ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่สิบทัศและทุกท่านชมภาพพระคันธราชแบบชัดๆและฟันธงเลย ครับ  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

แบบชัดๆเลยนะครับ รบกวนด้วยนะครับ เต็มที่เลยครับ กระแสเนื้อทองผสม ครับ
ฟันธงเลยครับ :002:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอบล่างอาจจะหักบิ่นไปหน่อยนะครับ แหะๆๆ
พระรุ่นนี้ พุทธธาพิเศกโดย
หลวงพ่อเงิน วัดดอนยานหอม
หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว
หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม
และเกจิคณาจารย์ ในยุคนั้น ครับ ประมาณปี249 กว่าๆ หรือไงนี่แหละครับ ลืม รอพี่เก่ง บอกลายละเอียดอีกที ครับ

ขอนอบน้อบรบกวนทุกท่านพิจณาเต็มที่เลย ครับ ผิดถูกไม่ว่ากัน ครับ เพื่อเป็นการศึกษาพระ ของ จ. นครปฐม ครับ
พระของผมมีขนาดความกว้าง 1.1 ซ.ม. สูงประมาณ 2.5 ซ.ม. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2552, 02:34:13 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• เด็กวัด
รบกวนด้วยนะครับทุกท่าน  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2552, 06:01:46 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญหล่อพระประธานพร ( ปฐมเทศนา ) พระประธานในพระอุโบสถ รุ่นแรก เข้าท่าเข้าทางอยู่ครับ  :005: กรุยอดแหลมแตกยกใหญ่  :006: คอนเฟริ์มแท้ชัวร์ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ล้างผิวมาหรือเปล่าครับท่าน"เอ็ม"...{^_^}...

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
มีเด็ดๆแยะอย่างนี้สงสัยต้องเจาะกรุแล้ว :092:

• เด็กวัด
ล้างผิวมาหรือเปล่าครับท่าน"เอ็ม"...{^_^}...

ไม่ได้ล้างนะครับ ตอนเจอมา ไม่ได้ล้าง ครับ  ........ แต่เอาแปรงขัดเอานิดหน่อย ง่า

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
แท้เดิม ดูดี นะครับ ระวังของแก๊ นะครับ ปลอมได้ดีนะครับ
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย