ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้  (อ่าน 1863 ครั้ง)

ออฟไลน์ *-* ตอ.

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนผู้รู้
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2550, 12:54:06 »
ผมเป็นคนจังหวัดกาฬสินธุ์ทราบว่ามีอาจารย์สักที่เป็นศิษวัดบางพระแต่ไม่ทราบว่าท่านอยู่ที่ไหนครับ
ผมจึงขอทราบที่อยู่ หมู่บ้าน ตำบล อำเภอ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

mail: kan_2914@yahoo.co.th

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2550, 09:06:25 »
อืม อาจารย์ ที่กาฬสินธ์ ลูกศิษย์หลวงปู่ ก็คือ อาจารย์บุญมี กับ อาจารย์แอ็ด พุ่มทิพย์ ครับ ผมแถมรูป ท่านอาจารย์ ให้ชม นะครับ อดีต ท่านเคยบวช ที่ วัดบางพระ แห่งนี้ เป็นศิษย์หลวงปู่ อย่างแท้จริง ครับ หลวงปู่ได้ มอบวิชา ให้ รูปถ่ายนี้ ถ่ายไว้ประมาณ 4 ปีแล้วครับ สำนักอาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์ ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ ตอนนี้ท่านชรามากแล้วครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2550, 08:39:20 »
อาจารย์แอ็ดหรืออาจารย์อ๊อดกันแน่ครับ...

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 2550, 11:40:42 »
อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์  ( ตามี ) และ อาจารย์ มนตรี  พุ่มทิพย์ ( อ.อ๊อด ) สำนักอาจารย์ บุญมี อยู่ที่ สนามกีฬาจังหวัดกาฬสินธุ์ ส่วน อาจารย์ อ็อด สำนักจะอยู่ที่หลังวัดกลางจังหวัดกาฬสินธุ์ หรือถ้าอยากทราบข้อมูลก็ โทรมาที่ 0895702642 นะครับ รีบๆนะเดี๋ยวอาจารย์จะไปที่ มาเลเซีย ก่อนล่ะ ทราบข่าวว่า อ.อ๊อด ก็มีสำนักอยู่ที่ มาเลเซีย อยู่เมืองงหลวงของ มาเลเชีย ลูกศิษย์เยอะมากชาว มาเลเซีย ชอบเรื่อง สักยันต์ ขมังเวทย์ อ.อ๊อด เป็นสำนักที่ใหญ่มากใน มาเลเซีย  ยังงัยผมก้ฝากไว้แค่นี้แหละ เดี๋ยวมีภาพมาให้ดูคราวหลัง

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน