ผู้เขียน หัวข้อ: วันแรก ที่ไปฝากตัว เป็นศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น ยากจะลืมเลือน กับสิ่งที่ใด้มา  (อ่าน 2218 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ตัวผมเองครับ  ถ่ายที่หน้า องค์รูปหล่อ  หลวงพ่อหีม  ในมือถือรูปภาพต่อไปนี้ครับ

รูปด้านหน้าและหลัง หลวงพ่อเปิ่นครับ

เหรียญนั่งราหู สร้างปี 2525  ปีที่ผมไปกราบหลวงพ่อ และฝากตัวเป็นศิษย์ และเป็นอาจารณ์ องค์แรก ที่ผมนับถือ มาจนถึงทุกวันนี้ครับ

ที่จริง ผมใด้ ตระกุดหน้าผากเสือมาด้วย แต่ติดรถ พี่ชายไปครับ  เห็นบอกว่า ขายรถไปแล้ว ลืมถอดออกมาครับ ไปกับรถเลย  ยังเสียดายอยู่เลยครับ

ของทุกชิ้น ใด้มากับมือ หลวงพ่อเปิ่น ทั้งนั้นครับ

นี่ละครับ  ครั้งแรก ที่ไปวัดบางพระ ไปหาหลวงพ่อเปิ่น  ต้องบอกครับ  ทางลูกรัง ฝุ่นตรึม กว่าจะถึงวัดใด้   ดีใจครับ  ที่ใด้เป็นศิษย์ท่านใด้

ความรู้สึกตอนนั้น  ท่านไม่อยากสักหมึกให้ครับ  ยังอยู่ในวัยเรียน  คนที่ลงเข็มให้ผมคนแรก คือ  หลวงพี่ต้อย(ป่าช้า) สมัยนั้นอยู่ใน ป่าช้าครับ  แล้วหลวงพ่อเปิ่น ก็ลงเข็มที่

หน้าผาก  พร้อมเป่า ให้ครับ  นึกถึงตอนนั้น ภาพยังติดตา  ขนลุกยังไม่หายเลยครับ  แม้กระทั่งตอนกดคีบอร์ดอยู่ตอนนี้ ขนยังลุกอยู่เลย

ใว้ว่างๆ จะมาลงรูป เครื่องราง เหรียญ ต่างๆ ที่ใด้มาสมัยหลวงพ่อ มาให้ชมกันน๊ะครับ

สาธุ องค์หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง สาธุ สาธุ สาธุ

ปล.เหรียญนั่งราหู ที่จริงเป็น ทองแดงครับ ผมใส่จน สนิมเขียวเลย เอาไปชุบทอง ให้สวยงามครับ ทุกวันนี้ ใส่ตลับใว้ครับ เหรียญแรกที่ใด้จากมือท่านครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุด้วย ครับ พี่   ขอบคุณ ครับ ที่นำภาพดีๆ และประสบการณ์ ที่ได้กราบท่านมาเล่าให้ฟัง ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับศิษพี่
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ เหรียญดูแลเก็บรักษาอย่างดีแน่เลยครับ สวยมากๆ  :016:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับ  มีไรดีๆก็นำมาฝากน้องอีกนะครับท่าน :015:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพเก่ามากครับ ขอบคุณที่แบ่งมาชมกันนะครับ เหรียญหลวงพ่อก็งามไปเลยครับ รุ่นนี้ประสบการณ์ดี สุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมครับภาพเก่ามากครับ :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ที่นำภาพหาชมยากมาลง :054:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ภาพเก่าหาดูยาก
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
น่าเสียดายตะกรุดหน้าผากเสือจังครับ ขอบคุณสำหรับภาพดีๆครับผม

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ ที่เล่าสู่กันฟัง
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ประสบการณ์ดีๆที่เล่าสู่กกันฟัง
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เจ สาEบาJwsะ

• ตติยะ
  • จัตตุครุฑธะ
    • ICQ Messenger - 824928348
    • MSN Messenger - ja_thiland@hotmail.com
คับเป็นสิ่งที่ประทับใจมาก ผมเองก็อยากมีโอกาสดีๆเเบบมั้งจัง

เหมือนเหมือนฝากตัวเป็นศิษย์อ.โบ้

ความรู้สึกเหมือนผมเลย

เเค่ได้เป็นศิษย์ คงภมิูใจมากพอเเล้ว ขอบคุณคับทุกคน