ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามชื่อของลายยันต์นี้ด้วยครับ  (อ่าน 4497 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazaa

• ทุติยะ
  • **
เป็นลายมือของพระอาจารย์พันครับ แต่ที่ผมสะดุดตาคือ ที่อยู่ด้านขวาตรงกลางเป็นรูปนักรบถือดาบ ไม่ทราบว่าเป็นยันต์ชื่ออะไรครับ ไม่เคยเห็นผ่านตามาก่อนเลยจริงๆครับ ลองมองพินิจดูแล้ว (ผิดถูกขออภัยครับ) ด้านบนตรงส่วนหัวผมมองแล้วเหมือนกับใส่หมวกแบบซามูไรญี่ปุ่นเลยครับ ในตอนแรกคิดว่าอาจจะเป็นลายที่ไปสักมาเองโดยทั่วไปไม่ใช่เป็นลายยันต์ แต่ลองพินิจดูแล้ว น้ำหนักและลายเส้ยเสมอเหมือนกันหมดและเห็นอักขระในตัวของยันต์นี้ แสดงว่าน่าจะเป็นยันต์จริงๆ ยังไงรบกวนขอความรู้ด้วยครับว่าคือยันต์อะไร ไม่เคยเห็นมาก่อนจริงๆครับ

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **
ยันต์คน คือยันต์อะรัยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าสนใจแหะ พี่ชาติ ว่างๆ มาตอบด้วย  :095:

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

คนถือดาบ น่าจะเป็นองคุลีมาล นะครับ

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016:ผมว่าน่าจะเป็นองคุลีมาล นะครับ (ผิดถูกยังงั้ยก็อภัยด้วยครับ) ...........เห็นแล้วคิดถึงอาจารย์จังเลย

รู้สึกว่าวันพฤหัสบดี ที่ 5 มีนาคม 52 นี้ ท่านจะจัดพิธีไหว้ครูนะครับ ที่วัดโคปูน  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2552, 12:23:04 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ผมก็พึ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ แต่ว่าสุดยอดแล้วครับที่ท่านอาจารย์เมตตาลงให้คงเจ็บหน้าดูนะครับพี่ 25; 25; 31; 31;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมก็เพิ่งเคยเห็นครับ
แผ่นหลังนี้งดงามจัง ครบสูตรบางพระเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ยันต์องค์คุลีมาลครับเป็นลายมือของหลวงพี่พันครับ ผมก็เพิ่งไปหาท่านวันจันทร์ที่ผ่านมานี่เองหลวงพี่ท่านสบายดีครับ วันที่5มีนาคม นี้ที่วัดโคปูนก็จัดครอบครู ก็ขอเชิญผู้ที่สนใจไปกันได้ครับ :054:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม