ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ได้อ่ะ  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aione

• ตติยะ
ทำไมไม่ได้อ่ะ
« เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 10:00:38 »
วันนี้ไปมาแล้วค่าาาาา.....ตั้งใจนะไปขอหงษ์ กะสาริกาคู่ ....แต่ได้นะหน้าทอง กะสาริกาลิ้นทองมาแทน หลวงพี่ติ่งท่านเมตตาให้มา กราบขอให้ท่านสักน้ำมันให้ท่าน...แต่ท่านบอกว่าจะสักไปทำไม ...ที่ลงให้เนี่ยดีที่สุดแล้ว เราก็เลยงง งง  เห็นในเวบบอกว่าขออะไรก็ได้  อุตส่าห์มาจากนครสวรรค์ ขอก็ไม่ได้  แต่ก็ไม่ละความพยายามกลับไปที่กุฏิใหญ่อีก...เห็นหลวงพี่นันกะลังสักก็ไปยกพานมั่ง หวังว่าจะได้ แต่คนเยอะมาก มาก  ก็คิดในใจว่า ไม่มีบุญจะได้ของดีกะเขาละมั๊งเรา กรรมมันบังเต็ม ๆ เศร้าจัง ไปครั้งแรก ก็ไม่แฮปปี้ซะแล้ว.......

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ทำไมไม่ได้อ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 10:21:58 »
คือผมคิดว่าท่านคงเห็นว่าเป็นผู้หญิงน่ะครับท่านเลยแนะนำให้ลงนะแทน จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวครับ
ซึงก็ได้ผลดีไม่แพ้กัน เพราะมีผุ้หญิงหลายคนไปขอท่านสัก แต่ท่านพิจารณาดูแล้วว่าคงทนไม่ไหวแน่
หลวงพี่ติ่งท่านมือหนักพอสมควรนะครับ สมัยก่อนที่ท่านสักหมึก คนที่สักกับท่านเล่าให้ผมฟังว่า
เลือดซึมจากแผลนานอยู่ถึงสองวันเลย ถ้าไม่ละความพยายามไปครั้งหน้าก็ไปแต่เช้าๆแล้วไปลองขอท่านใหม่ดูก็ได้ครับ
หรือจะสักกับหลวงพี่นันก็ดีครับ ท่านสักสวยแถมมือเบาด้วยผู้หญิงไปสักกับท่านเยอะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 02:52:20 »
++ใจเย็นครับ

กรุงโรมไม่ใด้สร้างเสร็จภายในวันเดียวนะครับ

ร้อนใจไปใย ไปบ่อยฯเดี๋ยวก้อด้ายของดีครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 06:15:44 »
อาจจะไม่ได้เป็นเพราะวันนั้นของเดือนมั้ยครับ   :062:

ไม่รู้นะครับ   หรือไม่พระอาจารย์อาจจะทดสอบเรา ?

แต่ลองไปขอใหม่ดู  ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น :027:

เป็นกำลังใจให้งับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 09:49:02 »
ใจเย็นๆนะครับ ที่หลวงพ่อติ่งเมตตาลงให้แสดงว่าท่านเห็นว่าเหมาะสมกับเราแล้ว ค่อยๆลงไปทีละอย่าง
แต่ถ้าอยากได้จริงๆลองปรึกษาท่านดูก็ได้ว่าอยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณทางใดดีกว่าไปขอให้ท่านสักยันต์นู้น ยันต์นี้ให้เรา
ผมว่าเหมือนเป็นการบังคับกันอย่างไรก็ไม่รู้ครับ... :090:
...หงษ์สักเจ็บนานนะครับ... :090:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 10:20:37 »
คือผมคิดว่าท่านคงเห็นว่าเป็นผู้หญิงน่ะครับท่านเลยแนะนำให้ลงนะแทน จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวครับ
ซึงก็ได้ผลดีไม่แพ้กัน เพราะมีผุ้หญิงหลายคนไปขอท่านสัก แต่ท่านพิจารณาดูแล้วว่าคงทนไม่ไหวแน่
หลวงพี่ติ่งท่านมือหนักพอสมควรนะครับ สมัยก่อนที่ท่านสักหมึก คนที่สักกับท่านเล่าให้ผมฟังว่า
เลือดซึมจากแผลนานอยู่ถึงสองวันเลย ถ้าไม่ละความพยายามไปครั้งหน้าก็ไปแต่เช้าๆแล้วไปลองขอท่านใหม่ดูก็ได้ครับ
หรือจะสักกับหลวงพี่นันก็ดีครับ ท่านสักสวยแถมมือเบาด้วยผู้หญิงไปสักกับท่านเยอะครับ

แบบที่น้องก๊อตบอกละครับ พระอาจารย์ติ่งลงเข็มค่อนข้างหนัก ผู้ชายเองบางทียังจุก

เป็นผู้หญิงด้วยท่านคงไม่อยากให้เจ็บหรือระบมนะครับ  ที่ได้มานะสุดยอดแล้วครับ พระอาจารย์ให้ของดีมาแล้ว

ของใช้ของดีที่ได้มา ให้เป็นประโยชน์นะครับแล้วจะได้ในสิ่งที่ต้องการ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 12:29:27 »
นะหน้าทอง กับ สาริกาลิ้นทอง ก็สุดยอดและ ครับ .......... รักษาใว้ให้ดีเถิด ครับ

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 12:48:54 »
ที่ได้มาก็ของดีทั้งนั้นแหละครับ :015:

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 01:58:50 »
ได้อะไรมาก็ดีหมดแหละครับพี่น้องอย่าคิดมากเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 04:35:28 »
ของบางอย่างบางครั้งถ้าอยากได้มากๆ บางครั้งก็ผิดหวังครับ...
แต่บางอย่างเราไม่คิดว่าจะได้ กลับได้มากกว่าที่เราหวังซะอีก...

อย่าเพิ่งละความพยายามครับ...
บางอย่างเค้าอาจจะกำลังทดสอบเราอยู่ก็ได้...
ถ้าจิตใจเรามั่นคงและศัทธาซะอย่าง อะไรก็หยุดเราไม่ได้หรอกครับ...เชื่อผม...

ครั้งหน้าลองเอาใหม่ครับ ครูบาอาจารย์ท่านเห็นความตั้งใจของเรา...
ท่านจะเมตตาเราเองครับ...
เท่าที่ผ่านมา อ. สายบางพระใจดีทุกท่านนะครับ...
ท่านลง นะ กับ สาริกาให้ก็สุดยอดไม่แพ้ลายยันต์หรอกครับ...

ด้วยความเคารพ อ. สายบางพระทุกท่านครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Aione

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 06:27:03 »
ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำนะคะ ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ก็มาทบทวนดูว่าทำไมไม่ได้...อาจจะจริงอย่างที่คุณบีมบอก....กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว..(เกี่ยวอะไรกะไม่สักให้) :005: :005:  ถ้าตั้งใจซักวันคงได้สมใจ....จะไปอีกแน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 08:15:02 »
ช้าๆอาจจะได้พร้าหลายด้าม..งามๆ.. :005: :005:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 04:16:02 »
จะไปเกรงอะไรสักน้ำมัน สักเสร็จแผลหายก็มองไม่เห็น จะสักทับสักกี่ลายกี่รูปก็ได้ ก็ไปจนกว่าจะได้สมใจล่ะครับ
สักหมึกนี่สิน่ากังวล ถ้าอยากได้แล้วไม่ได้ โอกาสที่จะได้มันก็น้อยลงเพราะที่ว่างและตำแหน่งที่จะลงมันก็น้อยลงไปด้วย โดยเฉพาะของที่นิยมวางลายเป็นคู่ เช่นหงษ์ , งบน้ำอ้อย , เสือคู่ ฯลฯ ถ้าที่ไม่พอก็ได้แค่ตัวเดียว ขาดคู่ไป หรือก็ไม่ได้เลย อยากได้หนุมานใหญ่ๆอยู่กลางหลัง แต่กลางหลังมียันต์เล็กๆที่หลวงพี่ลงไว้ให้ก่อนหน้านี้ ก็ต้องเลื่อนลายลงมาอยู่เหนือก้นกบถ้าเหลือที่ไม่พอก็อดไป อยากได้แค่ไหนก็คงไม่ได้ เพราะสักหมึกจะไม่นิยมลงทับกันอักขรจะวิบัติครับ

ด้วยความเคารพครับท่าน ผิดพลาดไปขออภัยไว้ล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 04:25:33 »
สำหรับคนที่ไปสักน้ำมันอย่างเรานะ ถ้าอยากเห็นรอยที่สักล่ะ จะทำไงให้พอจะมองเห็นได้บ้างค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 07:36:14 »
สำหรับคนที่ไปสักน้ำมันอย่างเรานะ ถ้าอยากเห็นรอยที่สักล่ะ จะทำไงให้พอจะมองเห็นได้บ้างค่ะ
เล่าให้ฟังนะครับ เมื่อก่อนนี้ตอนเรียน ม.4 เพื่อนผมมันสงสัยว่าผมสักน้ำมันมาจริงหรือเปล่า มันเลยตบหลังผมอย่างแรงงงง เพื่อนผมมันบอกว่า เห็นรอยสักขึ้นมาด้วยครับ ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะมองไม่เห็น ได้แต่เจ็บ :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 10:27:36 »
วิธีการตบนี่ ผมว่ามันน่าจะใช้ได้แค่ตอนสักใหม่ๆอะครับ
ตบให้รอยนูนขึ้นมาเพราะเลือดไปคั่งบริเวณรอยสักพอดี
แต่ที่เห็นมากับตา เพื่อนผมมันมันสักมาเป็ฯเดือนแล้วรอยหายไปแล้ว
มันไปขอความเมตตาพระอาจารย์ที่ผมนับถือท่านเรียกให้ครับ ว่าของยังอยู่ไหม
ปรากฏว่ารูปรอยสักที่เพื่อนผมมันสักมา นูนขึ้นมาเหมือนตอนสักใหม่ๆเลยครับ ทั้งๆที่รอยก็จางหายไปนานแล้ว
 :001: แปลกดีเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 12:16:17 »
ลองให้เพื่อนตบที่รอยสักนะ เห็นเต็ม ๆ ฝ่ามือเพื่อน เป็นรอยแดง ๆ  :095:

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 01:24:32 »
 :053:เยี่ยมๆตบที่รอยแผลใหม่ๆเห็นเเน่ครับถ้าอยากให้เห็นชัดให้เพื่อนทุบท้ายทอยดูข฿นเเน่ครับ(ขึ้นโรงพยาบาลเเน่ครับ) :095:
เเต่ผมเคยได้ยินว่าเวลาของขึ้นลายมันจะเเดงขึ้นมาจริงไหมครับ :069:

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2551, 10:22:38 »
อาจจะไม่ได้เป็นเพราะวันนั้นของเดือนมั้ยครับ   :062:

ไม่รู้นะครับ   หรือไม่พระอาจารย์อาจจะทดสอบเรา ?

แต่ลองไปขอใหม่ดู  ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น :027:

:069:อืมไม่น่าจะเกี่ยวกับวันนั้นของเดือนหรอกค่ะ คิดว่าที่หลวงพี่ท่านไม่สักให้ก้อคงจะเพราะ เห็นว่าเราเป็นผู้หญิงท่านกลัวว่าจะทนเจ็บไม่ไหวมั้งอ่ะน่ะ เพราะตอนที่เราไปครั้งแรกก้อไปที่กุฎิหลวงพี่ติ่งเหมือนกันกะว่าจะไปลงนะ ไปกะพี่สาว 2 คน พี่เราท่านลงนะด้วยวิธีการสักให้ แถมได้ 5 แถว มาอีกตังหาก พอท่านเห็นหน้าเราท่านบอกว่าโยมเดี๋ยวหลวงพี่เขียนให้เอาแล้วกันน่ะ ท่านก้อลงนะโดยใช้ไม้แหลมๆมนๆเขียนให้แทนวิธีการสัก เราคิดว่าเป็นเพราะหลวงพี่ท่านเห็นหน้าเราซีดเลยไม่กล้าสักให้ ท่านบอกว่ามีคนที่ท่านสักให้แล้วเป็นลมคาเข็มสักหลายคนท่านกลัว ขนาดว่าเขาเป็นผู้ชายแท้ๆ ยังเป็นลมเลย ท่านก้อคงห่วงเราจะเป็นลมด้วยล่ะมั้งค่ะ  :075:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2551, 01:53:01 »
อาจจะไม่ได้เป็นเพราะวันนั้นของเดือนมั้ยครับ   :062:

ไม่รู้นะครับ   หรือไม่พระอาจารย์อาจจะทดสอบเรา ?

:069:อืมไม่น่าจะเกี่ยวกับวันนั้นของเดือนหรอกค่ะ คิดว่าที่หลวงพี่ท่านไม่สักให้ก้อคงจะเพราะ เห็นว่าเราเป็นผู้หญิงท่านกลัวว่าจะทนเจ็บไม่ไหวมั้งอ่ะน่ะ เพราะตอนที่เราไปครั้งแรกก้อไปที่กุฎิหลวงพี่ติ่งเหมือนกันกะว่าจะไปลงนะ ไปกะพี่สาว 2 คน พี่เราท่านลงนะด้วยวิธีการสักให้ แถมได้ 5 แถว มาอีกตังหาก พอท่านเห็นหน้าเราท่านบอกว่าโยมเดี๋ยวหลวงพี่เขียนให้เอาแล้วกันน่ะ ท่านก้อลงนะโดยใช้ไม้แหลมๆมนๆเขียนให้แทนวิธีการสัก เราคิดว่าเป็นเพราะหลวงพี่ท่านเห็นหน้าเราซีดเลยไม่กล้าสักให้ ท่านบอกว่ามีคนที่ท่านสักให้แล้วเป็นลมคาเข็มสักหลายคนท่านกลัว ขนาดว่าเขาเป็นผู้ชายแท้ๆ ยังเป็นลมเลย ท่านก้อคงห่วงเราจะเป็นลมด้วยล่ะมั้งค่ะ  :075:

หายไปนานเลยนะจ๊ะ

สบายดีหรอ

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 09:34:12 »

หายไปนานเลยนะจ๊ะ

สบายดีหรอ

สาธุ.. อนุโมทนาบุญกุศล ที่ร่วมกระทำกับคุณบีม ด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 09:34:57 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]