ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบที  (อ่าน 2035 ครั้ง)

เอ็ม

• บุคคลทั่วไป
ตอบที
« เมื่อ: 15 ธ.ค. 2548, 10:19:23 »
ผมอยากรู้ว่าตอนที่เราสักอยู่อ่ะครับ จะมีโอกาสของขึ้นไหมครับ แล้วท่าอยู่บ้านอ่ะครับท่าของขึ้นมาจะทํายังไงอ่ะครับให้เราหายของขึ้น ขอบคุณครับ :017: :053:  แล้วใครมีประสบการ์ของขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ไมล์ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
Re: ตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2548, 09:07:05 »
มีโอกาดขึ้นได้ครับอย่ที่ใจเราตอนนั้นคงระลึกถึงครูบาอาจราย์อะงับ 
ธีระกุล

tawa19

• บุคคลทั่วไป
Re: ตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2548, 12:30:22 »
 :066: ตอนสักก็ขึ้นได้ครับถ้าเราศรัทธามากๆๆ ส่วนที่บ้านถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็ไม่ขึ้นครับจะไม่ขึ้นพร่ำเพรื่อครับ ถ้าขึ้นเพราะเราศรัทธาครูมากส่วนใหญ่จะลงเองครับแต่ถ้าไม่ลงก็ขยี้หูครับให้คนที่เป็นผู้ชายทำให้จะดีกว่าครับแล้วบอกว่าครูท่านรู้แล้วครับข้างหู? ? ? ฉต่ถ้าของขึ้นเพราะผิดครูเพราะผู้อื่นมาลบหลู่ ต้องขอขมาครับท่านถึงจะลง แต่ถ้าเราผิดครูเองพอเรารู้ว่าของกำลังขึ้นก็ให้รีบตั้งจิตอฐิธานขอขมาครูให้ท่านอโหสิกรรมให้ครับว่าเราไม่มีเจตนาลบหลู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2549, 03:14:59 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
ตอบ: ตอบที
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2550, 04:29:26 »
จะขึ้นก็ตอนที่ไหว้ครู ตอนอาจารย์เป่าให้อ่ะคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ