ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบ หลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก  (อ่าน 8641 ครั้ง)

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
เรื่องการฝังเข็มทองครับ

ฝังวันใหน  มีการสักใหม ค่าครุ เตรียมอะไรไปบ้าง นอกจากใจ

ติดต่ออาจารย์ได้อย่างไร ขอเบอร์โทร

ออฟไลน์ maneeseenin

• ตติยะ
  • จะเอาอะไรกะฉัน
    • MSN Messenger - maneeseenin@hotmail.com
ตอบ: ขอทราบ หลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 01:15:10 »
ฝังวันอังคาร พฤหัสบดี เสาร์ เว้นวันพระคับ ส่วนการสักปกติอาจารย์ท่านจะไม่ค่อยสักคับ  ของที่นำไปก็พวกดอกไม้ธูปเทียน ส่วนค่าครูไม่ได้ระบุแล้วแต่ศรัทธา(เข็มที่ใช้ใส่ให้คือเข็มที่ทำจากทองคำแท้คับ) เพราะฉะนั้นประเมินเอาคับ  เบอร์โทรผมจำไม่ได้คับ
ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอทราบ หลวงพี่หนุ่ม วัดบางแวก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 05:18:27 »
ฝังวันอังคาร พฤหัสบดี เสาร์ เว้นวันพระคับ ส่วนการสักปกติอาจารย์ท่านจะไม่ค่อยสักคับ  ของที่นำไปก็พวกดอกไม้ธูปเทียน ส่วนค่าครูไม่ได้ระบุแล้วแต่ศรัทธา(เข็มที่ใช้ใส่ให้คือเข็มที่ทำจากทองคำแท้คับ) เพราะฉะนั้นประเมินเอาคับ  เบอร์โทรผมจำไม่ได้คับ

ไม่ทราบว่ายันต์บัวบังใบเป็นลายมือไหนครับ  สวยดีครับ ขนาด จับโบ้เลย

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ maneeseenin

• ตติยะ
  • จะเอาอะไรกะฉัน
    • MSN Messenger - maneeseenin@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 07:34:23 »
ของอาจารย์หนุ่มคับท่านเมตตาสักให้ตอนบวชคับ :048:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 07:56:14 »
เมื่อสักครู่ผมพึ่งโทรไปหาพระอาจารย์หนุ่มเรื่องงานไหว้ครูวันที่ 10 ส.ค. 2551 เวลา 8 นาฬิกา  พระอาจารย์บอกว่าวันงานคงไม่ได้มีการฝังเพราะคนน่าจะเยอะมาก และช่วงก่อนงานคือช่วงนี้กับหลังงานประมาณสัปดาห์ พระอาจารย์ก็ไม่ได้รับฝังเข็มทองเพราะว่าเข็มทองไม่พอครับ

ปกติพระอาจารย์จะมีค่าครูฝังเข็มเล่มละ 100 บาทครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2551, 07:58:38 โดย ۞ เณรน้อยเส้าหลิน ۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 09:46:13 »
งามดีครับผม :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 11:03:29 »
สวยงามมากครับ บัวบังใบ อิอิ
ผมก็มีเหมือนกัน  :006: :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 10:05:37 »
 แล้วตอนนี้ท่านยังสักอยู่หรือเปล่า .....ครับ อยากยันต์ หน้าพระ

ส่วนบัวบังใบอาจารย์เมตตาให้มาแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2551, 10:09:36 โดย chatsmm »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 07:09:47 »
สวยๆ ทั้งนั้นเลย อยากมีบัวบังใบมั่งจัง  :095:

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 09:58:42 »
งามแต้งามว่า ข๋อยเปิ่นแต้ๆ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ส.ค. 2551, 06:22:40 »
สวยๆ ทั้งนั้นเลย อยากมีบัวบังใบมั่งจัง  :095:

ก็ไปสักมาพร้อมกันกะเจ้าก๊อตไม่ใช่เหรอท่านโจร..ไซส์ใหญ่พิเศษสำหรับขาท่านอ่ะ เหอะๆ..

..เด็กบ้านคาถาอาคม แก๊งบัวบังใบ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 01:12:04 »
อยากได้มั่งจัง  สวยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 04:03:13 »
ก็ไปสักมาพร้อมกันกะเจ้าก๊อตไม่ใช่เหรอท่านโจร..ไซส์ใหญ่พิเศษสำหรับขาท่านอ่ะ เหอะๆ..

..เด็กบ้านคาถาอาคม แก๊งบัวบังใบ..

ผมสักพร้อมพี่กุ๊งกิ๊งครับ ไม่ได้สักพร้อมก๊อต สัก 2 รอบ น้ำมันครั้ง หมึกครั้งนึง เหอะๆๆ  :095:

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 08:31:46 »
ยันต์สวยและแปลกดี
สงสัยว่าไม่ใช่ยันต์บัวครับ เห็นฤษีนั่งอยู่ในใบบัว และก้อนที่อยู่ข้างบนก็เหมือนสิ่งมีหาง หรือว่าไม่ทราบแน่ๆ แต่ก็ชอบนะคับ มันดูไม่เหมือนยันต์อื่นๆครับ
สวยดี
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 09:37:37 »
 :007: ก็สวยดีนะแต่รู้สึกว่าจะไม่ค่อยครบเท่าไหร่มั้ง ที่เต็มๆให้ไปดูที่ผ้ายันต์ของลพ.ไสวซิ พี่ญาเคยทำถวายไว้สัก สอง รุ่นนะ ( ของผมก็มี ( ทั้งสองขาเลย) อิ อิ อิ :074: