ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคาถาปลุกบ้างครับ  (อ่าน 8988 ครั้ง)

เอ็ม

• บุคคลทั่วไป
ใครมีคาถาปลุกบ้างครับ
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2548, 09:00:57 »
ใครรู้คาถาปลุกหนุมารเชิญธงบ้างครับ คืนผมไม่กล้าของกับอาจารย์ติ่งอ่ะครับขอบคุณครับ   

nid

Re: ใครมีคาถาปลุกบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2548, 05:31:54 »
 :062: :062: :062: :062: :062: :062: :062: :062: :062:

tawa19

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2548, 11:22:51 »
 :093: ไปทำอะไรพลาดมาครับ หรือต้องการปลุกเฉยๆแนะนำ ให้ถามท่านดีกว่านะครับท่านไม่ดุหรอกครับใจดีแต่เราต้องอ่อนน้อมถ่อมตนนะครับท่านชอบ ผมก็ศิษย์ท่านครับชอบสักกับท่าน แต่โดยทั่วๆไปไม่ว่าสักหนุมานแบบใด ก็ท่องคาถาหัวใจหนุมานครับ ดังนี้ หะนุมานะ ครับ (ถ้าลึกๆกว่านี้ก็ไม่ทราบครับ)ภาวนาบ่อยๆมีสมาธิด้วยครับ(สำคัญมากต้องใส่ใจเข้าไปตอนภาวนาด้วยครับ)แต่หนุมานพระอาจารย์ติ่งท่านสุดๆเลยนะครับผมเคยโดนผีอำแค่เพิ่งเริ่มอำครับผีเด้งออกเลยครับแล้วเพื่อนบอกว่าผมสวดภาษาแปลกๆออกมาด้วยไม่ใช่บทสวดมนต์ที่เราเคยได้ยินนะครับ ซึ่งตอนที่โดนอำผมครึ่งหลับครึ่งตื่นอยู่และรู้ตัวทุกอย่างครับส่วนบทสวดตอนนั้นใจผมคิดถึงบทนะโมแต่ปากกลับสวดมาอีกภาษาหนึ่งครับ ซึ่งตอนนั้นผมสักแค่เก้ายอด,แปดทิศ,ปัดถมึง(แม่ทัพ),สาลิกา,หนุมานเชิญธง จะเห็นว่าตอนนั้นผมมีสักรูปแค่สาลิกา,หนุมานเชิญธงนอกนั้นจะเป็นอักขระหมดเลยครับผมจึงเชื่ออย่างสนิทใจเลยครับว่าพ่อหนุมานช่วยผมไว้ครับและยังมีอีกหลายประสบการณ์นะครับ แนะนำให้สักพ่อปู่ฤาษี(สักที่สูงๆนะครับเช่นยอดอกหรือหลังช่วงบนอย่าสักที่ต่ำหรือแขนนะครับเพราะท่านเป็นครูที่สูงมากๆ),พระยาพาลีที่ยอดอกคับจะไม่กลัวทั้งคนและผีเลยครับอีกอย่างก็เสือครับ เสือท่านพระอาจารย์ติ่งท่านขึ้นดีมากๆครับ? ที่ผมแนะนำให้สักกับท่านพระอาจารย์ติ่งนะครับเพราะท่านขอได้ครับ :006:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2549, 03:23:58 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เรื่องคาถาปลุกของมีข้อสงสัยอยากจังเลย.......ว่ามีลูกศิตย์คนไหนบ้างไหมครับที่เคยขอ คาถาปลุกของจากอาจารย์โดยตรงเลย.....เพราะเท่าที่อ่านกระทู้แล้วมีคนตอบปัญหา..ว่าคาถาใช้บทนู้นบทนี้ใช้ในการปลุกของ....ซึงผมก็อ่านดูแล้วก็เป็น คาถาหัวใจยันต์ ต่างที่มีอธิบายอยู่ในเว็บของวัดทั้งสิ้น...ยังไม่เคยเจอคนไหนที่เอาข้อมูลที่นอกเหนือ จากที่รู้มามาจากเว็บมาตอบเลย...และมีใครบ้างไหมที่ขอ คาถา จากอาจารย์โดยตรงเลย...ถ้ามีขอความเมตตาผู้รู้ช่วยให้เป็น วิทยาทาน แก่ผู้อื่นด้วย...คอบคุณคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

monkey

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2549, 05:56:50 »
มีของ อ.หนู กันภัย สนใจไหมครับ ถ้าสนใจจะเข้ามาบอกให้ครับ  :092:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: ใครมีคาถาปลุกบ้างครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 12:55:49 »
เรียกอาคมเข้าร่าง

เอหิคาถังปิยังกาโย ทิศาปาโมกขังจาริยัง เอหิพุทธานุภาเวนะ เอหิธัมมรานุภาเวนะ เอหิสังฆานุภาเวนะ กูจะสูบพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้ในคอ กูจะยอพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้เหนืออก กูจะยกพระคาถาทั้งปวงขึ้นไว้เหนือเกศ พระครูกู เธอจึงให้กูเป็นเอกกว่าคนทั้งหลาย เอหิคลาย ๆ ปิยังมะมะ

พุทธังสรหิโสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ธัมมัง สรหิโสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ

สังฆังสรหิโสมาเรสะระ เอหิมาเรมาระ อาคัจฉะยะ อาคัจฉาหิ

กะ ขะ คะ ฆะ งะ จะ ฉะ ชะ ฌะ ญะ

ฏะ ฐะ ฑะ ฒะ ณะ ตะ ถะ ธะ ทะ นะ

ปะ ผะ พะ ภะ มะ ยะ ละ ระ อะ สะ หะ ฬะ อัง

ทรง อะ ทรงอา ทรงอิ ทรงอี ทรงอุ ทรงอู ทรงเอ ทรงโอ ทรงเอา ทรงอัง ทรงอะ ทรงนะโมพุทธายะ ทรงอักขระ ๔๑ ตัว โอกาเสติฎฐาหิ ติฏฐติ

ตั้งธาตุ

เอหิ ปฐวี พรหมา เอหิอาโปอินทรา

เอหิ เตโช นารายะ เอหิวาโย อิสรา

นะอิเพชชคง อะระหัง สุคะโต ภควา

โมติ พุทธะสัง อะระหัง สุคะโต ภควา

พุทธปิอิสวาสุ อะระหัง สุคะโต ภะคะวา

ธาโส มะอะอุ อะระหัง สุคะโต ภะคะวา

ยะภะอุอะมะ อะระหัง สุคะโต ภะคะวา

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: ใครมีคาถาปลุกบ้างครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 04:26:38 »
แจมด้วยนะคับ
คาถาฤทธิ์เดช
นะรา นะรา หิตังเทวัง นะราเทเวหิปูชิตัง นะรานัง กามะปังเกหิ นะมามิสุคะตังชินัง กะยะพุตัง
คาถาหมัดหนัก
โสภะคะวา อะทิสะมานิ อุเทยยัง คัจฉันตัพพัง สังลารัง ปะระมัง สุขัง นะลัพภะติ มหาสูญโญ จะสัมภะโต สังสาเร อานังคัจฉันติ
เสกป้องกันตัว
นะโมพุทธายะ โมพุทธายะนะ พุทธายะนะโม ธายะนะโมพุท ยะนะโมพุทธา อาราธนานัง นะวันทนานัง ปุเชมิพุทธัง อะภิปูชะยันติ
เสกตะกรุด
พุทธังมะอะอุ ธัมมังอะอุมะ สังฆังอุมะอะ อิติปิโสภะคะวา มะกาโลโหตุ อะกาโลโหตุ
ปลุกเสกรอยสัก
อิติปิโสภะคะวา อะภินิหาระ ปะระมิ สัมปันโน มะหากะรุณา มะหาปัญญา อะธิษฐานะ อิทธิมะโน มะหิทธิ จิตตะ ทิพพะจักขุ ภาวะนา อิทธิปาทะปัญญา พะละญาณะ อาราธะนา จะ สัทธัง อิทธิพะลัง อิทธิจิตตัง โสปิติอิ นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะนะอะ สัมมาทะสะ อะระหัง พุทโธ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ