ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสาริกาลิ้นทอง หรือว่า นะหน้าทองที่จ.เชียงใหม่ค่ะ  (อ่าน 14280 ครั้ง)

ออฟไลน์ fiffy

• ทุติยะ
  • **
 :001: สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคะ

คืออยากจะทราบว่า มีการลงนะหน้าทอง หรือ สาริกาลิ้นทองที่ไหน ดังๆบ้างคะ

อยากจะไปแต่ไม่รู้จักซักที่เรยคะ เพิ่งจะเริ่มสนใจทางด้านนี้ ให้คำแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณคะ :077:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ที่วัดบางพระไงครับยินดีต้อนรับนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่ติ่ง วัดบางพระไงครับ

ออฟไลน์ fiffy

• ทุติยะ
  • **
ที่ จ.เชียงใหม่ได้มั้ยคะ   วัดบางพระก็อยากไปแต่ไกลเกินอ่ะคะ  อยากทำที่เชียงใหม่เพราะว่าอยู่เชียงใหม่อะคะ  :054:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ที่ จ.เชียงใหม่ได้มั้ยคะ   วัดบางพระก็อยากไปแต่ไกลเกินอ่ะคะ  อยากทำที่เชียงใหม่เพราะว่าอยู่เชียงใหม่อะคะ  :054:
ไม่ทราบจริงๆครับ รอพี่ๆท่านอื่นแนะนำครับ

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
พระอาจารย์พรสิทธิ์ แห่งวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่

วัดสว่างอารมณ์ เลขที่ 86 หมู่ 7 ต.ทุ่งสะโตก อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่

สายล้านนา ครับ ท่านอยู่กุฏิแบกระต๊อบ  สมถะมาก สายเสน่ห์ เมตตาเลยครับ สาริกา นะหน้าทองได้หมด

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
ถ้าอยากได้แถวเชียงใหม่ผมแนะนำให้ไปหาหลวงพ่อ วัลลภวัดดอยแท่นพระครับ อยู่หลังมหาวิทยาลัยแม่โจ้ครับ หลวงพ่อท่านอายุประมาณ 70 กว่า บวชมาตั้งแต่เป็นสามเณร ท่านลงนะหน้าทองครับ ผมไปมาหลายครั้งเรื่องเสน่ห์มหานิยมนี่สุดๆเหมือนกัน ไปเช้าๆหน่อยนะครับเพราะถ้าไปสายคนเยอะมาก แล้วท่านเว้นวันพระครับ เรื่องขันตั้งดอกไม้ธุปเทียนที่วัดมีบริการครับส่วนแผ่นทองที่จะลงถ้าอยากได้ดีๆให้ซื้อทองคำเปลวเกรดดีๆตามร้านทองไปเองครับท่านลงให้ไม่เกินคนล่ะ 9 แผ่นครับ ขอให้โชคดีครับ