ผู้เขียน หัวข้อ: คิดได้งัย(อยากได้คาถาของชูชกจร้า)  (อ่าน 19658 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sasathonk@hotmail.com
    • อีเมล
เเต่บอกก่อนว่าท่านเตือนไว้ว่าเหมาะกะพวกขอทานเท่านั้น ใช้เเล้วหน้าตาจะหมดสง่าราศีเหมือนขอทาน

(มีคนเค้าพูดมา จร้าแต่สำหรับเราคิดว่าของทุกอย่างอยู่ที่จิตใจของเรามากกว่านะ)
หยุดความเลว ที่.. ไล่ล่าคุณ

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
ตอบ: คิดได้งัย(อยากได้คาถาของชูชกจร้า)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 11:49:07 »
คาถาบูชาชูชก เพิ่มพูนทรัพย์
หลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียว จ.นครปฐม
ตั้งนะโมฯ 3 จบ จุดธูป 5 ดอก
อิติ สุคะโต ชะนาสุโภ ชูชะโก สุคะโต อิติ (5 จบ)

อธิษฐานขอพรตามปรารถนา นำติดตัวเวลาเดินทาง ปฏิบัติงาน ค้าขาย
ชูชก จัดว่าเป็นเครื่องรางชนิดหนึ่ง สุดยอดของเครื่องรางแห่งการขอ ขอทานเฒ่าในนามที่ชื่อว่า "ชูชก" ผู้ที่เกิดมาเพื่อเป็นคู่บารมีของพระเวสสันดรโพธิ์สัตว์ ในฐานะผู้ขอกับผู้ให้
จากเรื่องราวชูชกขอทานผู้ที่มีเงินทองมากมายก่ายกอง มีภรรยาสาวสวย พระเกจิอาจารย์ท่านจึงสร้างไสยเวทย์วิชาที่สามารถดลบันดาลโชคลาภให้อย่างไม่ มีขีดจำกัด เป็นเมตตามหานิยมอย่างล้นเหลือ และสมบูรณ์ด้วยเครื่องอุปโภคบริโภค
ในบรรดาเครื่องรางของขลังที่ขึ้นชื่อว่าสร้างชูชกได้ยอดเยี่ยมด้านโชคลาภและ เมตตามหานิยม มีด้วยกันหลายสำนัก ชูชกที่มีชื่อเสียงเป็นที่ยอมรับมากที่สุดเห็นจะเป็นของ หลวงปู่รอด วัดบางน้ำวน สมุทรสาคร ซึ่งหายากและมีราคาแพง ต่อมาก็เป็นหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง และยังมีอีกหลายองค์ที่สร้างชูชกออกมาเช่น หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นครปฐม หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ระยอง หลวงพ่อมีวัดมารวิชัยที่มาแรงและอีกหลายองค์....
ในทางไสยศาสตร์ยกย่องชูชกว่า เป็นคนมีเสน่ห์ มีลาภมาก ข้าวปลาอาหาร บ้านเรือนและบริวาร จะขออะไรใครเขาก็ให้เป็นการกระตุ้นให้อยากทำทาน เป็นผู้เสียสละ
รูปแบบของชูชก จะมีลักษณะเกล้าผมมวยแบบพราหมณ์ มีหนวดเครา หลังค่อม ไม่สวมเสื้อ ถือไม้เท้า และสะพายย่าม
สำหรับคาถาบูชาชูชกแต่ละสำนักจะแตกต่างกัน
ของหลวงพ่อไสววัดปรีดารามว่า มอลอ ข้อ ไข ไข มอลอ
ของหลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปิ่นเกลียวว่า อิติ สุคะโต ชะนาสุโภ ชูชะโก สุคะโต อิติ
ของหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับว่า โส ชูชะโก ทะทาสิ
ชูชกอาจไม่ใช่ตัวอัปลักษณ์ที่น่ารังเกียจถ้ามองในแง่ดีๆของตาเฒ่าผู้นี้ ก็มีส่วนดีที่ควรเอาเยี่ยงอย่างคือ ความประหยัดมัธยสถ์ อดออม รักและห่วงใยภรรยา เป็นคนซื่อสัตย์ไว้วางใจเพื่อน
ถ้าเรามองอีกแง่มุมหนึ่งชูชกคือส่วนที่เพิ่มบารมีให้กับพระเวสสันดรพระโพธิสัตว์นั่นเอง......
**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คิดได้งัย(อยากได้คาถาของชูชกจร้า)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 06:01:10 »
ของผมก็มีครับแต่ให้เฒ่าแก่ไปแล้วครับ พ่อปู่ชูชกของหลวงพ่อสมพงษ์เมตตาดีขออะไรใครท่านก็ให้ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cmp

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 09:08:03 »
เคยเห็นตำราที่หลวงพ่อรูปหนึ่ง ที่วัดใกล้บ้านผมท่านเขียนไว้เมื่อประมาณ 50 ปีที่แล้ว ท่านเขียนไว้ว่า  คาถาชูชกสำหรับขอทาน
ผมเองจึงไม่ได้สนใจคาถาดังกล่าวและเครื่องรางประเภทนี้เลย :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 10:22:13 »
ชูชก หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

ชูชกหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม

ชูชกพระอาจารย์วสันต์ วัดไทรม้าใต้

ชูชกวัดบางพระ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nui_za

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 09:54:29 »
นุ้ยได้บูชามาจากวัดบางพระเป็นกระดูกช้างสีขาว ใช้คาถาบูชายังไงดีคะ  :050:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 06:47:02 »
ที่บางพระมีรูปปั้นปู่ชูชกลองไปจดดูก็ได้มีคาถาอยู่ครับ :002:อยู่ทางไปกุฎิใหญ่ครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 08:36:19 »
 :016: :015:
ขอบคุณท่าน r_non มากค่ะ สำหรับคาถาชูชกที่นำมาแบ่งปัน ของปอร์มีชูชกของหลวงพ่อสมพงษ์ วัดใหม่ปีนเกลียว
ตั้งแต่มีคนให้มา ก้อไม่เคยขออะไรเลยนะคะ ส่วนมากจะนำติดตัวไปทุกที่ แต่ส่วนมากจะได้รับความเมตตาแก่ผู้พบเห็นซะส่วนใหญ่
และไม่เคยท่องคาถาด้วย ต่อไปคงต้องลองท่องคาถาดูบ้างแล้วหล่ะคะ ขอบคุณท่าน r_nonอีกครั้งนะคะ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2552, 09:14:13 »
ของคุณ swat ใช่รุ่นแรกรึเปล่าครับ เพราะเคยเห็นที่วัดองค์ละ ๑ หมื่น   :062:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 10:36:26 »
ของคุณ swat ใช่รุ่นแรกรึเปล่าครับ เพราะเคยเห็นที่วัดองค์ละ ๑ หมื่น   :062:

ค่ะ...รุ่นแรกค่ะ  :001:
แต่ชูชกอีกองค์หนึ่งไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ได้ดูกัน เพราะเพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เองค่ะ
พอดีมีผู้ใหญ่ที่รู้จักแถวเพชรบุรีเค้าให้มา บอกว่าเเป็นของวัดเขาบันไดอิฐ เอาไว้ว่างๆแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะคะ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2552, 10:38:40 โดย swat@pvc »

ออฟไลน์ akadash

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 02:54:34 »
ผมอยากได้ เฒ่าชูชก สัก 1 คงค์ครับ เอาไว้ห้อยขอติดตัว
ปีนี้ 2553 ผมโชคไม่ดีตั้งแต่ต้นปีเลย มีคนเขาบอกว่า บูชา หรือ พก เฒ่าชูชกติดตัวจะดีขึ้น
แต่ผมไม่รู้จะไปหา เฒ่าชูชก จากใหน ก็เลยมาสอบถามผู้รู้หรือผู้ที่มี ช่วยแนะนำผมหน่อย
หรือจะแบ่งให้ผมบูชา สักคงค์ จะขอบคุณมากครับ
ผมอยู่ กรุงเทพน่ะครับ
Email : ติดต่อผม akadash@hotmail.com