ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1124 ครั้ง)

ออฟไลน์ munam

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 04:11:55 »
1.ผมมีรักยมวัดบางพระ2ขวด ต้องเรียกเค้ายังไงแล้วหากจะเปลี่ยนชื่อสามารถทำได้ไหม และถ้าทำได้ต้องทำอย่างไรครับ?
2.ผมสักน้ำมันอยู่กับวัดที่บ้านหากจะสักของวัดบางพระจะทำได้ไหม?
รบกวนผู้รุ้ชี้แจงหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2554, 10:41:12 »
คำถามแรกดูตามเว็บนี้เลยครับ
http://www.toprich24ince.com/index.php?mo=3&art=285405

น่าจะมีข้อมูลอะไรดีๆ นะครับ

ส่วนข้อสอง
สักได้ไม่มีปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2554, 10:41:29 โดย SIC »

ออฟไลน์ munam

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2554, 02:08:49 »
ขอขอบคุณ.มากครับ

ออฟไลน์ angjigirl

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2554, 12:19:49 »
ค่ะแองจี้ก็ได้มีโอกาสบูชามาเหมือนกัน  ก่อนอื่นจุดธูป เจ็ดหรือเก้าดอก นำไปไหว้ศาลเจ้าที่ เพื่อขออนุญาตินำเค้าเข้าออกหรือผ่านสถานที่นี้ได้ แล้วจากนั้นก็จุดธูปสามดอกเพื่อไหว้พระในบ้านและบอกผีบ้านผีเรือน ขออนุญาติให้เข้าออกห้องหรือบ้าน เหมือนกัน   จากนั้นก็ ท่องคาถาของรักยมเพื่อบูชาและบอกกล่าวเค้าว่าให้อยู่กับเรา อาจจะบอกเค้าช่วยเรื่องต่างๆๆแต่ขอให้เป็นเรื่องที่เป็นไปได้เท่านั้น เช่น งาน และการเงิน การค้าขาย ที่สำคัญอย่าสัญญากับเค้าในสิ่งที่เราไม่อาจจะหาให้เค้าได้ ที่บ้านจี้ก็จะมี เสื้อผ้า ให้เค้า และของเล่นเด็กค่ะ  ก็จะให้ ขนมเค้า น้ำปล่าว น้ำหวานต่างๆ หรือนม อย่าได้ขาดนะคะ กัวเค้าหิว เวลาทานข้าว ก็เรียกเค้ามาทานด้วย ขนมควรมีติดบ้านไว้ค่ะ และผลไม้เค้าก็ชอบค่ะ   ถ้าต้องการจะตั้งชื่อให้เค้า ก็จุดธูป มา หนึ่งดอก และบอกว่า ให้ลูกรักชื่อ....ให้ลูกยมชื่อ..... ถ้าตั้งชื่อไม่ถูกใจก็ให้มาเข้าฝันบอกได้ บอกเค้าว่าอย่าดื้อนะถ้าจะเอาอะไรมาเข้าฝันได้ อาจใช้เวลานานหน่อยถึงจะสื่อสารกะเค้าได้  แล้วเรารู้สึกได้เลยว่าไม่ได้อยู่ห้องคนเดียว  วันไหนที่เค้าไม่อยู่ก็จะรู้ว่าห้องมีแค่เรา อันนี้จี้พอสัมผัสหรือรู้สึกได้  ถ้าเวลาให้อาหารแก่เค้า ก็ท่องคาถากำกับทุกครั้ง เพื่อเรียกเค้าทานคุณรู้สึกขนลุก เมื่อไหร่ นั่นแสดงว่าเค้ามาแล้ว แล้วอยู่บ้านหรือที่ไหนขนลุกโดยไม่ทราบสาเหตุบ่อยๆๆแสดงว่าเค้าอยู่ไกล้ๆๆ คุณค่ะ ไปไหนก็เรียกให้ไปด้วยทุกครั้งแล้วแต่เรา แต่เจ้าที่ต้องขออนุญาติอันนี้คือสิ่งสำคัญที่สุด  ไปไหนเวลาเรียกกลับ้านก็ต้องเรียกขึ้นบ้านด้วย  ไม่งั้นจะเหมือนจี้ค่ะ ไปเที่ยวมา ลืมเรียกขึ้นบ้าน จี้รู้สึกว่าสองสามวันทำไมบ้านมันโล่งๆๆขนก็ไม่ลุกเอ๊ะเป็นอะไร ปรากฏว่ามีคนเห็นว่าอยู่ในรถ กันสองคน แอบอยู่ในรถ ขึ้นบ้านไม่ได้ จี้ลืมบอกตอนนั้นไม่ได้ขอศาลด้วย น้องเค้าจึงหลบๆๆช่อนอยู่ในรถ อันนี้ คนเห็นเค้าบอกมาค่ะ ก็เลยจัดแจงทำพิธีให้สมบูรณ์ตามที่จี้บอกไปค่ะ  ตอนนี้ก็รู้สึกว่าเค้าอยู่ทุกวันค่ะ และจะมีอะไรแวบๆๆในบ้านบ่อยๆ   วิธีสื่อสารของจี้ จี้จะเล่น ผีตะเกียบ ถามไถ่กะเค้าค่ะอันนี้ค่อนข้างได้ผล อย่าเล่นบ่อยนะคะ มันต้องใช้พลังมากสงสารเค้าและตัวเราจะรู้สึกปวดหัวเวลาเล่นนานๆๆก็ไม่รู้ ว่าเพราะอะไร  แล้วสื่อสารที่สอง เล่นปิงปองในบ้าน ว่าเล่นด้วยกันนะ เราโยน กับเราโยนให้เค้ารับ ปิงปองมันจะเด้งต่างกันค่ะ ของเรา จะเด้งๆๆๆๆๆใช่มั้ยคะ แต่โยนให้เค้าเล่นปิงปองจะเด้งๆๆแล้วจะนิ่งแบบนุ่มๆๆลงเลยทีเดียวค่ะ  เค้าเป็นเด็กน่ารักทีเดียวในความรู้สึกที่เลี้ยง ไม่ชนค่ะ

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2554, 01:21:27 »
ขออนุญาติตอบนะครับ

[shake]ศิษย์มากครู เหมือนงูมากพิษครับท่าน[/shake]  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2554, 01:22:21 โดย axiomz »