ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตะกรุดข้อมือเสือ  (อ่าน 2954 ครั้ง)

ออฟไลน์ maple_779

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :052: พอดีเพื่อนไปงานไหว้ครูเมื่อวันที่ 3 เพื่อนเช่าตะกรุดที่มีรูปเสือแต่เป็นสายข้อมือมาให้ ทีนี้ว่าถ้าถอดเอาแต่ตะกรุดไปใส่ที่เอวจะเป็นไรมั้ย..แล้วเวลาจะใส่ต้องมีคาถาไว้ท่องด้วยมั้ย...อันนี้ไม่ทราบจิงๆๆอ่ะ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องตะกรุดข้อมือเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 06:10:55 »
ไม่รู้นะครับไม่เคยเอาไปคาดส่วนอื่น ผมว่าคาดข้อมือน่าจะดีที่สุดแล้วนะครับ แต่จริงๆถ้าไม่ใช่ยันต์พระพุทธคุณหรือยันต์แบบสูงๆก็คาดเอวได้หมดครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องตะกรุดข้อมือเสือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2550, 08:25:44 »
ผมว่าคาดที่มือ ก้อดูดีนะคุณ ...

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 02:17:18 »
ผมว่าคาดข้อมือน่าจะดีที่สุดแล้วนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 08:28:46 »
ใส่ที่ข้อมือดีแล้วครับ....ของผมหมูแปลกดีที่ทำงานอยากได้กันทั้งนั้นเลย..

ออฟไลน์ maple_779

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2550, 12:49:45 »
 :D :D :D ขอบคุณมั่กๆนะ..สำหรับทุกความคิดเห็น..ก็คิดอยู่เหมือนกันคงใส่ไว้ที่ข้อมือแหละ  :D :D :D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มี.ค. 2550, 10:42:10 »
มันมีแบบ อีกอย่างม่ะช่ายหรองับ มีหมู เสือใหญ่ เสือเล็ก แล้วอีกอย่างที่ยาวๆๆ คือไรอ่าครับ จำม่ะได้แล้ว
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ