ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานบุญ ช่วงตรุษจีน ปี 52 ณ วัดตุ๊กตา  (อ่าน 3133 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาทำบุญ ปิดทองสักการะบูชาพระบรมสารีริกธาตุ และร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญ ถ่ายชีวิตโคกระบือ ณ วัดตุ๊กตา ต.บางกระเบา
อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

วันที่ 24 ม.ค.-1ก.พ. 2552 นี้นะครับ วัดอยู่ตรงข้าม วัดกลางบางแก้ว

พระครูวิบูลสิริธรรม หลวงพ่อเพี้ยน เจ้าอาวาส วัดตุ๊กตา รองเจ้าคณะอำเภอนครชัยศรี เป็นประธานจัดงาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ ได้ยินมานานแล้วเรื่องไถ่ชีวิตโค เป็นกุศลอย่างยิ่งครับ

การที่ทำบุญด้วยการให้ชีวิต เป็นกุศลมากครับ ขอบคุณมากครับ  :089:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ไหนๆ ไปวัดทั้งที ไปกราบหลวงปู่เพี้ยนด้วยนะครับ ท่านก็เก่ง ครับ เป็นพระสมาถะ ครับ
วัตถุมงคล ขึ้นชื่อของท่านคือ ลูกอมสีชมพู กับตุ๊กตาเทพ ครับ
ลูกอม ทางเมตตาแคล้วคลาด
ตุ๊กตา แนวกุมานทอง แต่เป็นเทพ ครับ

ประสบการณ์ เคยมีคนเอาตุ๊กตาทองไปแขวนหน้ารถ มีโจรที่มาปล้นจะมางัดรถ ดันเห็นเด็ก 2 คนนั่งอยุ่ในรถ เลยตกใจหนีไป ครับ
ด้านคุ้มคลองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข่าวครับผม ไว้ถ้าไปงานปิดทองฝังลูกนิมิตวัดกลางบางแก้วแล้วจะเลยเข้าไปหาหลวงพ่อเพี้ยนท่านต่อครับ เสริมให้อีกนิดครับผม หลวงพ่อเพี้ยนท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้วครับ อีก 1 พระดีศรีนครปฐม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไหนๆ ไปวัดทั้งที ไปกราบหลวงปู่เพี้ยนด้วยนะครับ ท่านก็เก่ง ครับ เป็นพระสมาถะ ครับ
วัตถุมงคล ขึ้นชื่อของท่านคือ ลูกอมสีชมพู กับตุ๊กตาเทพ ครับ
ลูกอม ทางเมตตาแคล้วคลาด
ตุ๊กตา แนวกุมานทอง แต่เป็นเทพ ครับ

ประสบการณ์ เคยมีคนเอาตุ๊กตาทองไปแขวนหน้ารถ มีโจรที่มาปล้นจะมางัดรถ ดันเห็นเด็ก 2 คนนั่งอยุ่ในรถ เลยตกใจหนีไป ครับ
ด้านคุ้มคลองด้วยนะครับ

..ไม่ทราบว่าที่วัดยังมีตุ๊กตาทองอยุ่บ้างมั๊ยครับ อยากได้ไว้บูชาครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
ไม่ทราบเลย ครับ ลองเอาเบอร์ไป 0-3423-XXXX และ 0-9173-XXXX
ผมว่าน่าจะยังมีอยู่นะครับ ลองดู ครับ  :075:

เห็นว่ามีพระขรร ด้ามสวยๆด้วยนะครับ ง่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2552, 05:19:19 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ได้มีโอกาสแวะเข้าไปที่วัดตุ๊กตา ตามคำแนะนำของท่านเอ็มครับ..

..แต่ไม่ได้นำกล้องไปด้วยเลยไม่ได้เก็บภาพบรรยากาศภายในวัดมาให้ชมกันครับ...

ตุ๊กตาที่เป็นที่มาของชื่อวัด เป็นตุ๊กตาไม้ 2 องค์ครับ ลอยน้ำมาติดอยุ่ที่ท่าน้ำวัด (ตอนนี้โดนขโมยไปองค์นึงแล้วครับ)

มีอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาร ปรากฎให้เห็นมากมายครับ ไม่ว่าจะเรื่องแคล้วคลาดปลอดภัย หรือเรื่องค้าขายต่างๆ (เป็นเทพครับ ลักษณะเหมือนพี่จุก วัดสวนหลวง)

ไม่ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อเพี้ยน เนื่องจากท่านพึ่งเดินทางกลับมา ท่านรับนิมนต์ไปฉันเพล แล้วพักผ่อนครับ...

คุยกับพี่ผู้หญิงที่ตุ้บูชาวัตถุมงคลถูกคอ พี่เค้าเลยเมตตาให้พระหลวงปู่เปิ่นมาองค์นึงครับ..
15;

ปล.. ไว้มีโอกาสจะเก็บตังค์ไปเช่าพระขรรค์ ไม้พญางิ้วดำ ลงคาถาเทพศาสตรา ครับ ป้องกันภูติผี ป้องกันคุณไสย..มีหลายไซส์ให้เลือกบูชาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2552, 10:38:31 โดย ack01 »

• เด็กวัด
โชคดีจังเลย ครับ พี่ ........สาธุบุญด้วยนะครับ แหม ได้ของดีมาอีกแล้ว ใว้ผมจะไปบ้าง ครับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ท่านเป็นอุปัชฌาจารย์ผมด้วยครับ สมัยบวชที่วัดนี้ ท่านบวชมาพร้อมกับพ่อผม แต่พ่อผมลาสิกขาซะก่อน  :054:
พรุ่งนี้ว่าจะไปกราบเยี่ยมซะหน่อยครับ

... เคยได้พระเหล็กไหลที่ท่านสร้างตอนงานกฐิน ท่านเมตตามาก ไม่ต้องกล่าวถึงสรรพคุณครับ สุดยอด ...

ป.ล.  ไปทีไร พ่อต้องขอพระท่านทุกที  :053: อ้อท่านดูดวงแม่นด้วยนะครับ แต่ไม่ค่อยดูให้ใครง่ายๆ ...
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้นำตุ๊กตาคู่แบบแขวนหน้ารถ มาให้ชมค่ะ 36;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple