ผู้เขียน หัวข้อ: หายไปนาน..คิดถึง  (อ่าน 822 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
หายไปนาน..คิดถึง
« เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 10:36:33 »
สวัสดีครับ...พี่ๆน้องๆ คิดถึงชาวบางพระทุกคนเลย (เหมือนนักร้องไงไม่รู้)
ไม่ได้เข้ามาซ่ะนานช่วงนี้งานเยอะครับ ต้องออกไปถ่ายภาพที่ต่างจังหวัดด้วย
เลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่านกระทู้เลย ซักประมาณ 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาไปที่วัดมาครับ
คนเยอะเหมือนเดิม(ไปวันอาทิตย์) ว่าจะลงกับพระอาจารย์นัน แต่คนเยอะมาก แล้วพระอาจารย์นัน
ท่านติดนิมนต์ไปข้างนอกกลับมาก็เที่ยง ท่านออกไปตั้งแต่ 10 โมงกว่าๆ ผมเลยไปขอเมตตาพระอาจารย์ญา
ตอนนั่งอยู่ก็เสียวๆเหมือนกันครับ ทราบว่าท่านมือหนัก เคยลงแต่กับพระอาจารย์นัน แต่พอลงจริงไม่หนักครับ
เจ็บกว่าพระอาจารย์นันนิดหน่อยเอง แถมท่านยังคุยสนุกสนานด้วยครับ วันนั้นฮากันทั้งกุฏิเพราะน้องที่ชื่อโด่ง(ถ้าจำชื่อไม่ผิด)มาครับ
คุยกับพระอาจารย์ฮากันมากมาย เพิ่งรู้พระอาจารย์ญาท่านมีอารมณ์ขันมากครับ
เห็นมีน้องคนหนึ่งมาหาอาจารย์ญาแล้วพระอาจารย์ท่านฝัง..ไม่แน่ใจว่าตะกรุดหรือเข็มทอง ท่านใส่ในเข็มแล้วก็ฉีดเข้าที่แขนไปเลยครับ
วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างว่าจะเข้าไปที่วัดอีก......คิดถึงทุกคนครับ :005: :005: :005:
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: หายไปนาน..คิดถึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 11:40:09 »
อะครับ คิดถึงเช่นกัน ครับ  เดินทางปลอดภัยโชคดีนะครับ .... พูดถึงหลวงพี่ญา ผมก็อยากฝังมั่งจังเลย ครับ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2551, 12:20:35 »
น่าสนใจครับ  เรื่องเจ็บๆนี่ชอบเหมือนกัน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 06:42:40 »
อยากไปมั่งจังครับฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต