ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยฟันธงให้ที ครับ แท้หรือป่าว ครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

รบกวนทุกท่านเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่าน ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยครับ คมชัดดี เหรียญพัดยศเหมาะสำหรับ คนมีตำแหน่ง หน้าที่การงาน เป็นคนของพระราชา

ยศ ตำแหน่งจะสูงขึ้น ตามสิริมงคลจากวัตถุุมงคลที่บูชา  นัยว่า จะได้ทั้งบุญญาบารมีของพระมหากษัตริย์แผ่มาให้ความร่มเย็นและเจริญก้าวหน้า

ใครๆก็ชอบ นะครับ ยศ   :005: :005:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อ้อ ลืมไป ผมชมว่า สวยกับคมชัด

ส่วน แท้-เก๊ ต้องให้ท่านผู้รู้มาแนะนำนะครับ  ผมไม่แม่นพิมพ์และข้อมูล   มาเป็นกำลังใจให้นะครับ ท่านเอ็ม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
   ดูไม่เป็นครับแต่ผมว่าแท้ครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
มีของดีมาให้ชมกันอีกแล้วนะครับท่าน เอ็ม.... :002:
ผมว่าสวยนะท่านเอ็มแต่ไม่รู้ว่า แท้-เก๊ ผมไม่รู้จริงๆ ครับท่าน
รอผู้รู้มาตอบดีกว่านะครับ เป็นกำลังใจให้แล้วกันนะครับ....... :002:

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แท้ครับชัวร์ ตอนนี้ที่วัดยังพอมีเนื้อเงินอยู่แต่ไม่เยอะครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่หอมเชียง และ ทุกท่านมาก ครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ท่านหอมเชียงมายืนยันให้ สบายใจแล้วนะครับ สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พิมพ์นี้ สวย มาก ครับ  :015:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เหรียญทองแดงน่าจะแท้ครับ
แต่ว่าคนละบล๊อคกะเนื้อเงิน
คุ๊นๆไม่แน่ใจว่าบล๊อกเดียวกับทองเหลืองเปล่า

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญพัดยศทองแดงรุ่นนี้ที่วัดสร้างเองครับเท่าที่เห็นมี ๒ พิมพ์ครับ  พิมพ์หน้าเล็ก กับพิมพ์หน้าใหญ่  จำนวนสร้าง ๑๔๐,๘๗๒ เหรียญ  สำหรับเป็นที่ระลึกแด่ผู้ถวายมุทิตาสักการะ ตั้งแต่ ๕ ธ.ค. ๓๗ - ๑๙ ก.พ. ๓๘ (ข้อมูลจากหนังสือบุญญาบารมี  หลวงพ่อเปิ่น ฉบับพิเศษ  สมโภชน์สัญญาบัตรพัดยศ  "  เจ้าคุณ  " ) เหรียญรุ่นนี้ไม่น่าจะมีเก๊นะครับ  ถ้าเป็นรุ่นที่มีเนื้อ ทองคำ เงิน  เงินหน้าทอง  เงินลงยา  นวะโลหะและทองเหลือง  เป็นรุ่นที่ทางวัดนก โดยท่านพระครูสุจิตราภรณ์ ท่านเป็นผู้จัดสร้างถวายหลวงพ่อเปิ่นครับ เป็นรุ่นที่น่าสะสมบูชาอีกรุ่นหนึ่งครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
แท้ไม่แท้ไม่รู้อ่ะครับ ดูไม่เป็น รู้แต่รุ่น พัดยศ สวยจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
พุทธศิลป์สวยงาม น่าหาเก็บไว้บูชาสืบต่อให้ลูกหลานครับ คุณเอ็มโชคดีจริงๆ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2552, 10:55:24 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]