ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาดู เขี้ยวหมูตัน นับวันยิ่งหายาก ครับ  (อ่าน 6136 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมใด้มา สิบกว่าปีแล้วครับ  ปลุกเศกพิธี เสาร์ห้า มา 2 รอบแล้วที่วัด บางพระ 1 ครั้ง(สมัยหลวงพ่อเปิ่น ยังไม่ มรณภาพครับ)  ที่วัดศรีประจันตคาม 1 ครั้ง

ตอนใด้มา  ว่าจะไปแกะลวดลาย  เอามาคล้องคอ  แต่แล้วแต่รอด  จนถึงทุกวันนี้  ก็ยังเก็บใว้ แบบนี้ละครับ ยังไม่ใด้ไปทำการแกะเลย  ที่จริง เขี้ยวหมูตันนี้ เขามี คู่เลยครับ

กับเขี้ยวเสือกรวง ของหลวงน้าผมเอง   แต่ เขี้ยวเสือกรวง ท่านไม่ให้ผมครับ  ท่านบอกว่า  ของเพื่อนท่านให้มา  ตอนเป็น คารวาส ท่านอยากเอาไปคืนเพื่อนท่าน

แล้วท่านก็บอกว่า  ถ้าเองอยากใด้จริงๆ ไปขอเพื่อนท่านเอาเอง  และแล้ว  ผมก็ไม่มี วาสนา ใด้ครอบครองเขี้ยวเสือกรวง ชิ้นนั้น เพราะผม ไม่เคยไปหาเพื่อนท่านเลย

ก็เลยใด้ ครอบครอง เขี้ยวหมูตัน นี่ละครับ 

ปล. มีใครพอจะรู้จักช่าง ที่มีฝีมือในการแกะลวดลาย สวยๆ และใว้ใจใด้ บ้างมั๊ยครับ  ผมว่า จะไปทิ้งให้เขาช่วยแกะ  รึว่า ผมจะเอาไปลงจารณ์ ดีกว่า ใช้เดิมๆ ก็ดูขลังไปอีกแบบ

ลงอัขระ จารณ์ ซักนิด น่าจะแจ่มครับ :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :016: สวยงามครับพี่   

ขอบคุณมากครับ ผมเองไม่ค่อยเคยเห็นกับเขาเลย เจอแต่กลวงๆ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
 :053:สุดยอดครับผมเขี้ยวตัน

ขอบคุณครับ
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :016: :015:

ใช้แบบเดิมๆก็ดูสวยงามดีนะคะ

ยิ่งของที่หายากแล้ว

ถ้าไปร้านก้อคงไว้ใจยากค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
นี่แหละครับ ส่งที่ผมอยากได้และตามหาอยู่  :004: 55555

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
นี่แหละครับ ส่งที่ผมอยากได้และตามหาอยู่  :004: 55555
โทษครับพิมผิด นี่แหละครับ สิ่งที่ผมอยากได้และตามหาอยู่

ผมว่าเอาไปให้พระอาจารย์ท่านจาร และบรรจุอาคมจะขลังมากๆเลย ครับ

แต่โดยธรรมดาแล้วของทนสิทธิ์มีดีในตัว ครับ ........ยิ่งเขี้ยวหมูตันหายากโครตๆ ครับ หนังดีนักแล

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ดูเข้มขลังมากครับพี่ชาญ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยครับ ตันจากต้น ยันปลาย สุดยอดมาก มหาอุต เยี่ยม  :015:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 :016:สุดยอดความปรารถนาของผมเช่นกันครับ โชคดีจริงๆครับพี่ชาญ :015:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หาดูยากจริงๆครับพี่ชาญ...

..ของทนสิทธิ์ตามธรรมชาติเลยครับ..

..คงกระพันสุดยอด..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕