนที่ว่าของหลวงปู่เจียม วัดอินทราสุการาม อำเภอสังขะ ไม่ใช่หรอกครับ เพราะตะกรุดท่านส่วนมากจะมากับเหรียญส่วนใหญ่

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 04:38:00 »
หลวงปู่เจียม วัดบูรพาราม      :050:
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]