ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่3 ธ.ค 2551 ใครไปงานพิธีพุทธาภิเสกใหญ่ที่วัดสามง่าม บ้างครับ  (อ่าน 2326 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
วันที่3 ธ.ค 2551 ใครไปงานพิธีพุทธาภิเสกใหญ่ที่วัดสามง่าม บ้างครับ :017:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอทราบกำหนดการหน่อยนะครับท่าน shin  รายละเอียดวัตถุมงคลด้วยยิ่งดีครับ เผื่อว่างๆอาจจะแวะไปครับ ขอบคุณครับผม  :001:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เบี้องต้นนะคับ มีรูปหล่อหลวงพ่อเต๋ หลวงพ่อแย้ม ขนาด5นิ้ว ราคา2000บาท ขนาด7นิ้ว ราคา3000บาท

งานเริ่มบประมาณ13.00น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าสนใจมากครับ รู้สึกว่า ส่วนหนึ่งสั่งจอง ส่วนหนึ่งออกในงาน นะครับ   :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณมาก ครับ พี่ซิน  อยากไปมั่งจัง ครับ แต่คงไม่มีโอกาศ ใครไปก็ฝากกราบ มันสการหลวงปู่ด้วยนะครับ ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ประกาศนะครับ เมื่อ วันจันทร์ ที่ 1 ธันวาคม มีการทุบประตูทางเข้า วัด สามง่าม แล้วลังอิญว่าได้พบเจอ พระกรุ ของหลวงพ่อเต๋ แท้ๆๆรุ่น ปรกโพธิ์ใหญ่ จำนวน 88 องค์ ตอนนี้เท่าที่ทราบมา ทางวัดกำลังเปิดบูชา ที่กุฎิหลวงปู่แย้ม(บูชากับหลวงปู่โดย...ตรงครับ) ใครสนใจเรียนเชิญนะครับ (ผมได้มา 2 องค์ อิอิ)

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ประกาศนะครับ เมื่อ วันจันทร์ ที่ 1 ธันวาคม มีการทุบประตูทางเข้า วัด สามง่าม แล้วลังอิญว่าได้พบเจอ พระกรุ ของหลวงพ่อเต๋ แท้ๆๆรุ่น ปรกโพธิ์ใหญ่ จำนวน 88 องค์ ตอนนี้เท่าที่ทราบมา ทางวัดกำลังเปิดบูชา ที่กุฎิหลวงปู่แย้ม(บูชากับหลวงปู่โดย...ตรงครับ) ใครสนใจเรียนเชิญนะครับ (ผมได้มา 2 องค์ อิอิ)

บูชาองค์ละเท่าไรครับ
   รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
เท่าที่ทราบประมาณ 3000 บาท นะครับ เงินทั้งหมดร่วมทำบุญสร้างกำแพงวัดสามง่าม เห็นหลวงปู่ว่าอย่างนั้น(แต่ตอนที่ผมได้มา ฟรี 1องค์ บูชาเพิ่ม 1 องค์)

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
งามตามากๆ ครับ ด้วยความเคารพ   อยากได้ซักองค์จัง  อิอิ

• เด็กวัด
รบกวนหน่อย ครับ ใครเคยเห็น พระปางลีลา หลวงพ่อเต๋ รุ่นนี้ บ้าง ครับ อิอิ

อิอิ  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เคยเห็นอยู่ครับ ที่วัดผมก็ยังเห็นว่ามีอยู่ครับ
วงการพระเครือ่งก็นิยมกันอยู่ครับสำหรับพระลีลาหลวงปู่เต๋ คงทอง :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับ ตามนั้นครับท่านก๊อต พระกรุหลวงพ่อเต๋นี่สิครับ 88 องค์ มาร่วมบุญกับหลวงปู่แย้มท่านกันครับ อนุโมทนาสาธุด้วยครับผม  :054: