ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับหลวงพ่อคูณครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunpop

• ทุติยะ
  • **
ก่อนอื่นผมขอกราบสวัสดีพี่ๆๆทุกๆท่าน

กระผมอยากสอบถามพี่ๆๆและผู้รู้ เกี่ยวกับ ทางไปวัดบ้านไร่ครับ และอยากทราบว่าตอนนี้หลวงพ่ออนุญาติให้ได้เข้าไปกราบนมัสการได้หรือไม่

เพราะกระผมมีเหตุผลและจะขอให้ได้เข้าไปกราบท่านสักครั้งครับ ผมจะเดินทางจากหัวหินน่ะครับ โปรดช่วยชี้แนะครับ

กระผมขอให้ผู้รู้และลูกศิษหรือพี่ๆๆที่เคยเดินทางไปหรือเป็นศิษย์อยู่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

หรือ ผมขอเบอร์วัดก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกๆๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

....ทางไปวัด จำไม่ได้ครับ รู้แต่ว่า ถนสะดวกมากและถ้าเอารถไปเองจะสะดวกในการเข้าวัด

จากถนนในอำเภอ(ซอยข้างรพ.) เข้าวัดระยะทางหลายกิโลอยู่ครับ

ถ้าเรียกรถเครื่องไปส่ง หลายเงินอยู่ครับ

...หลวงพ่อจะออกมาพบญาติโยมเป็นช่วงเวลาครับ แต่เวลาไหนจำไม่ได้

ถ้าไปวันเสาร์ อาทิตย์ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่พบหลวงพ่อ (เว้นแต่หลวงพ่อจะอาพาธ)

ถ้าพลาดไป ก็ต้องรอครับเพราะเรามาไกลครับ แต่ถ้าจะพบหลวงพ่อเป็นการส่วนตัวในกุฎิท่าน ยากมากๆๆๆๆๆครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ไปตั้งหลักที่อ.ด่านขุนทดเลยครับ เลยโรงพยาบาลไปหน่อยจะมีทางเลี้ยวซ้ายไปวัดบ้านไร่ มีป้ายบอกตลอด..
ส่วนจะพบหลวงพ่อหรือไม่แล้วแต่โชคและโอกาส เพราะหลวงพ่อจะอยู่ในห้องปลอดเชื้อเพื่อป้องกันการติดเชื้อซึ่งหลวงพ่อจะเป็นบ่อยๆ..
แนะนำว่าควรไปหาท่านใกล้ๆเวลาฉันเพลเพราะหลังฉันเพลเสร็จหลวงพ่อจะต้องออกมาเดินย่อยอาหาร ก็จะสามารถกราบหลวงพ่อหรือให้ท่าน
เคาะหัวได้สัก 30 นาที ขอให้โชคดีครับ.. :053: