ผู้เขียน หัวข้อ: เสือจับปลัด วัดตะเคียน รุ่นสาวเหลียว เนื้อเงิน ตัวเป็นๆๆๆๆ  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน

ขอบคุณ ภาพจาก คุณเด็กนนท์
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ปลัดสาวเหลียวรุ่นแจกกรรมการ นี้สุดยอดจริงๆ ครับ.. :015:  :053:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ปลัดรุ่นสาวเหลียว หุหุ

ได้สัก 1 ตัวคงจะดีเยี่ยม

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปลัดรุ่นนี้ปลุกเสกพร้อมเสือรุ่น 4 ครับ โดยหลวงปู่แย้มวัดตะเคียน หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม และหลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ จัดทำและแจกผู้ร่วมทำบุญกฐินปีนี้ครับ มี 3 เนื้อ เงิน นวะโลหะ และทองเหลืองครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ท่านผู้รู้ครับกระผมอยากไปทำบุญกฐินที่วัดตะเคียนบ้างยังทันหรือปล่าวครับ... เพราะอยากได้เสือจับปลัดมาไว้บูชาบ้าง ต้องทำบุญเท่าไรครับ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยังทันครับไปร่วมทำบุญได้เลย วันนี้ทางวัดจัดงานทอดกฐิน ส่วนวันอาทิตย์เป็นผ้าป่าสามัคคี ขอเชิญไปร่วมทำบุญกันได้เลยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติมครับ สำหรับเนื้อเงินและนวะโลหะ สร้างจำนวนจำกัดตอกโค๊ตและหมายเลขตามจำนวนผู้ลงชื่อเป็นประธานและรองประธาน จึงไม่แน่ใจว่าจะมีเหลือให้เช่าบูชาในส่วนท่านที่จะเช่าบูชาเพิ่มเติมหรือปล่าว แต่สำหรับเนื้อทองเหลืองซึ่งเป็นกรรมการนั้นสามารถร่วมทำบุญใส่ซอง 100 บ.ได้เลยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อีกหนึ่งของดี ลูกอมเทียนชัยที่ระลึกสำหรับผู้ร่วมทำบุญกองผ้าป่า มี 2 ขนาด ใหญ่และเล็ก สำหรับลูกเล็กร่วมทำบุญตามศรัทธาครับ มวลสร้างเป็นเทียนชัยพิธีพุทธาภิเษกต่างๆของหลวงปู่ ผงตะไบ( สีทองๆ ) ตะกรุดหล่อโบราณ ผงอิทธิเจนที่หลวงปู่ลบไว้ตั้งแต่สมัยหนุ่มๆเก่าเก็บ ผงพระแตกหักชำรุดของหลวงปู่โดยเฉพาะสมเด็จรุ่น1 ที่พิเศษคือหลวงปู่เมตตาปลุกเสกเดี่ยวให้ถึง 11 ครั้ง ไม่รวมถึงถ้าท่านว่างเมื่อไหร่ท่านก็จะเสกไปเรื่อยๆและเข้าพิธีพุทธาภิเษกใหญ่พร้อมเสือรุ่น4 จัดสร้างได้ประมาณพันลูกเท่านั้นครับ