ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีรถส่วนตัว แต่มีศรัทธา จะเดินทางไปวัดสามง่ามได้ยังไงครับ?  (อ่าน 7311 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
อยากไปกราบหลวงพ่อแย้มครับ
หากผมจะเดินทางไปวัดสามง่าม
จะไปยังไงครับ

ผมไม่มีรถส่วนตัว แต่มีศรัทธา
นั่งรถประจำทางไปครับ...ช่วยเหลือผมที

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขึ้นบขส ที่สายใต้ สายนครปฐม หรือราชบุรี แล้วบอกกระเป๋ารถว่าลงสามแยก ท่านา  จากนั้นขึ้นสายนครปฐม - ดอนตูม แล้วลงหน้าอำเภอ ดอนตูม วัดจะอยู่ตรงข้ามกัน  โชดดีครับ  8) 8)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อยากไปเช่นกันครับ เพราะเคารพหลวงพ่อเต๋มาก พ่อเปิ่นพ่อเต๋ พ่อเงินดอนยายหอม สมัยก่อนนักเลงคนไหนไม่รู้จัก ถือว่าแปลกครับก็คือนั่งรถเมลที่ผ่านวัดบางพระไช่ไหมครับ
แล้วถัดจากวัดบางพระไกลไหมครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถ้าจำไม่ผิด 28 กิโลเมตร ได้ครับ ประมาณนะครับ  วัดสามง่าม จะอยู่ตรงข้ามกับ โรงเรียน เลย 3 แยกไปไม่ไกลนัก  ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
วัดอรัญญิการาม (สามง่าม) ตำบลสามง่าม อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม ถ้ามีรถส่วนตัวไปไม่ยาก ถ้าจะไปรถทัวร์ก้อต้องนั่งจากแยกท่านา นครชัยศรี จะมีรถบัสที่บอกว่า ไปดอนตูม นั่นล่ะครับ บอกกระเป๋าก้อใด้ว่า ลงวัดสามง่าม วัดจะอยู่ริมถนนสาย ดอนตูม-ตาก้องครับ (จากอำเภอนครชัยศรี 30 ก.ม.)

ภายในวัดปัจุบัน พระครูประยุตนวการ (หลวงปู่แย้ม ฐานยุตโต) เป็นเจ้าอาวาสสืบต่อจากหลวงปู่เต๋ คงทอง ถ่ายทอดวิชาไว้มากมายเช่น กุมารทองคะนองฤทธิ์ (ไม่ขอบรรยายพุทธคุณ ควรบูชาเอง) ตะกรุดสามหู มหารูด นางกวัก พระสีสะแรงแงง ฯลฯ ผมเองก้อนับถือท่านมาก ท่านเมตตา เคยใด้สักกับท่านครั้งนึง บรรยายไม่ถูกครับ ทราบแต่ว่า รอดมาหลายครั้งก้อเพราะท่านนี่แหละ จะไปก้อรีบไปนะครับ ท่านอายุมากแล้ว (92 ย่าง 93) ควรไปตอนเช้าก่อนเพล หรือไม่ก้อบ่ายหน่อย โทรสอบถามดูก่อนที่ 034-381-754 ครับผม

ขอให้โชคดีในการเดินทางครับผม

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9